CLB Hóa học vui Giới thiệu hoạt động 3: Lý thú quanh ta

Isla Chemistry

Cựu Trợ lí Admin | Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
3 Tháng mười hai 2018
2,272
3,910
541
23
Hà Nội
Hà Nội
$\color{Red}{\fbox{ハノイ建築大学}}$
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào tất cả các bạn!
:rongcon12
Mọi vật xung quanh chúng ta luôn không ngừng biến đổi và đó là quy luật của cuộc sống - các vật chất cũ không ngừng tương tác với nhau tạo thành vật chất mới bền vững, có sức sống hơn và các phản ứng hóa học cũng như vậy. Các phản ứng hóa học không chỉ xảy ra trong phòng thí nghiệm mà nó còn xảy ra xung quanh cuộc sống của chúng ta. Vì vậy, nhằm giúp các bạn biết và hiểu thêm về các phản ứng hóa học xảy ra hằng ngày trong cuộc sống, chúng mình đã xây dựng hoạt động “Lý thú quanh ta”. Đây là hoạt động thứ 3 trong chuỗi các hoạt động của CLB Hóa học vui. Không để các bạn phải chờ đợi lâu, sau đây mình xin giới thiệu cụ thể hoạt động này.

cEPiC9C-NRJyvsSbJSUN2ldmLr6c3y7c_NGGtCKfkidkgLXw4uSrnnKgoiEUDIcn5kcSm2C0O-gUhlFGzq7IG9hO4dQhriQdWgzb7ohYLh85e1gFxOd3Q_brOiKWHzfIsdK_3XxD

1. Mục đích hoạt động
  • Giúp các bạn hiểu biết thêm về các phản ứng hóa học, các hiện tượng hóa học thực tế
  • Giải thích các hiện tượng hóa học xảy ra trong cuộc sống dưới góc nhìn của môn Hóa.
  1. Thời gian diễn ra hoạt động:
2. Hoạt động diễn ra vào 20h tối thứ 4 mỗi tuần

3. Nội dung hoạt động
Ban tổ chức sẽ đăng các bài viết liên quan đến Hóa học, Hóa - Sinh, Hóa - Lý (nội dung hoạt động bảo đảm tính thiết thực, hấp dẫn và giải trí)

4. Thể lệ
  • Đúng thời gian hoạt động mỗi kỳ BCN sẽ đăng bài viết.
  • Sau mỗi bài viết sẽ có một vài câu hỏi phụ liên quan đến nội dung bài viết, các thành viên sẽ giải đáp các câu hỏi.
5. Phần thưởng
  • Ở mỗi câu hỏi phụ, thành viên trả lời đúng và nhanh nhất sẽ nhận được 100 HMC và 100 điểm chuyên cần. Với mỗi thành viên tham gia sinh hoạt sẽ được nhận 50 điểm chuyên cần và 50 HMC
Sau đây là lịch sinh hoạt tạm thời của tuần tới :

Cảm ơn các bạn đã quan tâm :rongcon34

Nguyễn Trần Thành Đạt 11A9

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
5 Tháng một 2019
2,608
6,252
606
21
Lâm Đồng
Trường THPT Bảo Lộc
Xin chào tất cả các bạn!
Mọi vật xung quanh chúng ta luôn không ngừng biến đổi và đó là quy luật của cuộc sống - các vật chất cũ không ngừng tương tác với nhau tạo thành vật chất mới bền vững, có sức sống hơn và các phản ứng hóa học cũng như vậy. Các phản ứng hóa học không chỉ xảy ra trong phòng thí nghiệm mà nó còn xảy ra xung quanh cuộc sống của chúng ta. Vì vậy, nhằm giúp các bạn biết và hiểu thêm về các phản ứng hóa học xảy ra hằng ngày trong cuộc sống, chúng mình đã xây dựng hoạt động “Lý thú quanh ta”. Đây là hoạt động thứ 3 trong chuỗi các hoạt động của CLB Hóa học vui. Không để các bạn phải chờ đợi lâu, sau đây mình xin giới thiệu cụ thể hoạt động này.

cEPiC9C-NRJyvsSbJSUN2ldmLr6c3y7c_NGGtCKfkidkgLXw4uSrnnKgoiEUDIcn5kcSm2C0O-gUhlFGzq7IG9hO4dQhriQdWgzb7ohYLh85e1gFxOd3Q_brOiKWHzfIsdK_3XxD

1. Mục đích hoạt động
  • Giúp các bạn hiểu biết thêm về các phản ứng hóa học, các hiện tượng hóa học thực tế
  • Giải thích các hiện tượng hóa học xảy ra trong cuộc sống dưới góc nhìn của môn Hóa.

3. Nội dung hoạt động
Ban tổ chức sẽ đăng các bài viết liên quan đến Hóa học, Hóa - Sinh, Hóa - Lý (nội dung hoạt động bảo đảm tính thiết thực, hấp dẫn và giải trí)

4. Thể lệ
  • Sau mỗi bài viết sẽ có một vài câu hỏi phụ liên quan đến nội dung bài viết, các thành viên sẽ giải đáp các câu hỏi.
5. Phần thưởng
  • Ở mỗi câu hỏi phụ, thành viên trả lời đúng và nhanh nhất sẽ nhận được 100 HMC và 100 điểm chuyên cần. Với mỗi thành viên tham gia sinh hoạt sẽ được nhận 50 điểm chuyên cần và 50 HMC
View attachment 127115

Anh ơi, em thấy 21h hơi muộn. Em nghĩ nếu đẩy lên 20:30 hay 20:00 sẽ hợp lí hơn anh ạ!

Khánh Ngô Nam

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng tám 2019
965
1,103
146
Phú Yên
THCS Tôn Đức Thắng
Xin chào tất cả các bạn!

1. Mục đích hoạt động

3. Nội dung hoạt động

4. Thể lệ
5. Phần thưởng
View attachment 127115

Anh ơi hoạt động là chỉ dành cho các HV của CLB thôi hay là hết tất cả mọi người luôn ạ
Hy vọng là mọi người

Cherry_cherry

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng mười 2018
333
976
96
19
Thanh Hóa
trường trung học cơ sở hoằng hà
Anh ơi hoạt động là chỉ dành cho các HV của CLB thôi hay là hết tất cả mọi người luôn ạ
Hy vọng là mọi người
Hình như là chỉ dành cho HV thôi bạn ạ,vì mình thấy có điểm chuyên cần mà,tiếc ghê ha,mình cũng muốn tham gia lắm. :(

• Like
Reactions: Minh Trang Lương
Top Bottom