giup minh nha cac bạn!

L

luuthihoailinh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:M_nhoc2_16::M035::Mhi::M038::M037:(*)%%-
1Hãy giúp mình tìm càng nhiều từ láy càng tốt các bạn nhé!
2Hãy kể lai cuộc đánh nhau giữa Sơn Tinh và Thuỷ Tinh hoặc giữa Thạch Sanh và Chăn Tinh?
3Viết một đoạn văn từ 10_15 dong để tả lai cảnh sân trương của em.

B

babe_hehe

1)
lap loe hi ha hi hoay
long lanh long la long lanh
lan tan lan ta lan tan
ung dung dung da dung dinh
mu mit lap la lap loe
mit mu ti ta ti tach
la ta xanh xảnh xanh xanh
2)
khi thach sanh vua thiu thiu thi chan tinh hien len. San co cai riu chang bo cho no mot phat vao giua dau.the la thach sanh lai thu duoc mot bo cung ten vang

N

n_g_o_c_a_n_h

tất nhiên là có rồi
nhưng fải có thời jan bạn ạ
nhưng rất cảm vì đã đồng tình với ý kiến của mình
hì!hì

L

luuthihoailinh

rat cam la giay hay ban
minh chang hieu ban muon noi giay ca ma ban vao trang nay la de giup minh hay chi la noi nhu vay thoi ha
!

B

byby_bubu

1)
lap loe ,hi ha hi hoay
long lanh ,long la long lanh
lan tan, lan ta lan tan
ung dung, dung da dung dinh
mu mit, lap la lap loe
mit mu, ti ta ti tach
la ta, xanh xảnh xành xanh
2)
khi chăn thạch sanh vùa chợp mắt thì chăn tinh hiện lên. một cuộc vận lộn bắt đầu. chăn tinh tà phép đầy mình thoắt ẩn thoắt hiện . nhưng thạch sanh đâu chịu thua . chàng vung búa chạt chăn tinh làm hai . rùi chặt đầu nó. khi chết chằn tinh để hiện nguyên hình là một con trăn khỏng lồ và để lại một bộ cung tên vàng. từ đó thạch sanh có thêm một vũ khí mới

D

dieuthamkt

để mình giúp nhưng phải cảm ơn nha!
1)
lap loe ,hi ha hi hoay
long lanh ,long la long lanh
lan tan, lan ta lan tan
ung dung, dung da dung dinh
mu mit, lap la lap loe
mit mu, ti ta ti tach
la ta, xanh xảnh xành xanh
đo đỏ,xa xa, mênh mông
lưa thưa,ríu rít
long lanh, lấp lánh,líu lo
2)
khi chăn thạch sanh vừa chợp mắt thì chằn tinh hiện lên. Một cuộc vận lộn bắt đầu. Chằn tinh tà phép đầy mình thoắt ẩn thoắt hiện . Nhưng Thạch Sanh đâu chịu thua . Chàng dùng mọi võ nghệ để đánh con quái vật.Cuối cùng, chàng vung búa chặt chằn tinh làm hai . Chằn tinh để hiện nguyên hình là một con trăn khổng lồ và để lại một bộ cung tên vàng.
3)
Một buổi sáng sớm, em phải đến trường trực nhật trong những ngày cận hè nóng oi ả. Sân trường vắng tanh không một bóng người. Những cây phượng đã trổ bông, làm đỏ rực cả vùng trời. Cầm chiếc chổi trên tay, em quét sân trường,tiềng lá cứ xào xạc dưới chân. Sân trường nay đã hư hỏng rất nhiều, những lóp xi măng dần dần bung ra.Trên sân, những bóng cây bàng làm sân trường mát hơn.Sau một hồi mệt mỏi, sân trường đã sạch sẽ. Lúc sau, đã có vài học sinh tới trường.Đây cũng là lúc em kết thúc phiên trực nhật.
hoặc là bài này nè:
Cả lớp đang chăm chú nghe cô giáo giảng bài. Ngoài sân trường chỉ nghe thấy tiếng gió vi vu thổi và tiếng chim hót líu lo. Khi cô giáo vừa kết thúc bài giảng, ba hồi trống báo hiệu giờ ra chơi vang lên giòn giã. chúng em đứng dậy chào cô rồi ùa ra khỏi lớp.
Sân trường vắng lặng là thế bỗng ồn ào, náo nhiệt hẳn lên. Tiếng nói, tiếng cười, tiếng dép guốc hòa với tiếng lá cây xào xạc. Từ trên cao nhìn xuống, sân trường nổi bật màu trắng của những chiếc áo đồng phục và màu đỏ của những chiếc khăn đỏ đang phấp phới bay trên vai các bạn Đội viên. Trên sân trường, các bạn tổ chức nhiều trò chơi rất vui, nào là kéo co, bắn bi, mèo đuổi chuột... Giữa sân trường, Hùng và Thắng chơi đá cầu thật hay. Hùng tâng cầu lên. Quả cầu xanh xoay tròn, bay vun vút, hạ xuống chân Thắng. Thắng đưa cầu lên rồi đá ngược trở lại phía Hùng. Quả cầu bay lên, hạ xuống như nhảy múa trên đôi chân khéo léo của hai bạn. Bỗng nhanh thoăn thoắt, Hùng đá mạnh quả cầu qua người Thắng làm Thắng không đỡ kịp. Hùng reo lên "Ha ha, thắng rồi". Nhóm của Lan thật nhanh trí khi chọn chỗ bóng mát dưới cây đa để chơi nhảy dây. Qua từng vòng thi, dĩ nhiên đội trưởng Lan giành chiến thắng rồi. Lan nhảy thật nhanh và nhịp nhàng, đến nỗi chỉ thấy loáng thoáng sợi dây và tiếng vun vút. Bạn nào cũng nhìn Lan bằng con mắt thán phục. Dưới gốc cây phượng, mấy em lớp một kia xem mẩu chuyện gì vui lắm nên cùng cười rúc rích. ở một góc sân ttrường, trò mèo đuổi chuột thật sôi nổi. Chú chuột luồn qua cây cọ rồi lại nhảy qua đám bắn bi thật lành nghề, làm chú mèo khổ sở cứ chạy theo mãi mệt bở hơi tai. Mấy em xung quanh reo hò cổ vũ rồi lại nhảy cẫng cả lên. chưa phân được thắng bại thì bỗng "tùng, tùng, tùng", trống báo hết giờ chơi đã điểm. Chúng em nhanh chóng xếp hàng tập thể dục rồi vào lớp. Khuôn mặt ai cũng vui vẻ, rạng rỡ, nhưng nhiều bạn tỏ vẻ luyến tiếc. Các bạn còn hẹn nhau: "Mai chơi tiếp nhé!"
Không khí yên tĩnh trở lại ttrên sân trường. Giờ ra chơi tuy ngắn nhưng nó thật bổ ích, luôn giúp chúng em thoải mái để vào học tốt hơn.
Mong rằng các bạn sẽ cảm ơn tớ nhiều !

Last edited by a moderator:
A

angels_96

1)
lap loe hi ha hi hoay
long lanh long la long lanh
lan tan lan ta lan tan
ung dung dung da dung dinh
mu mit lap la lap loe
mit mu ti ta ti tach
la ta xanh xảnh xanh xanh
2)
khi thach sanh vua thiu thiu thi chan tinh hien len. San co cai riu chang bo cho no mot phat vao giua dau.the la thach sanh lai thu duoc mot bo cung ten vang

Chú ý:Lần sau bạn nhớ viết tiếng việt có dấu nha :D

Top Bottom