Tâm sự Góc nhìn về diễn đàn hiện tại

Hiền Lang

Học sinh tiến bộ
Thành viên
23 Tháng mười hai 2018
583
1,114
171
Hà Nội
GTVT
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mấy nay diễn đàn hơi vắng bóng các sếp lớn. Tần suất xuất hiện của sếp Ngọc, sếp Thảo Vân hay sếp Bảo Châu.... ít hẳn.

Các event trên diễn đàn cũng thưa thớt. Ngày trước, mỗi khi thấy các bạn tổ chức event, mình hay chê thầm rằng kiểu gì cũng tạo ra 1 cái event kém, nhưng lâu rồi chả thấy cái "event kém" nào nữa lại thấy thiếu thiếu.

Hoạt động hỗ trợ bài tập thì vẫn diễn ra đều đều. Không rõ các box khác thế nào, mình thấy ở box Lý chỉ dừng lại ở việc giải bài tập chứ không có những pic thảo luận, học chung...v...v....

Không nhiều bạn trẻ viết bài thể hiện quan điểm riêng của mình. Có viết cũng ít được sự quan tâm của cộng đồng. Xưa có những pic tranh luận, cãi nhau đến trăm ngàn bài viết, giờ kiếm cho ra cái pic dài 2, 3 trang đã là quá khó.

BQT có cách nào để tạo động lực cho mem/mod không, chứ thế này thấy diễn đàn thiếu sức sống quá?

Last edited:

Hazu No No Money

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2018
542
802
146
18
Hà Nội
THCS yên thường
Mấy nay diễn đàn hơi vắng bóng các sếp lớn. Tần suất xuất hiện của sếp Ngọc, sếp Thảo Vân hay sếp Bảo Châu.... ít hẳn.

Các event trên diễn đàn cũng thưa thớt. Ngày trước, mỗi khi thấy các bạn tổ chức event, mình hay chê thầm rằng kiểu gì cũng tạo ra 1 cái event kém, nhưng lâu rồi chả thấy cái "event kém" nào nữa lại thấy thiếu thiếu.

Hoạt động hỗ trợ bài tập thì vẫn diễn ra đều đều. Không rõ các box khác thế nào, mình thấy ở box Lý chỉ dừng lại ở việc giải bài tập chứ không có những pic thảo luận, học chung...v...v....

Không nhiều bạn trẻ viết bài thể hiện quan điểm riêng của mình. Có viết cũng ít được sự quan tâm của cộng đồng. Xưa có những pic tranh luận, cãi nhau đến trăm ngàn bài viết, giờ kiếm cho ra cái pic dài 2, 3 trang đã là quá khó.

BQT có cách nào để tạo động lực cho mem/mod không, chứ thế này thấy diễn đàn thiếu sức sống quá?
èo nói thật ý chứ hoạt động bên diễn đàn nản lắm ai ơi ! Đây là ý kiến riêng của em nhé !
Em hoạt động chủ yếu bên Box Anh,nhiều lúc trả lời cho các bạn ấy,rồi bạn thân của các bạn ấy đến trả lời thì bạn hỏi bài like cho bạn thân bạn ý chứ không like bài em,điều nãy cũng tương tự khi các tmod anh cũng trả lời cùng bài mà em trả lời. Vâng,nếu em trả lời sau bạn thân bạn ấy và sau Tmod thì lỗi là của em.Nếu em như trả lời vớ vẩn hay thiếu thì vẫn là lỗi của em.nhưng hầu hết các bài em đều cố gắng giải hết.Vâng,kêu em nhỏ mọn đi ! Nhưng cứ riết hoài chán ! thấy bài chả muốn trả lời !
Rồi bây giờ sao har ?
Các bạn phần lớn đổ dồn vào Box cộng đồng,các Box học tập khác toàn hỏi bài không thôi.

Các bạn hỏi,người ta cất công trả lời bài các bạn,người ta có trả lời trước hay sau thì vẫn là người trả lời câu hỏi của bạn,người ta là người dưng nước lã,là học sinh mới,là người có avt xấu hay Quotes cũng chỉ là Quotes mặc định của diễn đàn thì cũng là người trả lời câu hỏi của các bạn mà thôi.

Last edited:

trà nguyễn hữu nghĩa

Cựu Mod Vật Lí |Cây bút Thơ|Thần tượng VH
Thành viên
14 Tháng năm 2017
3,974
7,623
744
22
Phú Yên
Trường THPT Lương Văn Chánh

Diễn đàn đổi admin liên tục, với lại muốn tổ chức event thì phải hỏi Hocmai mới được anh ơi. Giờ mà tìm được một cái minigame có hmcoin chất lượng thôi cũng khó rồi....các bạn giờ chủ yếu là quà chứ kiến thức có bao nhiêu đâu, anh thử mở topic trao đổi là biết, nếu mà minigame thì sẽ có lượng người tham gia đáng kinh ngạc á anh. Còn mem thường mà muốn mở minigame thì lại không được, BQT thì không mở minigame....nó chán vậy đó anh :))

Isla Chemistry

Cựu Trợ lí Admin | Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
3 Tháng mười hai 2018
2,272
3,910
541
Hà Nội
Hà Nội
$\color{Red}{\fbox{ハノイ建築大学}}$

Sắp tới HMF làm một đợt cải tổ lớn, hi vọng diễn đàn sẽ tiếp tục phát triển và vượt qua khó khăn :D

trà nguyễn hữu nghĩa

Cựu Mod Vật Lí |Cây bút Thơ|Thần tượng VH
Thành viên
14 Tháng năm 2017
3,974
7,623
744
22
Phú Yên
Trường THPT Lương Văn Chánh
Sắp tới HMF làm một đợt cải tổ lớn, hi vọng diễn đàn sẽ tiếp tục phát triển và vượt qua khó khăn :D
Mình chỉ sợ "nói trước bước không qua" thôi, cần hành động trước khi nói nhỉ.
Bạn nói vậy lỡ không có cải tổ nào đáng kể không phải mang danh "nói khoác" sao.
(Nhắc nhở tí về tiết lộ thông tin thôi :D )

Top Bottom