Giúp mình với . mình là BOY

Status
Không mở trả lời sau này.
A

anducanh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình năm nay lên lớp 10 , và đã vào đc lớp A0 , tức lớp chọn Tự Nhiên của Trường , thế nhưng mình đã quen và đã yêu 1 người ở lớp 10 B1 ( tức lớp chọn Xã Hội ) và 2 đứa đã rất hiểu nhau và khó có thể sa lìa , thế nhưng do học kỳ 1 mình đã dành quá nhiều cho việc tình cảm đó và kết quả học tập sa sút đi quá nhiều , mình cũng không muốn như vậy , mình hỉu rằng Yêu đương thì khó có thể học tập , mình cần phải chia tay để chú tâm hơn vào việc học , thế nhưng mình vẫn còn yêu người đó và người đó chắc chắn sẽ yêu mình , mình không thể chi tay cả người đó đc , vì như thế thì mình cũng sẽ bị dằn vặt và sẽ làm cho người đó bị tổn thương . Câu chia tay mình ko thể nói đc , bây giờ đã sang học kỳ 2 mình rất muốn vừa có thể có đc người đó và có thế chú tâm vào việc học hơn ........................................ rất khó giải quyết đúng ko ?

Cho mình lời khuyên nhé! !! ! !

B

banhuyentrang123

lời khuyên tốt nhất cho em là em hãy tâm sự cho bạn ấy hiểu về vấn đề em đang gặp phải và hướng giải quyết của em xem bạn đó như thế nào chứ đừng có nói .... sẽ làm cả hai đau buồn đó

H

hailan747

trong việc này bạn cũng khôngb nên nghĩ rằng chia tay bạn mới học được .Bạn hãy coi bạn gái của bạn là chỗ dựa vững chắc nhât và bạn luôn phải cố gắng để chỗ dụa đó đừng đổ hay mất đi .Hãy học tập thật chăm chỉ để xứng đáng với bạn gái mình bạn nhé
CHÚC BẠN THÀNH CÔNG TRONG HỌC KÌ TỚI

P

phalaibuon

tốt hơn là nói rõ với nhỏ đó để còn học

mà nhỏ đó cũng phải học nữa chứ

khối C của nhỏ đó cần tập trung nhiều

S

shinichi_kudo

Cuộc đời còn dài lắm! Nếu hai người yêu nhau thực sự thì thời gian không thể chia cách được các bạn. Khi bạn thực sự trưởng thành, nghề nghiệp ổn định thì tỏ lời yêu mãi thoải không sợ bất cứ cái j ngăn cản cả.Bây h việc quan trọng là bạn phải học để còn phải hoàn thành mục tiêu trước mắt là cổng trường đại học đó !!Mà mình nghĩ bạn nên bầy tỏ vấn đề khó xử này cho bạn gái bạn, nếu thực sự cô ấy yêu bạn thì chắc chắn sẽ hiểu được tâm trạng của bạn và sẽ là nguồn động viên tốt nhất của bạn đây !!:D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom