[Góp ý] Góp ý cho diễn đàn

T

trydan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em không hiểu diễn đàn dạo này hình như không cập nhật về số lần đọc của một topic nữa.
_Ví dụ như 1 bài viết có số lần đọc là 676 lần thì vẫn giữ nguyên là 676 lần mấy tháng, mặc dù số bài viết vẫn tăng và đây là 1 topic sôi nổi, được nhiều người chú ý quan tâm.
_Các topic mới lập gần đây thì có hiện tượng lạ hơn là số lần đọc = số bài viết + 1.
Các hiện tượng đó xảy ra ở toàn bộ các bài viết của diễn đàn chứ không riêng gì 1 box nào.
Vậy mong ban quan trị diễn đàn sớm khắc phục lỗi trên.

Last edited by a moderator:
C

chopmaido

Nghệ thuật thứ bẩy - Một phần tất yếu của cuộc sống.
cái này ở mục vườn điện ảnh

...........................em thấy thứ bẩy không biết có đúng không chứ trong chương trình học phổ thông ở địa phương em chỉ được học là thứ bảy

P

phalaibuon

Chị thay mọi ng` trả lời em câu này.

Dùng thứ bảy hay thứ bẩy đều không sai.

Có chăng chỉ là do thói quen của người dùng mà thôi.

T

truonghan_h

Cảm ơn trydan!

Anh và BQT vẫn đang theo dõi và xử lý các trường hợp sự cố xảy ra. Hiện tượng em nói cần được theo dõi kĩ lưỡng và cụ thể hơn.

@ chopmaido: Từ chính xác được dùng trong Tiếng Việt đó là thử "bẩy", nhưng chúng ta lại thường và tạo thành thói quen sử dụng là thứ "bảy".

T

trydan

Dạo này em thấy một số thành viên có số lần cảm ơn cực lớn và cùng là 4,294,967,295 lần . :| Chắc là lỗi
Ví dụ như anh gororo được cảm ơn 4,294,967,295 lần với 491 bài viết. Và 1 số thành viên khác cũng vậy
:confused:

P

phalaibuon

Đây là lỗi kĩ thuật , sẽ được khác phục ngay.

Mà việc đó cũng không có gì quan trọng lắm ( cá nhân chị nghĩ thế ) , nó cũng không ảnh hưởng gì tới các mem khác hay việc học tập, trao đổi trên 4r cả.
^^

H

_huong.duong_

Vậy chị cho em hỏi: "Học thày chẳng tày học bạn" có sai ko? Em thấy lâu mà cứ thắc mắc hoài. :D

L

ladyfirst

_huong.duong_ lưu ý không hỏi vấn đề nằm ngoài chủ đề em nhé

@thày hay thầy đều mang nghĩa giống nhau , có thể dùng ngang hàng như nhau

N

nhungpro_196

Em xin có một thắc mắc là: Em không thể vào được diễn đàn vào sáng ngày hôm nay ( khoảng 7h-8h), chắc chắn là không phải do máy hay mạng gì vì không chỉ một mình em không vào được :( Mong các anh chị lí giải hộ em, em nghĩ đó là lỗi gì đó ở diễn đàn.

C

cool_strawberry

Em xin có một thắc mắc là: Em không thể vào được diễn đàn vào sáng ngày hôm nay ( khoảng 7h-8h), chắc chắn là không phải do máy hay mạng gì vì không chỉ một mình em không vào được :( Mong các anh chị lí giải hộ em, em nghĩ đó là lỗi gì đó ở diễn đàn.

Đôi khi em cũng gặp phải trường hợp tương tự như vậy.
Lạ hơn là các web khác thì vào bình thường mà Học mãi nhà mình thì....!

Có cái này hơi nhỏ nhưng thôi em cứ nói ra. Đó là cái thông tin về bản thân. Sinh năm 1995 mà vẫn 14 tuổi là sao?

P

phalaibuon

Các em ko thể vào đc có thể là do hệ thống ngừng hoạt động để bảo trì ^^.

M

ma_vuong_97

em xin có ý kiến là diễn đàn chúng ta nên thêm cái khoản cấp độ và tiền sau khi viết bài để các thành viên tích cực hơn

P

phalaibuon

Cấp độ và tiền để làm gì kia em?

Chị thấy việc đấy không có gì là cần thiết cả.

M

ma_vuong_97

thì để mọi ng` tham gia tích cực hơn
thưởng phạt dễ hơn
ko cứ như thế này chán lắm

V

vuduyhungchuot

Cho em hỏi thêm (cái này chắc phải anh Hân trả lời): Những cấp độ kiểu "Thành viên của lớp học", "Thư kí" với "Lớp trưởng" đó thì ứng với những cái gì ạ?

P

pk_ngocanh

còn cái này nữa đây
Chức năng phân số (a/b) trong thanh công thức ( khi chọn vào chuyển sang chế độ đầy đủ ) nó thành ảnh oi` chả dùng được cái j` cả
hi vọng các Admin và Mod sớm sửa lại

R

rua_it

Cho em hỏi thêm (cái này chắc phải anh Hân trả lời): Những cấp độ kiểu "Thành viên của lớp học", "Thư kí" với "Lớp trưởng" đó thì ứng với những cái gì ạ?
Những danh hiệu mà em nói tới gồm những cấp bậc sau:học sinh của lớp, bàn phó, bàn trưởng, tổ phó, tổ trưởng, thủ quỹ, thư kí, lớp phó, lớp trưởng, bí thư và bí thư liên chi.
Một danh hiệu ứng với một khoảng bài viết nhất định, ví dụ như thành viên có lượng bài viết trong khoảng 700-1000 ứng với danh hiệu lớp phó, trên 1000 bài ứng với danh hiệu lớp trưởng. Anh giải thích như vậy chắc đủ rồi chứ ;) .
@pk_ngocanh: Đễ gõ phân số, em viết theo mẫu sau:\frac{tử số}{mẫu số}
Đặc biệt nếu cả tử và mẫu số chỉ có một chữ số, để gõ nhanh em có thể không cần ngoặc
Vd: để viết 3/4 ta nhập mã : \frac34. Vậy thôi ;)

V

vuduyhungchuot

Những danh hiệu mà em nói tới gồm những cấp bậc sau:học sinh của lớp, bàn phó, bàn trưởng, tổ phó, tổ trưởng, thủ quỹ, thư kí, lớp phó, lớp trưởng, bí thư và bí thư liên chi.
Một danh hiệu ứng với một khoảng bài viết nhất định, ví dụ như thành viên có lượng bài viết trong khoảng 700-1000 ứng với danh hiệu lớp phó, trên 1000 bài ứng với danh hiệu lớp trưởng. Anh giải thích như vậy chắc đủ rồi chứ ;) .
Em hiểu rồi ạ. Thank anh.
@pk+ngocanh: Đễ gõ phân số, em viết theo mẫu sau:\frac{tử số}{mẫu số}
Đặc biệt nếu cả tử và mẫu số chỉ có một chữ số, để gõ nhanh em có thể không cần ngoặc
Vd: để viết 3/4 ta nhập mã : \frac34. Vậy thôi ;)
Em tưởng là phải nhập thẻ TEX chứ! Với lại, nếu có phần này thì nên đưa vào phần 2. Cách gõ công thức Toán, Vật lí, Hóa học chứ nhỉ.

Top Bottom