[Góp ý] Bài giảng không đầy đủ ???

N

nguyenthidiu24

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bài giảng không đầy đủ do người thực hiện khâu kĩ thuật hay do hocmai không đưa đầy đủ bài giảng của khóa luyện thi vip tại trung tâm lên(vi du 2 giang giang cuoi cua thang 2 môn vật lý) cứ thế này bọn em sao có thể tin tưởng được học mãi nữa.Thứ 2 một sỗ người bạn của em học ở các trung tâm các đều được dạy những bí kíp làm bài những phương pháp giải nhanh dường như là rất cơ bản những công thức tính nhanh rất quan trọng mà rất đơn giản.Các bạn ấy đều nói là chỉ những người học ở tại trung tâm thì mới được dạy còn bọn em học online thì những phần quan trọng đấy đều bị cắt bớt đi và không đưa lên online.Mới đầu thì em cũng không tin nhưng với hiện trạng bài giảng rõ ràng bị cắt như này thì bọn em sao có thể tin tưởng vào hocmai được nữa.Mong hocmai giữ uy tín là đăng đầy đủ nhưng bài giảng của khóa luyện thi vip tại trung tâm giúp cho chúng em có thể yên tâm và tự tin khi học và ôn tập ở họcmai.Số lượng những bài giảng của khóa luyện thi 2010 đã it đi rất nhiều so với khóa 2009.Một số bài giảng của khóa 2010 lại lấy từ khóa 2009 mà không có thông báo em không nói đến 2 bài giàng đã được hocmai thông báo.Em mong học mãi có thể đem lại niềm tin cho chúng em chứ không phải lấy đi niềm tin của chúng em dành cho hocmai và uy tín của hocmai

Last edited by a moderator:
V

vuduyhungchuot

Có thể là do họ cắt bớt những phần xóa bảng, hoặc những khâu đại loại như thế, chứ hocmai.vn nhà mình đâu có bao giờ cắt bớt của học sinh mà.

N

nguyenthidiu24

Không chỉ là cắt phần lau bảng đâu mà bài giảng bị cắt thật sự mà các bạn không thấy mình dẫn chứng bài giảng bị cắt à.đấy chỉ là do sơ suất nhỏ của hocmai chằng hạn nên mình mới nhận ra là bài giảng bị cắt còn những bài giảng mà hocmai cắt mà không có sơ suất gì thì chúng mình đâu biết được là có bao nhiêu bài giảng bị cắt đây

T

toi0bix

Dường như mem đang "phẫn uất" ... Mong anh min có câu trả lời sớm cho bạn này ạ :)

M

Moderator

Hocmai.vn trả lời thắc mắc của em như sau:

nguyenthidiu24 said:
Bài giảng không đầy đủ do người thực hiện khâu kĩ thuật hay do hocmai không đưa đầy đủ bài giảng của khóa luyện thi vip tại trung tâm lên(vi du 2 giang giang cuoi cua thang 2 môn vật lý)

Bài giảng trong khóa Luyện thi VIP của Hocmai.vn cung cấp cho các em hoàn toàn đầy đủ theo các chuyên đề đã thông báo cũng như bao hàm đầy đủ kiến thức theo chương trình học - ôn luyện thi Đại học của Bộ Giáo dục Đào tạo.

nguyenthidiu24 said:
cứ thế này bọn em sao có thể tin tưởng được học mãi nữa.Thứ 2 một sỗ người bạn của em học ở các trung tâm các đều được dạy những bí kíp làm bài những phương pháp giải nhanh dường như là rất cơ bản những công thức tính nhanh rất quan trọng mà rất đơn giản.Các bạn ấy đều nói là chỉ những người học ở tại trung tâm thì mới được dạy còn bọn em học online thì những phần quan trọng đấy đều bị cắt bớt đi và không đưa lên online.Mới đầu thì em cũng không tin nhưng với hiện trạng bài giảng rõ ràng bị cắt như này thì bọn em sao có thể tin tưởng vào hocmai được nữa

Đó chỉ là những phản ánh vô căn cứ và hoàn toàn nhận định sai lầm. Như thông báo và cam kết ban đầu của Hocmai.vn về khóa VIP (tham khảo): Các bài giảng được ghi hình trực tiếp tại Trung tâm Bồi dưỡng Văn hóa Hocmai.vn (52 Nguyễn Chí Thanh và 109 Trường Chinh, Hà Nội). Hocmai.vn cam kết và khẳng định tất cả những nội dung mà thầy cô dạy đều được ghi lại và đưa lên http://hocmai.vn. Để giúp các em có thể đỡ mất thời gian cũng như mất tập trung khi xem bài giảng các thầy cô chuyên môn của Hocmai.vn tham gia trực tiếp lược bỏ những phần không cần thiết, thời gian chết như lau bảng, tán gẫu, kể chuyện vui,... của thầy và trò trong lớp.​

nguyenthidiu24 said:
Mong hocmai giữ uy tín là đăng đầy đủ nhưng bài giảng của khóa luyện thi vip tại trung tâm giúp cho chúng em có thể yên tâm và tự tin khi học và ôn tập ở họcmai.Số lượng những bài giảng của khóa luyện thi 2010 đã it đi rất nhiều so với khóa 2009

Số lượng bài giảng ít hay nhiều không thể kết luận là chất lượng thấp hay cao, số lượng bài giảng hay các chuyên đề là trực tiếp do giáo viên giảng dạy đề xuất và tiến hành, nó giúp các em cô đọng và tập trung hơn vào những kiến thức trọng tâm của chương trình học.​

nguyenthidiu24 said:
Một số bài giảng của khóa 2010 lại lấy từ khóa 2009

Vì một số lý do nên lớp Luyện thi đại học VIP 2010 trực tiếp tại Trung tâm BDVH Hocmai.vn tạm dừng vài tuần (để chuẩn bị cho ôn thi tốt nghiệp). Các em có thể xem các bài giảng tương ứng thuộc khóa Luyện thi đại học VIP 2009 mà Hocmai.vn đã đưa lên, Hocmai.vn cam kết sẽ tiếp tục ghi hình và đưa các bài giảng thuộc khóa này lên trong thời gian tới (sau khi thi tốt nghiệp xong).

Rất mong các em thông cảm!

Hocmai.vn

B

banhuyentrang123

anh admin ah học mãi còn dùng chương trình coi phần nào trả tiền phần đó trong khoá luyện thi vip cho những bạn không đủ kinh phí để theo khoá học không ah
em cảm ơn

N

nguyenthidiu24

Nhưng bài giảng bị cắt bớt là có thật chứ không phải vô căn cứ như anh nói.2 bài giảng cuối tháng 2 môn vật lý thầy ra bài và bảo để buổi sau mới học phần đó thầy bảo cứ cách 1 trang ra 1 bài nhưng sang buổi sau thì lại là vấn đề khác vậy bài giảng của những bài tập kia đã đi đâu mất hả anh nếu mà không phải là cắt đi.

D

dinhhuongbtx

có thể lúc biên tập đã xếp vào bài khác đó bạn, các bài onl cũng hay như thế, vì em để ý có 1 số bài học sau mà đc post trước :). Còn bài giảng 1 số đoạn ko liền mạch là các lúc lau bảng, hay các thầy nói chuyện ngoài lề ấy, bạn đừng nhạy cảm quá.
Mà nếu bạn đã đăng ký học thì nên tin tưởng hocmai chứ bạn.Mình ko nghĩ có lợi lộc gì cho các mod để cắt bớt bài giảng cả. Bạn mà ko đậu đại học thì hocmai mang tiếng xấu chứ có lợi gì đâu phải ko nè?

B

banhuyentrang123

quan điểm của họcmai là phục vụ học trò việt chúng mình một cách tốt nhất chị là thành viên của khoá năm ngoái nên chị bít em phải đặt niềm tin ở hocmai em ah chỉ có server năm ngoái của hocmai thì hơi có vấn đề nhưng năm nay đã cải thiện khá nhiều rồi em học ở đâu thì hãy có niềm tin ở nơi đó em ag

D

doduchuong

mình nghĩ không có chuyện cắt bớt kiến thức như bạn nói đâu, mình cũng tham gia học nhưng có thấy vẫn đề gì đâu. Học trực tuyến là một chuyện còn tự học mới là uan trọng bạn ah, thầy cung cấp kiến thức là một phần, còn mình tự tìm hiểu thêm lại là phần khác nữa mà.

N

nguyenthidiu24

tất nhiên tự học là quan trọng nhưng bài giảng bị cắt bớt so với ở trung tâm mà lúc quảng cáo về khoá học thì học mãi nói là có đủ.Những học sinh ở trung tâm được học nhiều phần và nhiều điều quan trọng so với học online thì bị cắt đi thì có phải quá bất công không.Chính thầy Thạo còn nói rằng bài giảng trên mạng bị cắt đi nhiều phần so với học tại trung tâm thì sao có thể sai được chứ mà các bạn cứ nghĩ mình nói bừa hay sao khi những điều mình đưa ra luôn có dẫn chứng cụ thể

H

huynhtantrung

mình tin hocmai cung cấp đầy đủ kiến thức cho tất cả mọi thành viên tham gia học vì mình cũng đang học đâu có vấn đề gì. Hình thức học ở hocmai là một phương thức học mới, phát tính tự học của mọi người.

Mong mọi ngừơi cho ý kíên. Thanks!

M

Moderator

tất nhiên tự học là quan trọng nhưng bài giảng bị cắt bớt so với ở trung tâm mà lúc quảng cáo về khoá học thì học mãi nói là có đủ.Những học sinh ở trung tâm được học nhiều phần và nhiều điều quan trọng so với học online thì bị cắt đi thì có phải quá bất công không.Chính thầy Thạo còn nói rằng bài giảng trên mạng bị cắt đi nhiều phần so với học tại trung tâm thì sao có thể sai được chứ mà các bạn cứ nghĩ mình nói bừa hay sao khi những điều mình đưa ra luôn có dẫn chứng cụ thể

Như Hocmai.vn đã trả lời thắc mắc ở trên của em. Hocmai.vn cam đoan với em những phản hồi trên là đúng sự thật, nhắc lại với em rằng các bài giảng không cắt bớt những phần nào quan trọng như một vài thành viên xuyên tạc. Phần cắt bớt là những phần trong thời gian chết (lau bảng, trò chuyện,...).
Đề nghị em cần có những minh chứng cụ thể, Hocmai.vn sẵn sàng giải đáp và giúp đỡ các em mọi lúc.

Hocmai.vn​

N

nguyenthidiu24

Em đã chứng minh rồi đó 2 bài giảng cuối của tháng 2 thầy cho bài bảo buổi sau chữa buổi sau thì lại chẳng thấy đâu nữa thế không hiểu phần thầy chữa đã đi đâu mất rồi mà điều này xảy ra nhiều chứ không chỉ ở 1 bài giảng.Mà trong bài giảng thầy Thạo còn thừa nhận rằng coi trên mạng bài giảng không đầy đủ như những gì thầy giảng tại trung tâm

truonghan_h said:
Vấn đề đã trả lời ở trên. Chú ý không cố ý lặp lại nội dung

Last edited by a moderator:
Top Bottom