Giúp mình với!!!!!!!

B

buitrunganh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bài 1:Tìm số có 3 chữ số biết rằng số đó là bội của 18 và các chữ số của nó tỉ lệ theo 1:2:3
Bài 2:Cho tam giác ABC có góc B và góc C nhỏ hơn 90 độ.Vẽ ra phía ngoài tam giác ấy các tam giác vuông cân ABD và ACE sao cho góc ABD và góc ACE đều bằng 90 độ,vẽ DI và EK cùng vuông góc với đường thẳng BC.CM
a)BI=CK
b)BC=DI+EK
Bài 3:CMR
[TEX]\frac{1}{\sqrt[1]{1}}[/TEX]+[TEX]\frac{1}{\sqrt[1]{2}}[/TEX]+[TEX]\frac{1}{\sqrt[1]{3}}[/TEX]+...+[TEX]\frac{1}{\sqrt[1]{100}}[/TEX]>10

Giải giúp mình nhanh nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

T

thinhso01

a

Gọi 3 chữ số của số x cần tìm là a,b,c;a,b,c là các chữ số \leq9
\Rightarrowa+b+c\leq27
Mà x chia hết cho 18
[TEX]$\Rightarrow$[/TEX] a+b+c=18
Áp dụng tỉ lệ thức ta có
a=3;b=6;c=9
Mà x phải chia hết cho 2 nên chử số hàng đơn vị là chẵn(là số 6)
Vậy x=396 hoặc x=936
Mình góp ý với bạn là chuyển bài hình sang bên hình học thì mình mới giám giải :D

B

buitrunganh

Các bạn giải giúp mình bài 3 nữa thui!!!!!!!!!!!!!!!!!!Còn bài 2 khỏi mình làm được
rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mình sẽ thanks cho ai giải nhanh và đúng nhất!!!!!!!!!11:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

B

buitrunganh

Trời ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!

Các bạn hocmai ơi!Giải giúp mình bài 3 với!!!!!!!!Mình không làm được!!!!!Hichic!!!!!!!!!!!:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

Top Bottom