Giúp Mình Với Nước Brom - dd Brom

T

thanhdat_vtn

nuoc brom va dd brom la 1 thu do ban, dd thi bao gio nuoc cg nhieu hon br, tuog tu nuoc brom thi di nhiẹn la nuoc nhieu hon oy

G

greenofwin

mình có cách này nữa ko bít đúng ko
nước brom thì chỉ có tính oxi hóa còn dd brom còn có tính khử nên sục khí Cl vào cái nào mất màu là dd brom ^^
ah nhân tiện mình hỏi câu này
1.nhựa novolac có cấu trúc mạch thẳng hay mạch ko gian vậy? thank
2. C2H3Cl và C2H3COOH và capronlactan có mấy chất tham gia phản ứng trùng hợp

Last edited by a moderator:
B

banhdaukute

dễ thôi mà nước brom thì nguyên chất là màu nâu đỏ còn dd brom là màu da cam bạn kia nói màu vàng là xai rồi màu vàng là của dd cl2
^^

X

xuantungaut2t

ah nhân tiện mình hỏi câu này

Câu 2
Cả 3 thằng ấy đều trùng hợp hùng hục! Nếu bác cần em có thể viết pt cho xem!!!
Câu 1
Novolac là mạch thẳng! Baketlit mạch không gian

H

hien_chip

1.Nhựa novolac(mạch không phân nhánh) tạo ra khicho fomandehit đun với phenol dư (axit xt)
còn bakelit(mạng không gian)còn có tên là rezit......
mấy cái này SGK đó!:D
2.
2 cái đầu đều có liên kết đôi,cái cuối có vòng không bền nên đều tham gia phản ứng trùng hợp!.(ngại vít sơ đồ pu :D)

G

giangthach

dễ thôi mà nước brom thì nguyên chất là màu nâu đỏ còn dd brom là màu da cam bạn kia nói màu vàng là xai rồi màu vàng là của dd cl2
^^

ơ dd [TEX]Cl_2[/TEX] có màu vàng à mình nghĩ khí Cl2 có màu vàng chứ. Dung dịch Br2 có màu vàng là cô lớp 10 của mình nói thế chứ mình chưa xem qua.

T

tinhmivuong

ơ dd [TEX]Cl_2[/TEX] có màu vàng à mình nghĩ khí Cl2 có màu vàng chứ. Dung dịch Br2 có màu vàng là cô lớp 10 của mình nói thế chứ mình chưa xem qua.

hê các pạn nói thì cũng đúng,khí Cl2 coá màu vàng lục (đại loại là màu vàng) nhưng khi hoà tan trong nước thì còn fải xét nồng độ của nó mới nhận biết màu sắc chứ.Khi cho khí Cl2 sục vào nước thì tạo ra dung dịch màu trong suốt(nếu phản ứng xảy ra hoàn toàn) còn nếu thấy màu vàng lục thì do sục khí Cl2 quá nhiều,khí dư thoát ra mà ta thường nhìn ra là dung dịch có màu vàng,màu nguyên gốc của Cl2 đoá

Top Bottom