giúp mình với?

D

duongdangkhiem

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Một cuộn dây có 400 vòng điện trở 4, diện tích mỗi vòng là 30cm2 đặt cố định trong từ tường đều, véc tơ cảm ứng từ vuông góc với mặt phẳng tiết diện cuộn dây. Tốc độ biến thiên cảm ứng từ qua mạch là bao nhiêu để cường độ dòng điện rong mạch là 0.3A:
A. 1T/s B. 0,5T/s C. 2T/s D. 4T/s



@};-
 
G

galaxy98adt

Một cuộn dây có 400 vòng điện trở 4, diện tích mỗi vòng là 30cm2 đặt cố định trong từ tường đều, véc tơ cảm ứng từ vuông góc với mặt phẳng tiết diện cuộn dây. Tốc độ biến thiên cảm ứng từ qua mạch là bao nhiêu để cường độ dòng điện rong mạch là 0.3A:
A. 1T/s B. 0,5T/s C. 2T/s D. 4T/s



@};-
Để có dòng điện 0,3A chạy trong mạch thì e_c = 0,3 * 4 = 1,2 (V).
Ta có: e_c = n * (delta(phi)/delta(t)). Ta xét delta(t) = 1 => n * delta(phi) = 1,2 (Wb) => delta(phi) trên 1 vòng dây là: 1,2/400 = 3*10^-3 (Wb)
Áp dụng công thức delta(phi) = delta(B)*S*cos(alpha) => delta(B) = (3*10^-3)/(3*10^-3 * cos0) = 1 => Đáp án là A
 
Top Bottom