Giúp đỡ về cách học ở hocmai

K

kl214

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em mới gia nhập hocmai nên chưa hiểu kỹ cách đăng ký hay tải bài giảng.
1) sau khi nộp tiền tài khoản. Em vào đâu để đăng ký download bài giảng hay nghe giảng ạ? Tại em vào chỉ thấy đăng ký luyện thi ĐH bảo đảm theo khoá trọn gói ạ.

2) học ở hocmai thì có theo lịch gì không ạ? nếu có bài giảng mới thì cập nhật ở đâu ạ?

H

hocmai.cskh

Em mới gia nhập hocmai nên chưa hiểu kỹ cách đăng ký hay tải bài giảng.
1) sau khi nộp tiền tài khoản. Em vào đâu để đăng ký download bài giảng hay nghe giảng ạ? Tại em vào chỉ thấy đăng ký luyện thi ĐH bảo đảm theo khoá trọn gói ạ.

2) học ở hocmai thì có theo lịch gì không ạ? nếu có bài giảng mới thì cập nhật ở đâu ạ?
Chào em!

Cảm ơn em đã quan tâm tới các khóa học trên Hocmai.vn.

1) Sau khi nạp tiền vào tài khoản, em có thể đăng kí học phí theo 02 hình thức sau:
- Đăng kí thuê bao trọn gói khóa học: áp dụng cho hầu hết các khóa học, em có thể tham khảo hướng dẫn đăng kí trọn gói ở đây nhé: http://hocmai.vn/package/index.php (bấm khung Chọn chương trình học để lựa chọn khóa em muốn đăng kí)
- Đăng kí từng bài giảng: nếu em chỉ muốn học từng bài trong 1 môn, thì em chỉ cần click vào tên bài giảng đó, sau đó click nút Bắt đầu học. Hệ thống sẽ yêu cầu em lựa chọn hình thức trả phí, em chọn hình thức thứ 2 để trả lẻ từng bài nhé. Lưu ý: khóa Luyện thi đại học đảm bảo ko cho phép đăng kí từng bài giảng.

Khi em đăng kí trọn gói hoặc từng bài giảng, thì ngoài việc xem bài giảng (10 lần nếu em đăng kí trọn gói và 05 lần nếu đăng kí từng bài), em còn được sử dụng các tài liệu đi kèm: tài liệu bài giảng, bài tập tự luyện, đáp án hoặc hướng dẫn giải bài tập tự luyện đó...Em được sử dụng thêm đề kiểm tra định kì, đề thi thử đại học khi đăng kí trọn gói.

2) Học trên Hocmai.vn là theo hình thức học trực tuyến (Online), em có thể học bất kì lúc nào trong ngày, vì thế không có lịch học cho em, mà chỉ có lịch học dự kiến của từng bài giảng (nằm bên tay phải), tức là đến ngày đó Hocmai.vn sẽ đưa bài giảng mới lên để em học.

Em có thể tham khảo thêm hệ thống các bài viết hướng dẫn tham gia, đăng kí và học trực tuyến trên Hocmai.vn tại đây: http://diendan.hocmai.vn/announcement.php?f=1961&a=467

Chúc em học tốt!

Thân mến.

K

kl214

Em còn 1 điều thắc mắc nữa : ở phần luyện thi đại học . Thì đó là phần miễn phí hay là chỉ miễn phí đề 1 thôi ạ?

H

hocmai.cskh

Chào em!

Khóa Luyện giải đề thi ĐH - CĐ là một khóa riêng mà em cần đóng phí để tham gia học các bài giảng hướng dẫn giải đề hoặc làm đề thi trắc nghiệm.

Em tham khảo tổng quan giới thiệu về khóa này ở đây nhé: http://hocmai.vn/mod/resource/view.php?id=35173

Chúc em học tốt!

K

kl214

Cho em hỏi là các video và tư liệu ở luyện giải đề đh là mua lẻ đc phải không ạ? Và khi em mua xem rồi khi đăng nhập lại thì có trả phí lần 2 không ạ? Tức là 1 video chỉ xem đc 1 lần 1 phí hay mua 1 lần mà xem đi xem lại được?

H

hocmai.cskh

Cho em hỏi là các video và tư liệu ở luyện giải đề đh là mua lẻ đc phải không ạ? Và khi em mua xem rồi khi đăng nhập lại thì có trả phí lần 2 không ạ? Tức là 1 video chỉ xem đc 1 lần 1 phí hay mua 1 lần mà xem đi xem lại được?
Chào em!

Hocmai.vn xin trả lời các thắc mắc của em như sau:

Cho em hỏi là các video và tư liệu ở luyện giải đề đh là mua lẻ đc phải không ạ?
Do câu hỏi của em chưa rõ ràng, nên Hocmai.vn xin trả lời đầy đủ như sau, cấu trúc tài nguyên trong khóa luyện giải đề bao gồm:
- Đề thi: đối với các môn Toán, Ngữ văn thì đề thi được tải về miễn phí. Đề thi của các môn trắc nghiệm là: Lí, Hóa, Sinh học, tiếng Anh cần được trả phí mới làm đề được. Cụ thể:

• Nếu em đăng kí trọn gói khóa luyện giải đề: em không cần đóng thêm phí khi làm đề thi trắc nghiệm. Số lần làm đề của em là 3, và em được xem lại đề đã làm nhờ các nút #1, #2...bên dưới đề.
  • Nếu em chỉ muốn làm đề, thì em cần đóng phí 5.000 cho 3 lần làm. 5k này không bao gồm cả việc xem bài giảng và tài liệu bài giảng
- Bài giảng hướng dẫn giải đề: có 02 hình thức đóng phí để xem được bài giảng hướng dẫn giải đề:

• Đăng kí trọn gói khóa Luyện giải đề: em xem thông tin trên đăng kí học phí: http://hocmai.vn/package/index.php. Khi đăng kí trọn gói, em sẽ xem được 10 lần cho 1 bài giảng, số lần xem được kết thúc khi khóa học bế giảng ngày 15/7/2012)
  • Đăng kí học phí từng bài giảng: với học phí 10.000 hoặc 15.000 cho 1 bài giảng, em sẽ được xem 05 lần cho bài giảng đó. Nếu xem quá 5 lần, em cần đóng học phí lại cho bài giảng đó nhé.
- Tài liệu bài giảng: là file đề thi trắc nghiệm đính kèm với bài giảng hướng dẫn giải đề. Khi em đóng phí cho bài giảng đó thì em được tải tài liệu của bài giảng đó mà không cần đóng thêm phí. Và ngược lại khi em trả phí mua tài liệu bài giảng, thì cũng được xem bài giảng tương ứng.

Chúc em học tốt!

K

kl214

cho em hỏi ở thi thử ĐH. Thì nếu thi đợt 1 không vào được thì lần 2 có được thi không ạ?
Và em thắc mắc là chừ sao chưa có đề tự luyện của thầy Phương và thầy Khải post tiếp ạ

H

hocmai.cskh

cho em hỏi ở thi thử ĐH. Thì nếu thi đợt 1 không vào được thì lần 2 có được thi không ạ?
Và em thắc mắc là chừ sao chưa có đề tự luyện của thầy Phương và thầy Khải post tiếp ạ
Chào em!

Mỗi môn thi: Lí, Hóa, Sinh học, tiếng Anh đều có 2 lần làm trong thi thử Đại học, vì thế nếu lần 1 em không vào được vòng Chung kết thì lần 2 em vẫn còn cơ hội cố gắng nhé.

Đề tự luyện của thầy Phương và thầy Khải đã đươc Hocmai.vn cung cấp rồi em nhé.

Chúc em học tốt!

K

kjngdie@gmail.com

cho hỏi làm sao tải được bài tập các khóa luyện đề thi đại học vì mình k thích làm trên máy tính

Top Bottom