Giúp mình làm bài viết số 4 nha!!!

A

ashin

bạn đang ngủ và mơ về cuộc gặp gỡ ấy
người anh bộ đội lấm lem đất bùn nhưng vẫn rất ung dung và tươi trẻ
rồi bạn dựa vao cốt bài nói lên tính anh hùng ung dung của anh sự bất chấp khó khăn để hoàn thành nhiệm vụ của mình. nói lên ý chí và lý tưởng của mình
rồi kết bài bạn hảy tự suy nghỉ lại mình vì sao công việc kho khăn gian khổ đến thế ma minh đang sông ma không tự vươn lên trong học tập
Minh đưa một ít y kiến đó bạn hãy nói thêm nha
CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

P

pedung94

Mình nghĩ là phải thế này nè
Giả sử với cái mở bài thì bạn tự nghĩ vậy còn trong thân bài có những chi tiết như: lúc dừng chân cho xe nghỉ ngơi thì những chiến sĩ lái xe lại trò chuyện cho nhau nghe về gia đình họ. Họ nói về người thân của mình và những dự định của họ khi chiến tranh hết nào là lập gia đình, đẻ một lèo mấy đứa con, hoặc làm công việc gì đó,họ không nói về những chặng đường mà họ đã đi qua mà luôn nói về những dự định của tương lai .... thì bài văn của bạn sẽ phong phú hơn và cũng gần với cuộc sống đời thường hơn

C

congchualolem_b

chú ý viết bài bằng tiếng việt có dấu nha bn, đó là quy định hi vọng lần sau bn sẽ rút kinh nghiệm

U

uyenkute

pạn nên nói về cuộc nói chuyện của pạn với lái xe trước sau đó hãy nói vỳ sao gặp được lái xe thỳ bài văn sẽ hấp dẫn và mới mẻ hơn cứ dựa vào bài phân tích của cô giáo về bài thơ ý cũng dễ thoy mò chúc may mắn nha

Top Bottom