giúp mình hén ! văn 9

K

kira_l

có thì bạn post lên đi chớ mình ko biết thank bn trc hén !

nhanh nhanh cho mihf cai đc hem !

L

linhkhanhlmn

Qua bản tuyên bố, ta thấy rõ đc tầm quan trọg của việc bảo vệ và chăm sóc trẻ em! HCM đã nói "Trẻ em như búp trên cành"! Những đứa trẻ là những nhân tố vô cùng non nớt và yếu đuối! Chúng cần có sự yêu thương, đùm bọc, dạy dỗ để phát triển từ gia đình, cộng đồng và xã hội! Chúng còn là đại diện cho cả một thế hệ mới, tươi sáng và triển vọng! Tương lai của đất nước là do các em nắm giữ. Thử hỏi ko có lực lượng vững chắc này thì một đất nc sẽ ra sao?
Vì thế, cộng đồng quốc tế và các quốc gia, cần tập trung chú trọng để phát triển tương lai của trẻ em, và cũng là tạo nền móng để xây dựng tươg lai đất nước và xã hội!

K

kira_l

mình nghĩ nên bỏ cái phần trẻ em .... =>câu nói of bác hồ đi

ko nên cho vào :( dù sao cũng thank bạn !

còn ai có ý gì post nốt đi :D thak trc

T

trungatl

Bản Tuyên bố cho chúng ta thấy được tầm quan trọng, tính cấp bách có ý nghĩa toàn cầu của nhiệm vụ vì sự sống còn, quyền được bảo vệ, phát triển của trẻ em. Trên tinh thần vì tương lai của nhân loại, bản Tuyên bố đã đưa ra những nhiệm vụ cũng là chiến lược hành động một cách toàn diện cho từng quốc gia và cộng đồng quốc tế. Công việc này còn đòi hỏi sự quan tâm của từng gia đình, từng cá nhân trong mỗi cộng đồng. /. :)

Top Bottom