Ngoại ngữ Preview sách

hientpo@gmail.com

Học sinh
Thành viên
5 Tháng bảy 2019
23
4
21

hàn tuyết kì

Học sinh
Thành viên
6 Tháng chín 2019
129
78
36
Bà Rịa - Vũng Tàu
THCS thiệu chính
chinh phục toàn diện ngữ pháp tiếng anh bằng infograpic ,cái này cung đc ạ

Attachments

• chinh phục ta.jpg
    chinh phục ta.jpg
    63.8 KB · Đọc: 78

Kỳ Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2018
716
878
126
Bình Định
Trường THPT Số 1 An Nhơn
Anh chị cho em xin ít review về sách : chinh phục toàn diện ngữ pháp tiếng anh bằng infograpic với ạ
Em muốn mua cuốn ngữ pháp tiếng anh thì nên mua cuốn nào ạ,
Em cám ơn ạ
Về việc mua sách ngữ pháp tiếng anh thì mình nghĩ bạn nên mua cuốn vở bài tập tiếng anh như cuốn này ( hình mình để ở dưới) nè bạn , mình thấy nó có rất nhiều dạng hay , nhưng mình không biết hiện tại sách này còn phổ biến hay không nữa . Sách này có rất nhiều lớp từ 6->12 , hình như mình nghĩ là cùng tác giả , do mình ít để ý tên tác giả , mình nhận dạng ra được cùng một hãng là do diện mạo của từng lớp nó tương đương nhau và kiểu trang trí của nó cũng giống nhau nữa ( À mà cũng cùng hãng này nếu mình nhớ không lầm nó có cuốn viết câu , làm đoạn văn bìa tương đương như này ý). Về viết câu thì mình nghĩ bạn nên sưu tầm các cuốn sách bài tập thí điểm . Nếu bạn muốn nâng cao hơn thì hãy sưu tầm sách Tổng tập đề thi Olympic 30-4 ( Mình khuyến cáo cuốn sách này , bởi mức độ bài tập của nó là vận dụng cao , đòi hỏi bạn phải nắm vững kiến thức và có nhiều từ vựng nữa) . Chúc bạn học tốt ^^

Attachments

44.3 KB · Đọc: 67
    39 KB · Đọc: 70
  • Like
Reactions: jehinguyen

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,051
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Anh chị cho em xin ít review về sách : chinh phục toàn diện ngữ pháp tiếng anh bằng infograpic với ạ
Em muốn mua cuốn ngữ pháp tiếng anh thì nên mua cuốn nào ạ,
Em cám ơn ạ
Để vững Ngữ pháp thì đọc sách Ngữ pháp tiếng Anh của Mai Lan Hương và Hà Thanh Uyên, làm thêm bài tập từng phần trong và ngoài sách là OK nhá. Sau này nâng cao hơn có thể học English Grammar in use càng ổn

• Like
Reactions: Kỳ Thư

jehinguyen

Cựu TMod Tiếng Anh
Thành viên
9 Tháng năm 2019
1,659
4,754
496
19
Hà Tĩnh
THCS Xuân Diệu
Về việc mua sách ngữ pháp tiếng anh thì mình nghĩ bạn nên mua cuốn vở bài tập tiếng anh như cuốn này ( hình mình để ở dưới) nè bạn , mình thấy nó có rất nhiều dạng hay , nhưng mình không biết hiện tại sách này còn phổ biến hay không nữa . Sách này có rất nhiều lớp từ 6->12 , hình như mình nghĩ là cùng tác giả , do mình ít để ý tên tác giả , mình nhận dạng ra được cùng một hãng là do diện mạo của từng lớp nó tương đương nhau và kiểu trang trí của nó cũng giống nhau nữa ( À mà cũng cùng hãng này nếu mình nhớ không lầm nó có cuốn viết câu , làm đoạn văn bìa tương đương như này ý). Về viết câu thì mình nghĩ bạn nên sưu tầm các cuốn sách bài tập thí điểm . Nếu bạn muốn nâng cao hơn thì hãy sưu tầm sách Tổng tập đề thi Olympic 30-4 ( Mình khuyến cáo cuốn sách này , bởi mức độ bài tập của nó là vận dụng cao , đòi hỏi bạn phải nắm vững kiến thức và có nhiều từ vựng nữa) . Chúc bạn học tốt ^^
Sách này không có đáp án thì không tiện lắm chị nhỉ, do làm xong không biết đúng sai gì @@

• Like
Reactions: Kỳ Thư
Top Bottom