[góp ý] Điều kiện để trở thành mod?

Status
Không mở trả lời sau này.
N

ngoleminhhai12k

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:khi (68):Em có một câu hỏi xin được phép hỏi BQT như sau::cool:
Điều kiện nào để trở thành một mods hoặc là memvip:khi (16):.Em nhận thấy có mods viết ít bài mà trở thành mods :khi (114):còn có một số khác viết rất nhiều bài mà không được trở thành mods được.
:D:D:D:D:D:D

Last edited by a moderator:
S

smile10

Chào bạn!
Trước hết xin lưu ý bạn hãy đọc kỹ quy định cho việc đặt tiêu đề của topic
- mod hay smod thực chất chỉ là những người quản lý giúp cho diendan hoạt động thêm suôn sẻ và có quy củ
- Điều kiện để trở thành mods
+ Bạn là người nhiết tình, tự nguyện đóng góp cho diendan cái này thể hiện qua số bài viết và chất lượng của nó ( số lần được cảm ơn.)
+ Bạn phải là người thực sự có năng lực về lĩnh vực mà bạn quảnlý
Đó là hai điều cần thiết nhất khi bạn muốn trở thành mod ngoài ra bạn cần rèn fluyện khả năng ứng xử của mình nữa.
còn memvip đó là những người trước kia đã làm mod nhưng đã về hưu thì được chuyển về mần mem vip koi như đó là sự ghi nhận của diendan về những đóng góp của họ, memvip là thành viên bình thương trong diendan. cái này đã có topic nói về
bạn vô koi thêm
http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?p=721066#post721066

Em nhận thấy có mods viết ít bài mà trở thành mods còn có một số khác viết rất nhiều bài mà không được trở thành mods được.
:D:D:D:D
:D:D

- Có những mod viết ít bài mà thành mod
Do mod được tuyển thông qua cuộc tuyển chọn được admin tổ chức hoặc các box nếu thấy thiếu thì tự tổ chức dưới sự đồng ý và giám sát của admin nên cũg có các bạn đó đã đăng kí làm quản lý những box mà cảm thấy có năng lực hoặc bài tuy ít nhưng có chất lượng :D, thông thường sau khi lên mod thì tổng số bài viết cũng sẽ lên theo. Qua thời gian nếu mod ko có đủ năng lực thì sẽ bị cắt.
- Những bạn viếưt nhiều bài mà ko thành mod
thì các bạn đó có đăng kí đâu mà được xét hở bạn! diendan chưa tổ chức tuyển thì mần răng mờ đăng kí;)

G

giangln.thanglong11a6

- Điều kiện để trở thành mods
+ Bạn là người nhiết tình, tự nguyện đóng góp cho diendan cái này thể hiện qua số bài viết và chất lượng của nó (số lần được cảm ơn.)
Cái vụ cảm ơn thì chúng nó lập nick phụ để tự thank cho nhau cũng được mà. Đừng bao giờ nhìn vào thanks để xét khả năng làm việc.
- Những bạn viết nhiều bài mà ko thành mod
thì các bạn đó có đăng kí đâu mà được xét hở bạn! diendan chưa tổ chức tuyển thì mần răng mờ đăng kí
Còn tuỳ vào chất lượng bài viết, chứ không phải số lượng. Và việc tuyển mod hầu hết do mod box đó đảm nhiệm, chứ hầu như không phải tổ chức thi tuyển lằng nhằng đến admin như lần trước.
Cho em hỏi:
Làm thế nào để đăng kí mod?
phair đăng kí ở đâu?
Đầu tiên, bạn phải xác định là mình muốn quản lí mục nào. Sau đó đến gặp mod quản lí mục đó để xin phép. Nếu mod đó chấp nhận thì sẽ gửi yêu cầu lên admin. Sau khi mọi thứ được duyệt thì bạn sẽ được làm mod.

S

sonmoc

Có 2 cák để trở thành Mod bạn ạk

Thứ 1, Bạn hãy tự chứng tỏ năng lực của mình. Khi đó Mod, Smod hoặc Admin sẽ ứng cử bạn vào đội ngũ Mod ;)

Thứ 2, tham gia vào các cuộc tuyển chọn Mod. Hiện nay ở khu vực Ngoại Khoá đang tuyển Mod ở khá nhiều Box đấy. Bạn thử xem !

Chúc bạn thành công !

N

ngoleminhhai12k

:khi (166):
Cái vụ cảm ơn thì chúng nó lập nick phụ để tự thank cho nhau cũng được mà. Đừng bao giờ nhìn vào thanks để xét khả năng làm việc.

Còn tuỳ vào chất lượng bài viết, chứ không phải số lượng. Và việc tuyển mod hầu hết do mod box đó đảm nhiệm, chứ hầu như không phải tổ chức thi tuyển lằng nhằng đến admin như lần trước.

Đầu tiên, bạn phải xác định là mình muốn quản lí mục nào. Sau đó đến gặp mod quản lí mục đó để xin phép. Nếu mod đó chấp nhận thì sẽ gửi yêu cầu lên admin. Sau khi mọi thứ được duyệt thì bạn sẽ được làm mod.

Quan điểm cua smod trên hoan toàn đúng!:cool: :khi (142):

Em cũng mạo muội hỏi một câu: vậy diễn đàn có những mục nào? để em có thể lựa chọn tuỳ vào khả năng của mình nưa~ ! :p:D
:khi (13):​

N

ngoleminhhai12k

Có 2 cák để trở thành Mod bạn ạk

Thứ 1, Bạn hãy tự chứng tỏ năng lực của mình. Khi đó Mod, Smod hoặc Admin sẽ ứng cử bạn vào đội ngũ Mod ;)

Thứ 2, tham gia vào các cuộc tuyển chọn Mod. Hiện nay ở khu vực Ngoại Khoá đang tuyển Mod ở khá nhiều Box đấy. Bạn thử xem !

Chúc bạn thành công !

:khi (159):Anh sonmoc ơi ! khu vực Ngoại Khoá ở nơi nào của diễn đàn vậy? Anh có thề cho em đường lind đó không? thank anh nhiu`!:khi (116):

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom