Góp ý chân thành về các khoá học trên trên trang hocmai!!!

D

destinyx4

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mấy ngày gần đây mình luôn theo dõi các bài viết trên diễn đàn.Và mình xin góp một số ý kiến như sau<đây là ý kiến của riêng mình, nên mình chi muốn nói lên để mọi nguời cùng lắng nghe và chia sẻ>
Hiện tại phần lớn các bạn đều đang phản hồi và góp ý cho hocmai về khoá học luyện thi đảm bảo sắp khai giảng của học mãi sắp tới vì đây là khoá học chủ chốt của hocmai nên đương nhiên nó sẽ nhận được sự quan tâm của không chỉ của các bạn học sinh mà còn có các thầy cô các bậc phụ huynh trên cả nước.Ai chả muốn mình được học tập trong môi trường tốt với những giáo viên giàu kinh nghiệm để hướng tới đích cuối cùng là kỳ tuyển sinh đại học<Nơi chắp cánh cho những ước mơ bay cao,bay xa>.Theo mình đại học không phải là con đường duy nhất nhưng nó sẽ là con đường ngắn nhất dẫn đến thành công trong phần lớn học sinh hiện nay.Vì vậy để thoả mãn được ước mơ của mình thì tất nhiên các bạn phải được nói lên suy nghĩ của mình rồi,tại vì mình cũng mất tiền, có khi cả triệu bằng và cả năm học thêm ở trong trường đó chứ!!Tại sao lại không được đòi hỏi chứ:D.
Mình không đồng ý với một số ý kiến về khoá luyện thi đảm bảo của hocmai nhưng cũng không phủ nhận những ý kiến đó.Mình xin được nói thẳng về khoá học luyện thi đảm bảo như sau<Cụ thể từng môn>
-Môn toán.Theo mình môn này là môn chiến lược của hocmai vì hocmai đã mời những thầy cô nổi tiếng trở thành thương hiệu và có nhiều đầu sách lớn,nên hầu như mình không có ý kiến gì vì môn này nhưng mình cũng xin góp ý kiến đó là một số bài giảng của thầy khải diễn ra với một tốc độ chóng mặt thầy giảng quá nhanh ghi cũng nhanh mình không thể nào viết kịp chứ đừng nói là hiểu nữa mình phải tua đi tua lại nhiều lần điều đó rất mất thời gian.
-Môn hoá.Theo mình môn này cũng không khác môn toán là mấy.Nhưng gần đây mình thấy một số ý kiến cho rằng Thầy Sơn dạy sơ sài nhiều bài tập giải qua loa...Nhưng theo mình các bạn đã hoàn toàn sai lầm.Vì không phải chỉ mình mà nhiều bạn học cùng với mình,những bạn quen qua diễn đàn đều đánh giá thầy Sơn dạy very good.Mình thấy diễn đàn chỉ có 3,4 bạn là cho vậy.Nhưng đó chỉ là những ý kiến của các bạn thôi nếu thầy dạy qua loa thì sao những phản hồi về thầy lại ít vậy.Khoá luyện thi đảm bảo có rất nhiều học sinh học nếu thầy mà không tâm huyết,không chú trọng vào những phần thi đại học thì chắc chắn sẽ gấy lên một sự phản đối của những hoc sinh trên trang hocmai rồi chứ đầu chỉ có ít ý kiến như vậy đúng không.Sau khi học với thầy sơn một thời gian mình và các bạn phải công nhận thầy là một trong nhữn thầy giáo tốt nhất mà bọn mình từng gặp.Các bạn đừng so sánh thầy với những thầy cô khác vì mọi sự so sánh trên đời đều là khập khiễng
Môn lý.Theo mình thì nên để thầy hùng và thầy thạo dạy các khoá luyện thi đảm bảo vì 2 thầy này mình mới học ít nên mình cũng không nói nhiều.
VÀ ĐÂY LÀ PHẦN QUAN TRỌNG NHẤT MÀ MÌNH MUỐN NÓI.
Khi học khoá luyện thi đảm bảo hocmai đảm bảo sẽ được từ 7 điểm trở lên.Nhưng theo mình với lượng kiến thức của khoá thì chỉ có thể đạt từ 7-7,5 mà thôi Vì kiến thức toàn là cơ bản và nâng cao lên chút xíu nhưng với cấu trúc ra đề càng ngày càng khó hiện nay thì khó có thể đáp ứng được,Vì vậy mình muốn góp ý là nên cung cấp nhiều bài giảng hay cũng như thật chất lượng+tài liệu ôn thi để học sinh có thể đạt điểm 9 điểm 10 chứ không phải điểm 7 vì với tình hình hiện nay cho dù học hết các khoá thì điểm 9+10 cũng quá khó.Nên mình đề xuất
Các khoá đảm bảo của tất cả các môn nên có 50%kiến thức cơ bản+30%kiến thức khó<nâng cao>+20%kiến thức cực khó<điều này sẽ hướng các bạn tới điểm 10 của các môn học>và theo mình điều này là cần thiết vì không ai muôn chưa thi đã hết kỳ vọng về một con 10 tròn, một phần thưởng xứng đáng cho 12 năm khổ luyện của các bạn đúng không??Nên tăng kiến thức khó lên vì xu hướng ra đề hiện nay càng ngày càng khó dần vì vậy với kiến thức cơ bản khó có thể đạt điểm cao..
Cái thứ 2 mình muốn nói là hocmai nên thay đổi toàn bộ bài giảng hiện nay chỉ lấy khoảng 10% bài giảng lại thôi.Chứ cứ copy rồi paste y nguyên các bài giảng cũ thì sẽ tạo nên một sự nhàm chán với các bạn muốn học.
Mình cảm ơn!!!

F

fcseoul

IQ bình thường thì học hết khóa đảm bảo có thể lấy được điểm 5(đừng coi thường 5 nhìn ít vậy nhưng hơi bị khó đấy)
đặc biệt môn hóa 5 điểm mấy ai được
bạn mình 10 đứa thì được có 2 đứa trên 5 hóa,mà toán lý nó khá được 6,7,8
có lẽ hocmai nên chăm chút môn chemistry

học sinh chăm chỉ 1 chút thì tối đa 7 điểm

còn 8,9,10 điểm vs các khóa học hiện tại là ko thể,chỉ có thể vừa kết hợp kiến thức đi học trên trường cấp 3 mới có thể được

hocmai mới thành lập mà được như thế này là rất tốt rồi

Last edited by a moderator:
D

destinyx4

8,9,10 thực sự là rất khó nhưng điều đó không phải là không thể.Ý Mình nói là hocmai nên đầu tư nhiều bài giảng hay và khó để có thể giúp học sinh nắm vững kiến thức đủ tự tin thi đại học thôi.Chứ hầu như bây h các khoá đầu tư kiến thức cơ bản là nhiều nhưng như thế sẽ rất khó vì đề càng ngày càng khó đúng ko

F

fcseoul

uh` đồng ý 2 tay
8 là dành cho học sinh rất khá
9,10 dành cho giỏi mà

mà a thi rồi nên tùy bọn e

thi đại học chẳng dễ tý nào
kiếm 6 điểm mỗi môn đạ ọ cơm rồi
mặc dù a cũng dk 21^^

A

arsenal1409

ko biết năm sau thi thố thế nào đây@@
đồng ý vs bạn destinyx4
điểm mà tệ quá mất công 12 năm đi học lắm@@

T

trunghieu1

cả bài viết dài vậy chốt lại 1 câu là học mãi nên mở thêm các khóa học mới :))
có những bạn lớp 12 chẳng may năm nay trượt thi lại mà lại phải ôm các khóa cũ thì ....

M

marcterenzi

Mình thấy bạn lập ra topic này nói về thầy Phan Huy Khải chẳng đúng chút nào . Tớ là người đã từng học rất nhiều khóa toán : thầy Phương , thầy võ , Thầy Khải , Thày Hiền . Mình thấy thầy Phương dạy nhanh nhưng như thế thì mới phù hợp vs cách giảng dạy bằng máy chiếu mà ko cần dùng bảng, phấn . Còn thầy Khải , mình thấy Thầy giảng rất đúng nhịp , về kiến thức thì đặc biệt thầy chỉ tập trung vào những j cần để chug' ta thi đại học .
Mình CHỐT LẠI Ý KIẾN CỦA MÌNH VỀ HAI MÔN LUYỆN THI ĐẢM BẢO LÀ TOÁN , LÝ NHƯ THẾ NÀY: : Học lý của thầy thạo lý thuyết rất hay , nhưng về phần bài tập thì hơi chậm thời thế vì bây giờ thi chắc nghiệm mà . Còn thầy Hùng thì khỏi nói , luyện thi đh cực kỳ tốt .
Mình thấy một điều rất hay ở hai môn toán và lý . học lý thầy Thạo thì mới đúng là học Vật lý thực sự . Học toán thầy Phương thì mới đúng là học Toán thực sự . Nhug thầy Khải và Thầy Hùng thì lại có mặt rất tốt đó là ôn thi ĐH cực chuẩn ,

Top Bottom