Toán giúp em chứng minh dấu hiệu 2, 3, 4,5 trong sgk 8 phân hình bình hành dấu hiêu nhân biết nhé

T

thaochu_hoctot

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

2. Tứ giắc có hai cạnh đối băng nhau là hình bình hành.3. Tứ giác có hai cạnh đối song song và bằng nhau là hinh bình hành.4.Tứ giác có các góc đối bằng nhau là hình bình hành.5. Tứ giác có hai đường chéo cắt nhau tại trung điểm của mỗi đương là hinh bình hành. Giup e nhanh nhé mai e phải nộp rồi.

T

th1104

giúp em chứng minh dấu hiệu 2, 3, 4,5 trong sgk 8 phân hình bình hành dấu hiêu nhân biết nhé
2. Tứ giắc có hai cạnh đối băng nhau là hình bình hành.3. Tứ giác có hai cạnh đối song song và bằng nhau là hinh bình hành.4.Tứ giác có các góc đối bằng nhau là hình bình hành.5. Tứ giác có hai đường chéo cắt nhau tại trung điểm của mỗi đương là hinh bình hành. Giup e nhanh nhé mai e phải nộp rồi.

Đề sai nhé. như thế này

Hình bình hành là một tứ giác đặc biệt

1. Tứ giác có các cạnh đối song song là hình bình hành. (g.c.g)

2. Tứ giác có các cạnh đối bằng nhau là hình bình hành. (c.c.c)

3. Tứ giác có hai cạnh đối song song và bằng nhau là hình bình hành.(c.g.c)

4. Tứ giác có các góc đối bằng nhau là hình bình hành. (g.g.g hoặc g.c.g)

5 Tứ giác có hai đường chéo cắt nhau tại trung điểm của mỗi đường là hình bình hành.
Định nghĩa
Hình bình hành là một tứ giác có các cạnh đối song song.Hoặc 2 cặp cạnh đối song song và bằng nhau.

Mấy tính chất này thì cứ vẽ cái hình ra nhé.

Kẻ thêm 1 cái đường chéo bất kì. có 2 tam giác bằng nhau luôn (theo cái trường hợp mình ghi bên trên )

Riêng tính chất thứ 5 phải vẽ hai đường chéo, chứng minh các tam giác đối nhau qua tâm ý, bằng nhau (c.g.c) rồi sé quay về tính chất 1 hoặc 2 :)

lười k làm :)>-

Nghiệp Nguyễn

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng chín 2017
1
1
6
20
Bình Dương

Đề sai nhé. như thế này

Kẻ thêm 1 cái đường chéo bất kì. có 2 tam giác bằng nhau luôn (theo cái trường hợp mình ghi bên trên )

Riêng tính chất thứ 5 phải vẽ hai đường chéo, chứng minh các tam giác đối nhau qua tâm ý, bằng nhau (c.g.c) rồi sé quay về tính chất 1 hoặc 2 :)

Đề sai nhé. như thế này

Bạn ơi, mình vẽ hình xong rồi tự cho điều kiện để hai tam giác bằng nhau à. Với lại khi mình chứng minh, mình ra hai tam giác bằng nhau trường hợp khác bạn được không

Top Bottom