Giữ gìn mắt !

Lê Đại Thắng

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng ba 2017
253
68
134
22
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho em hỏi em năm nay lớp 11 , mắt trái bị cận lệch nặng hơn mắt phải. Em phải làm thế nào để giữ gìn được mắt sáng và làm giảm độ cận ạ ? Em có nghe về các bài tập mắt chữa cận thị trên internet ? ( Em bận quá chưa có đi cắt kính được )

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,747
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
Cho em hỏi em năm nay lớp 11 , mắt trái bị cận lệch nặng hơn mắt phải. Em phải làm thế nào để giữ gìn được mắt sáng và làm giảm độ cận ạ ? Em có nghe về các bài tập mắt chữa cận thị trên internet ? ( Em bận quá chưa có đi cắt kính được )
Giảm vào mạng,mua thuốc tối nhỏ vài giọt trước khi đi ngủ,Thỉnh thoảng nghi ngơi và tập nhìn xa nhìn gần
Chúc a thành công !

Duy Amata

Học sinh
Thành viên
19 Tháng tám 2018
118
99
36
19
TP Hồ Chí Minh
đời nguời
Bạn nên chơi thể thao nhiều hơn hạn chế xem TV và chơi game online

Beo1206

CTV Thiết kế
Cộng tác viên
11 Tháng mười 2017
2,347
3,064
474
17
Vĩnh Phúc
THPTXH

- Thi thoảng nhìn ra ngoài khoảng 15-30 phút :v Có lần tớ thấy người ta bảo thế trên ti vi.

nhưng bạn ấy cũng phải học trên học mãi chứ

- Không nhất thiết phải học trên Học mãi , học sách giáo khoa cũng được mà cậu .

• Like
Reactions: lovetoan97
Top Bottom