Giới thiệu về thắng cảnh quê bạn..........

M

mungaaa

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bạn sinh ra ở đâu???????
Bắc? Trung? Hay Nam?????

nhưng cho dù ở đâu đi chăng nữa thì cũng tự hào về quê mình lắm nhỉ!!!!!
sao các bạn không giới thiệu quê hương mình cho các bạn khác cùng biết????
Đôi nét về làng........xã...........thị trấn...........và cụ thể về Tỉnh-Thành nơi bạn đang sống........
tất nhiên là phải khoe cụ thể về thắng cảnh quê bạn rồi!!!!!!!!
ủng hộ nhé!!!!!!
:)>-:)>-:)>-

L

luckybaby_98

Mình sinh ra ở Bắc.

Ờ, nếu nói cụ thể hơn thì mình sinh ra ở quê hương minh, sinh ra sau 9 tháng 10 ngày mà mẹ mình đã ôm ấp ( tròn lắm không sai 1 ngày, 1 số ;;) )

Hiện tại mình đang ở 1 nơi khá là gần gũi với thiên nhiên.

Nói đến đi thăm Đảo Cò là ai cũng nghĩ đến quê mình và muốn đi thăm thử.

Hề hề, Thanh Miện mình đấy, thuộc Hải Dương City.

Bạn nào thích sang nhà mình chơi thì pm nhé =))=))

M

mungaaa

oh..........
cũng thú vị đấy chứ!!!!!!
mình không biết nhiều về Hải Dương cho lắm........
chỉ biết TP ấy là ở miền Bắc..........

G

girltoanpro1995

Tớ ko biết quê tớ là ở đâu nữa =)*.

-Đăk Nông: tớ sinh ra và lớn lên ở Đăk Nông. Nhưng từ khi sinh ra tới giờ, tớ chưa từng đi chơi đâu. Tớ không biết chỗ nào ở Đăk Nông hết. Chỉ quanh quẩn trong đường tròn tâm là cái nhà và bán kính 2km ( khoảnh cách từ nhà đến trường). Tớ không biết hồ Thiên Nga ở đâu, ko biết đường đi Buôn Mê, ... chung quy không biết gì cả. Tớ cũng chả yêu Đăk Nông là mấy, cũng không muốn gắn bó với nó lắm - đối với tớ - nó là nơi đất khách =.=!

-Nghệ An: nơi mẹ tớ sinh ra và lớn lên. Từng về 1 hay 2 lần gì đó, hồi đó còn nhỏ. Ở đó nóng, bị bệnh gì mà nằm viên quá trời nữa. Nhà nhiều - người nhiều - đất ít ... thấy chật hẹp. Cũng ko quen ai ở đó, chỉ chơi với mấy đứa cháu. Không đi chơi nhiều, được 1 lần đi biển ( tự ý đi ) - mẹ la - hết - khỏi đi. Đại khái Nghệ An ko để cho tớ dấu ấn gì lắm _._! Đơn giản là quê mẹ - thế thôi.

-Cần Thơ: nơi cha tớ sinh ra và lớp lên, người ta bảo quê tớ là ở đây. Hồi nhỏ - về miết. Rồi cha tớ mất, cũng thưa về hơn - học nhiều hơn nữa mà. Hè năm kia về, không còn nhớ gì lắm - chỉ nhớ cách nhà nội mấy nhà có cái khu du lịch gì đấy - khách nước ngoài đến miết - ngày nhỏ hay chạy ra, họ cho tiền :">. Về đó, ai cũng quan tâm, suốt ngày hỏi " cưng đi đâu ko?" nhưng thấy gì cũng xa lạ ... chán ... cơm ở đó khác ở nhà - nghe bảo đặc sản - không quen - ko nuốt trôi. Có 1 chị họ tên Tú - suốt ngày gắp thức ăn cho - ăn hoài ko hết - ức chế Tú luôn. Thấy hình như họ có vẻ ko ưa nhau thì phải ... có mấy đứa con nít, nhưg ko chơi với nhau. Đứa nào rủ được tớ đi là vênh lên, đứa kia ức. Này nọ, ... ghét đến nhà mấy người lớn chơi ... cứ hỏi này nọ - nhiều chuyện - không ưa phải trả lời thế. Thích đi chơi - đi cầu khỉ, ... thích cầu Cái Tóc nhất ... nhỏ ... chắc bằng cầu Đăk Nông =)*.
+Có chợ nổi.
+Có công viên Lưu Hữu Phước.
+Có trường chuyên Lý Tự Trọng.
+Có ĐH Y Dược - Tp Cần Thơ.
....
Chung quy nhiều cái, thích mỗi cái chuyên Lý Tự Trọng. Xấu hơn trường tớ học, nhưng to hơn. Không nhiều cây như trường tớ ... vẫn thích vì đó nhiều đứa giỏi ^^~

Hết :p

T

thietdien_canu9x_tn

tớ ở miền Bắc.chính xác là ở Thái Nguyên.quê tớ nổi tiếng về chè đấy.hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.festival chè năm nào cũng đc tổ chức ở đây đấy.
ừm.còn j` nữa nỉ???
quê tớ là miền trung du nên cũng có núi thấp(nhưng chỗ tớ ở ko koa hi).có lần đc lên núi ngắm cảnh,hít thở ko khí cũng thấy thíc.đẹp lắm
ờ...................
quê tớ còn có Hồ Núi Cốc đẹp mê li lun đó.còn có cả huyền thoại về song Công-Núi Cốc nữa ý

Top Bottom