Giúp về ngữ văn

S

superhotboy97

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người cho mình biết một vài tư liệu về cái đề sau:
1 số bạn cho rằng năm học lớp 9 là năm cuối cấp nên cần bỏ hết những mối quan hệ bạn bè, những sinh hoạt ngoại khóa, Đoàn, đội để tập trung cho việc thi tuyển sinh lớp 10. Trong khi đó 1 số bạn lại ko chú tâm học hành mà chỉ thích rủ rê các bạn vui chơi vì nghĩ rằng mình sắp xa trờng lớp bạn bè. Mọi người hãy cho mình biết 1 vài tư liệu về cái đề trên, mình sắp thi văn hay chữ tốt nên cần tư liệu:-SS

B

bengoc5

cái này theo ý kiến của mình thui nha. Tại cũng từng trải qua giai đoạn này

Theo mình biết thì những bạn nào muốn vào những trường điểm, trường chuyên thì mới học như thế. Nhưng cũng cần phải SH này nọ để xả stress, chứ nhồi wai` đến thi cũng ko dc nhiu. Với lại gần đến thi thì thầy cô cũng tổng hợp những kiến thức cần thức mà còn làm bài được hay không là ở mình. Dù có học đến cỡ nào mà vào phòng thi run quá quên mất kiến thức thì cũng như ko học. Một số người thì vẫn học vẫn vui, chuyện gì đến cũng sẽ đến. Miễn đến kì thi mình làm bài được và vao dc trường mong muốn như mình nè ^^. Còn 1 số bạn thì ko chú tâm học... có thể nhiều lí do nhu mún học lấy cái nghề, đi làm sớm, đk gia đình...Với lại từ đây đến ngày ra trường lâu lắm và những ngày sắp thi thì thường thường lớp sẽ tổ chức liên hoan, trường làm lễ ra trường nữa mà, sau này có thể gặp lại nhau wa các dịp về thăm trường ngày 5/9 và 20/11

B

botodie159753

Đưng nên như vậy bạn ạ bởi vì nếu học mà k biết cách kết hợp thư giãn thì dù có học giỏi đến mấy cũng chẩng vào đầu được chữ jì đâu!Nếu bạn thư giãn chút ít thì biết đâu sẽ học tốt hơn và nhưng người xung quanhnhư bạn bè hoặc các hoạt đọng sẽ có thể giúp bạn khuây khỏa, dẽ tiếp thu bài.Chúc bạn thi tốt nha!

T

thuyhoa17

cả 2 ý kiến đều sai:
con người ta muốn có được cái này thì phải hi sinh 1 thứ khác, ko thể nào 1 lần có được 2 thứ.
trường hợp này cũng thế: muốn thi tốt thì tất nhiên ta phải cố gắng nhiều, rồi hi sinh khoảng t/g vui chơi của mình 1 tí, nhung ko phải là xa lánh nó để học, bạn có dám chắc rằng khi bạn xa lánh bạn è thì bạn sẽ học tốt, tớ dám khẳng định là KHÔNG.
ko kể những hoạt động tập thể sẽ giúp bạn hoc đc nhiều điều để ứng dụng vào bài làm của mình.
và bạn bè cũng chính là nguồn động lực giúp ta học tốt hơn. cả trong học tập và đặc biệt là những lời động viên.

và ngược lại, chơi quá nhiều cũng ko tốt, lúc đó bạn đươc cái là tinh thần phấn chán nhưng đầu óc thì trống rỗng.

-> học và chơi, nên cân bằng sao cho tốt nhất.
và nên nhớ là: những lời động viên của bạn bè là liều thuốc tốt cho mỗi chúng ta trg những kì thi.:d

C

cori

ko phải là ko đúng nhưng mà có học phải có chơi!!!!!!

nhưng phải chơi cho đúng cách!!!!!!!!!!!

Top Bottom