[Góp ý]Cách quay bài giảng

S

skopios

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin cho em hỏi là bài giảng học mãi do ai quay phim vậy, hay chỉ là máy tự động quay
nếu có người quay thì người đó ngủ gật à , thầy dạy 1 bên mà quay 1 bên , rất khồng tiện theo dõi bài giảng , em đã gặp trường hợp này nhiều lần và rất bực mình
nhiều khi thầy dạy đang nói và chỉ lên hình vẽ bên trái bảng còn người quay phim thì cứ để im máy quay 1 chỗ bên phải bảng , em rất không hài lòng về việc này , mong hocmai coi lại xem sao

Last edited by a moderator:
T

truonghan_h

Em chú ý đây là nơi để góp ý. Nếu em cố ý và tiếp tục sử dụng ngôn ngữ như thế BQT sẽ buộc phải cảnh cáo em.
Em hãy nói cụ thể là bài giảng nào? Của môn nào có hiện tượng trên? Hocmai.vn sẽ xử lý và trả lời em thoả đáng.

K

kien.vietnam2k

http://hocmai.vn/mod/scorm/player.php?id=25035
Ở VD 1 Loại 1 có lúc thầy Khải nói và viết thì cứ thấy quay tay thầy viết và thầy, nhưng mà cái quan trọng nhất cần quay chính là CÁI HÌNH VẼ, thì lại ko thấy đâu, thầy ko vẽ hình cùng hs, nên em phải pause lại vẽ hình rồi nhìn vô hình trong giấy, vậy nếu bài giảng dc quay hình vẽ của thầy thì sẽ tiện lợi hơn nhiều, trong khi quay thầy và mấy dòng thầy viết thì chả để làm gì. Em nghĩ khi chữa các bài tập về hình ko gian thì cả bài chữa chỉ cần quay đúng cái hình vẽ thôi cũng dc, để hs vừa nhìn hình vừa nghe thấy nói có hơn ko, chứ quay mấy chữ thầy viết thì ko cần thiết. Ngoài ra còn nhiều trường hợp khác em đã gặp nhưng giờ ko tìm lại dc. Em nghĩ nên chọn ng quay phim là ng có chút chuyên môn sư phạm thì sẽ thuận tiện hơn rất nhiều cho các em học sinh. VD như chỉ cần chọn ng quay phim là các anh chị sv năm nhất vừa ôn thi dh xong đã là rất ổn rồi :D

Last edited by a moderator:
M

Moderator

http://hocmai.vn/mod/scorm/player.php?id=25035
Ở VD 1 Loại 1 có lúc thầy Khải nói và viết thì cứ thấy quay tay thầy viết và thầy, nhưng mà cái quan trọng nhất cần quay chính là CÁI HÌNH VẼ, thì lại ko thấy đâu, thầy ko vẽ hình cùng hs, nên em phải pause lại vẽ hình rồi nhìn vô hình trong giấy, vậy nếu bài giảng dc quay hình vẽ của thầy thì sẽ tiện lợi hơn nhiều, trong khi quay thầy và mấy dòng thầy viết thì chả để làm gì. Em nghĩ khi chữa các bài tập về hình ko gian thì cả bài chữa chỉ cần quay đúng cái hình vẽ thôi cũng dc, để hs vừa nhìn hình vừa nghe thấy nói có hơn ko, chứ quay mấy chữ thầy viết thì ko cần thiết. Ngoài ra còn nhiều trường hợp khác em đã gặp nhưng giờ ko tìm lại dc. Em nghĩ nên chọn ng quay phim là ng có chút chuyên môn sư phạm thì sẽ thuận tiện hơn rất nhiều cho các em học sinh. VD như chỉ cần chọn ng quay phim là các anh chị sv năm nhất vừa ôn thi dh xong đã là rất ổn rồi :D

Cảm ơn em đã đóng góp ý kiến cho các bài giảng của Hocmai.vn!
Hocmai.vn ghi nhận và sẽ khắc phục tình trạng như thế này.
Xin nhắc lại những kĩ thuật viên ghi hình của Hocmai.vn là những người đã có kinh nghiệm và tốt nghiệp các trường, chuyên ngành về ghi hình.
Hocmai.vn mong nhận được nhiều ý kiến phản hồi hơn nữa của các em.

Hocmai.vn​

H

hobgoblin

Em có tham gia học khóa luyện thi Vip lớp thầy Khải (ko phải khóa năm 2010) hiện tại đang ở Bài 7. Phương pháp đặt ẩn phụ giải pt mũ và pt logarit ở bài tập số 5 phần đặt ẩn phụ với phương trình logarit từ giây thứ 52 trở đi bỗng nhiên mất tiếng ... em đã check cả ở bài tập số 6 mà vẫn ko nghe thấy gì ... mong admin mau chóng xử lí vì trong bài này thầy có nói tới một chú ý về log của x bình :))

P/s: em rất hài lòng về chất lượng các bài giảng của hocmai tuy còn một số lặt vặt nhưng đa phần là tốt ... mong rằng hocmai sẽ còn phát triển thành công hơn nữa

Top Bottom