Giúp bài viết số 3 văn 9 với pạn ơi!

N

nm94

chu yeu la ban ke laj dc nd chinh cua cau chuyen dan xen voi nhung suy nghi tinh cam cua ong Hai khi xa lang, luc nghe tin lang theo Tay hay la khi nghe cai tin dc ong chu tich cai chinh

S

seagirl_41119

chu yeu la ban ke laj dc nd chinh cua cau chuyen dan xen voi nhung suy nghi tinh cam cua ong Hai khi xa lang, luc nghe tin lang theo Tay hay la khi nghe cai tin dc ong chu tich cai chinh

Lần sau nhớ viết dấu nha.Gợi ý của bn là đúng hướng đề bài rùi đó.Cần xen suy nghĩ của ông Hai vào,như thế nào là do khả năng hiểu tâm lí con ng của từng ng,đặt mình vào vị trí nhân vật là viết đc

C

catinh_cute

nói rõ về tình yêu quê của ông hai nha...............................................................đưng làm lu mơ đi 0 lại giống mình điẻm kém hix.

N

nm94

Ví dụ như là:Khi xa làng thì vẫn nhớ về làng hay tâm trạng khi nghe tin làng theo Tây cũng cho thấy tình yêu với làng của ông Hai

L

lienhoastar

khi nhập vai bạn phải thể hiện hiện được sự yêu nước tuyệt đối đến cỡ nào.tình yêu nước bao trùm lên tình yêu làng của ông hai đó.nói về:
+ sau khi rời khỏi phòng thông tin nghe đọc baó tấm tắc khen hay thì ông lại nghe tin làng mình theo giặc ông sửng sốt
+vê2 nhà ông ko dám nói chuyện với vợ,....
+_....+..
+ những nỗi niềm đó ông đếu tâm sự với đứa con út
+sau khi gỡ bỏ việc làng dấu ko theo giặc thì tâm trạng của ông hai vui sưóng cỡ nào: đi khoe khắp xóm,làng
nói tóm lại bạn phải miêu tả thành công tâm trạng của ông hai(của mình) thành công thì điểm mới cao theo từng tình huống một nha.

nhớ thanks cho mình một cái nào!!!!hjjjjjjjjj

S

seagirl_41119

gợi ý đúng huớng rùi thi sao không cam ơn tui đi hả. Giúp thì cung phải đc thank chứ

bn ơi,mình nhận xét bài bn chứ bài bn chẳng có ý nghĩa j với mình nữa,mình học lớp 10 oy,bài Làng của KL mình học đi học lại để ôn thi oy.Ng cần cảm ơn bn là bn mở ra chủ đề này cơ.Vả lại bài bn chưa thực sự xuất sắc,mới chỉ có định hướng khái quát,bn hãy làm chi tiết hơn thì mình sẽ thanks

1

1246

thanchetdeptrai à nếu làm như cậu nói bài văn đọc lên sẽ không có cảm xúc của người viết theo mình thì bạn hãy đọc thật kĩ lại tác phẩm rồi cố gắng tưởng tượng mình là ông Hai có như vậy thì bài viết của cậu mới có cảm xúc, mà khi đóng vai cũng phải tưởng tượng thêm để bài văn không bị gò bó

C

congchualolem_b

đóng vai ông Hai thì phải đổi về ngôi kể, đồng thời yêu cầu bn phải thể hiện tình cảm,cảm xúc cũng như suy nghĩ của nhân vật sinh động và hiện thực 1 chút ,cái này đòi hỏi khả năng tưởng tượng của bn, bn nên giữ lại cốt truyện và phát triển ý 1 cách sao cjho phù hợp, k làm thay đổi nội dung của câu chuyện nha

L

lienhoastar

đúng rùi đó.chứ nói như thanchetdeptrai thì cần j phải lên hỏi ý kiến mõi người như thế này.người ta viết làm sao cho bài văn được sinh động hấp dẫn mà vẫn đúng cốt truyện ---> sức thyết phục cAO CHỨ.HUMJJJJJJJJ

Top Bottom