giup toi voi

D

dung_a1

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

cac anh chi oi! giup em giai bai tap vat li nay voi!de bai la :ba nguoi cung khoi hanh tu A luc 8h de den B (AB=S=8KM/H).Do chi co mot xe len nguoi cho nguoi thu 2 den B voi van toc v1=16km/h roi quay lai don nguoi thu 3.Trong luc do nguoi thu 3di bo den B voi van toc v2=4km/h.
a.nguoi thu 3 den B luc may gio ?Quang duong phai di bo la bao nhieu km?
b.De den B cham nhat luc 9h ,nguoi thu nhat bo nguoi thu 2 tai diem nao do roi quay lai don nguoi thu 3.Tim quang duong di bo cua nguoi thu 3 va thu 2(van toc di bo cua nguoi thu 2van bang nguoi thu3).Nguoi thu 2den B luc may gio ?

P

proechcom

A)) KHI NGƯỜI THỨ 2 ĐẾN B THÌ MẤT :
t1=S:v1=8 :16=0,5(h)
KHI ĐÓ ,NGƯỜI THỨ 3 ĐÃ ĐI ĐƯỢC :
s=0,5 *2=1 (km)
_gọi thời gian người thứ 2 và người thứ 3 gặp nhau là x(x>0);theo đề ra ta có:
t *16=t*2+1
<=>16t-2t=1
<=>14t=1
<=>t=1/14(h)
vậy quãng đướng của người thứ 3 phải đi bộ là :
1+2*1/14 =8/7 (km)

T

tiendatsc

cac anh chi oi! giup em giai bai tap vat li nay voi!de bai la :ba nguoi cung khoi hanh tu A luc 8h de den B (AB=S=8KM/H).Do chi co mot xe len nguoi cho nguoi thu 2 den B voi van toc v1=16km/h roi quay lai don nguoi thu 3.Trong luc do nguoi thu 3di bo den B voi van toc v2=4km/h.
a.nguoi thu 3 den B luc may gio ?Quang duong phai di bo la bao nhieu km?
b.De den B cham nhat luc 9h ,nguoi thu nhat bo nguoi thu 2 tai diem nao do roi quay lai don nguoi thu 3.Tim quang duong di bo cua nguoi thu 3 va thu 2(van toc di bo cua nguoi thu 2van bang nguoi thu3).Nguoi thu 2den B luc may gio ?
chỗ tớ đánh dấu đỏ ý rõ ràng AB là quãng đường mà lại có thể có đơn vị là km/h được ư.
Post sai đề rồi bạn ơi , đó là quãng đường AB = 8km hay V = 8km/h
Post lại đề đi bạn ơi!:)

P

proechcom

chắc là quãng đường chứ ,bạn ấy nhầm thôi mà ,mà bạn dung_a1 phải viết có dấu ,đó là quy định của diễn đàn

T

thanh0123

viết dấu đe bạn
mình đọc mà chả hỉu cái gì cả ?????????????????????????????????????????

B

billy_nguyentuan

hôm sau ghĩ rõ hơn cái khó hĩu wé trời lun nè
nhưng mờ cũng cảm ơn bạn nh0a:D

Top Bottom