Gieo quẻ theo tuần

Status
Không mở trả lời sau này.
H

hiensau99

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Gieo quẻ tuần 10/1

Dương Cưu (21/3 - 19/4)
Bạn sẽ tăng tốc để bắt đầu tuần mới, điều này là hoàn toàn phù hợp. Hãy hành động theo chính kiến và làm "đầu tàu" để ngọn lửa nhiệt tình lan toả đến mọi người xung quanh bạn. Chiều thứ tư tới thứ sáu, dừng đúng lúc và suy nghĩ thật thấu đáo, cân nhắc hai, thậm chí ba lần trước khi làm bất kỳ việc gì. Sức thu hút của bạn tăng vùn vụt từ tối thứ sáu đến cuối tuần. Chỉ cần nắm rõ mục tiêu mình đang theo đuổi, rất có thể bạn sẽ đạt được nhiều bước tiến Dương Cưu ạ.
Kim Ngưu (20/4 - 20/5)
Bạn cảm giác bị thúc đẩy vào đầu tuần, có thể từ người khác hoặc từ chính những khát vọng, hoài bão của bản thân. Điều này làm Kim Ngưu hơi rối loạn một chút, nhưng nó cũng là một cách để làm việc rất hiệu quả. Chiều thứ tư đến thứ sáu, mọi chuyện hoàn toàn tốt đẹp nhờ nguồn năng lượng tuyệt vời từ những vì sao, càng hay nếu bạn đang ưu tiên cho tình yêu lúc này. Từ tối thứ sáu đến cuối tuần bạn cần giao tiếp nhiều hơn, đặc biệt trước khi làm bất kỳ dự án hay hành động lớn nào. Hãy nói rõ ràng mọi chuyện nhé.
Song Sinh (21/5 - 21/6)
Hãy đi theo đường lối chủ động khi làm bất cứ thứ gì vào đầu tuần này; giờ không phải lúc rỗi rãi tán phét, tích cực và bạo, dạn sẽ được hậu thưởng. Nhưng chiều thứ tư đến thứ sáu, Song Sinh cần giảm tốc và đi chậm lại. Con đường trước mắt có thể có một số bước ngoặt, sự tập trung chính là chìa khóa chiến thắng. Tối thứ sáu đến cuối tuần, bạn có thể khám phá ra một khái niệm mang tính "cách mạng". Hãy để trí óc và trái tim luôn rộng mở (đừng quên những ý tưởng lớn trong tình yêu nữa nhé!)
Cự Giải (22/6 - 22/7)
Trí nhớ của bạn có một vai trò quan trọng trong ngày đầu tuần. Tìm hiểu kĩ càng những gì đã qua và tạo ra các mối liên kết với những gì đang diễn ra ở hiện tại sẽ giúp cho bạn có tầm nhìn rõ ràng hơn về cuộc sống sắp tới của mình. Từ chiều thứ tư đến hết ngày thứ sáu, bạn có thể thu hút bất cứ ai, gần như tất cả mọi người, đây chính là khoảng thời gian lý tưởng để bạn thể hiện những ý tưởng mới mẻ nhất, vĩ đại nhất của mình. Những kế hoạch dành cho cuối tuần này có thể sẽ ảnh hưởng bởi một người nào đó, từng bước một tiếp cận vấn đề này nhé nếu thực sự nó xảy ra, làm một điều gì đó hoàn toàn khác biệt đôi khi sẽ mang lại cảm giác rất tuyệt vời đấy. Hãy phá vỡ sự căng thẳng và bước tiếp thôi nào!
Sư Tử (23/7 - 22/8)
Bạn sẽ cảm thấy niềm vui ngập tràn khi bắt đầu tuần mới, ngay cả khi công việc có vẻ như đang trêu tức bạn đi chăng nữa. Học thêm một vài điều mới hoặc là giúp cho một ai đó trở lại tâm trạng tốt hơn. Từ chiều thứ tư đến những ngày làm việc cuối cùng, cẩn thận với những phản ứng thái quá hoặc những suy nghĩ quá đà. Tìm ra một cách giải quyết hợp tình hợp lý cho cả bạn và những người khác nữa nhé. Từ chiều thứ sáu đến hết tuần, cuộc sống của bạn sẽ như một bữa tiệc, bạn sẽ có những ngày nghỉ cuối tuần ngập tràn tình yêu, những cuộc trò chuyện hấp dẫn, những ý tưởng thú vị bất ngờ.
Xử Nữ (23/8 - 22/9)
Điều gì sẽ xảy đến với bạn vào ngày đầu tuần? Một ngày đầy sóng gió hay là êm ả? Hãy tìm cho mình cách tốt nhất để vừa có thể phản bác, đưa ra ý kiến của riêng mình nhưng mà vẫn thoải mái. Từ khoảng chiều thứ tư đến hết ngày làm việc cuối tuần, bạn có cơ hội tự mình đào sâu suy nghĩ về những vấn đề cá nhân của bản thân. Chỉn chu hơn mức bình thường vào buổi tối ngày thứ sáu cho đến hết tuần, biết đâu đó lại không phải là điều gì đó quá tồi tệ. Hãy thư giãn và để cho một ai đó khác lên kế hoạch cuối tuần cho bạn nhé.
Thiên Bình (23/9 - 22/10)
Các mối quan hệ của bạn có hai xu hướng trái chiều trong tuần này. Nó có thể trở nên cực kỳ tốt đẹp, nhưng cũng có thể "đổi hướng" khiến bạn dường như muốn nổ tung. Hãy chuẩn bị tâm lý cho những thái cực ấy và bộc lộ cảm xúc của bạn một cách khéo léo nhất. Từ chiều thứ tư đến thứ sáu, sự hoà hợp, đồng thuận sẽ trở lại, mặc dù trong công việc, bạn vẫn muốn xem xét cẩn thận mục tiêu và động lực của các đối tác. Tuần này cũng đem lại những tín hiệu tích cực cho túi tiền của bạn. Nếu bạn đang muốn làm dày thêm ví tiền của mình thì từ thứ sáu đến cuối tuần sẽ là khoảng thời gian đem đến cho bạn nhiều ý tưởng đem lại lợi nhuận nhất. Đặc biệt, sự hợp tác sẽ thúc đẩy tất cả mọi việc.
Bò Cạp (23/10 - 21/11)
Sẽ thật tuyệt nếu bạn thiết lập những tham vọng của mình và các phương pháp tiếp cận để thực hiên chúng ngay từ đầu tuần. Các mâu thuẫn sẽ được dập tắt một cách nhanh chóng và hiệu quả ngay trước khi nó diễn ra. Từ chiều thứ tư đến thứ sáu, bạn sẽ tham gia vào một số kế hoạch mang tính đột phá cao, dù là trong cuộc sống cá nhân hay trong công việc. Hãy dũng cảm tiến lên, nhưng cũng đừng quá liều lĩnh. Bạn sẽ có thêm rất nhiều kinh nghiệm thực tế để giải quyết mọi thứ một cách tự tin. Từ chiều thứ sáu đến cuối tuần, bạn sẽ tìm ra được yếu tố mấu chốt của các vấn đề mà bạn đang băn khoăn.
Nhân Mã (22/11 - 21/12)
Ngay từ đầu tuần, mọi thứ sẽ giống như một trò chơi đơn giản vì bạn dễ dàng giành được kết quả xuất sắc trong công việc và các mối quan hệ của bạn thì trở nên tốt đẹp hơn bao giờ hết. Hãy tận hưởng và làm giàu thêm cuộc sống của bạn. Từ chiều thứ tư đến thứ sáu, bạn sẽ gánh vác một số công việc và trách nhiệm không mong đợi. Điều quan trọng là bạn sẽ làm những gì. Hãy thử sức và cầu cứu sự giúp đỡ của mọi người nếu bạn cần. Từ thứ sáu đến hết tuần, sẽ có rất nhiều chuyện xảy ra và bạn cần phải biết đâu là ưu tiên của mình. Đừng quên sự thú vị trong cuộc sống của bạn nhé.
Ma Kết (22/12 - 19/1)
Cảm giác an toàn là tối quan trọng vào đầu tuần của Ma Kết. Hãy để cho những người yêu thương mình biết được rằng bạn cần sự hỗ trợ - vì đó là lý do để họ ở bên bạn - và hãy làm cho mình trở nên quan trọng trong công việc (bạn sẽ được điểm thưởng vì việc này đấy!). Vào khoảng từ chiều thứ tư đến cuối tuần làm việc, các vì sao sẽ chiếu rọi ánh sáng hạnh phúc lung linh trên con đường của bạn, bao gồm cả một vài lần lãng mạn chết người! Hãy tận hưởng cái ôm ấm áp của cuộc sống. Cuối tuần này, khi nhìn nhận một vấn đề nào đó, hãy bỏ qua vẻ phức tạp đến khó hiểu bề ngoài để nhìn sâu vào bản chất của sự việc. Nó đơn giản hơn bạn nghĩ đấy!
Bảo Bình (20/1 - 18/2)
Bạn sẽ có một đầu tuần tràn đầy phấn khởi, bạn làm những khó khăn cần vượt qua trở nên dễ dàng hơn, và bạn vượt qua chúng thật hoàn hảo. Hãy tiến lên và khám phá mọi thứ - bản thân, sự nghiệp và những thứ khác. Trong khoảng từ chiều thứ tư đến cuối tuần làm việc, cuộc sống sẽ có vẻ hơi tẻ nhạt so với bình thường. Hãy cho thêm gia vị vào tâm trí mình bằng một bài diễn thuyết, một cuốn sách, nghệ thuật, hay bất cứ thứ gì có thể làm bạn phấn khởi hơn. Và sau đó, bạn sẽ tràn đầy hứng khởi từ tối thứ sáu tới cuối tuần. Mọi người sẽ vây quanh bạn, bạn sẽ là tâm điểm sáng chói của mọi đám đông.
Song Ngư (19/2 - 20/3)
Đầu tuần, hãy nhớ câu ngạn ngữ những gì lấp lánh không chắc đã là kim cương. Hãy đánh bóng bề mặt, làm sáng tỏ bản chất của vấn đề và cẩn trọng với một vài cảnh báo nhé! Từ chiều thứ tư cho đến cuối tuần, bạn là chuyên gia trong giao tiếp và không quá khíêm nhã khi nghĩ tới những điều lãng mạn. Cứ để cho trái tim khao khát những gì nó muốn. Thời điểm lý tưởng để dàn xếp ổn thỏa mọi việc là từ chiều thứ sáu đến cuối tuần. Thời gian này, ở nhà tốt hơn là đến tham dự một bữa tiệc lớn hoặc đi lang thang đây đó. Bạn sẽ tìm thấy rất nhiều điều để khiến bản thân mình bận rộn.

H

hiensau99

Gieo quẻ tuần 17/1

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Hít một hơi thật sâu, thả lỏng bờ vai một chút và sau đó là chia sẻ những gì đang diễn ra trong lòng với người mình yêu thương, tin cậy - đó là điều Dương Cưu cần làm vào ngày đầu tiên của tuần mới để giải tỏa những nỗi niềm riêng tư đang trào dâng trong tâm hồn. Vào thứ ba, nếu câu chuyện mà ai đó trong gia đình nói có thể khiến tinh thần bạn lại trở nên căng thẳng, đừng quên “liệu pháp” mà bạn đã thực hiện trong ngày đầu tuần, mọi việc sẽ trở lại ổn thỏa. Thứ tư và thứ năm, với sinh lực tràn đầy và một tâm trạng thoải mái, bạn sẵn sàng cho mọi cuộc đua tốc độ. Thứ sáu sẽ là một ngày hết sức bận rộn, tuy nhiên bù lại, cuối tuần sẽ là khoảng thời gian tuyệt vời cho bạn. Vào chủ nhật, nhớ dành thời gian để ở bên người ấy nhé.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Ngày đầu tiên của tuần mới mang đến cho Kim Ngưu chút tâm trạng bối rối, lưỡng lự: bạn nửa muốn tăng tốc để hoàn thành công việc, nửa muốn chậm lại để nhẩn nha ngắm nhìn, thưởng thức những cánh hoa dại ven đường. Tới thứ ba, sự băn khoăn ấy chuyển sang một địa hạt khác: Nên mua món đồ ấy hay nên đi tham khảo một vòng? Chà, vậy thì chìa khóa cho tuần này của bạn chính là sự quyết đoán, và hãy làm điều đó vào ngày thứ tư, và thứ năm, bởi cho tới thứ sáu, bạn lại trở về cái vòng luẩn quẩn như đầu tuần. Thật may mắn, ngày chủ nhật sẽ mang đến cho bạn sự cân bằng như mong muốn.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Điều đầu tiên mà Song Sinh cần làm trong hai ngày đầu tuần chính là sắp xếp mọi thứ theo một trật tự gọn gàng, khuôn khổ. Dù công việc này có buồn tẻ, chí ít chúng cũng khiến bạn cảm thấy thoải mái vì được thư giãn. Thứ tư và thứ năm là những ngày đầy năng lượng: cùng những người bạn thân thiết, bạn sẽ có những phút giây thật sôi nổi, hào hứng. Thứ sáu, sự thoải mái ấy biến mất: Bạn bực mình với các thành viên trong gia đình, bạn phát cáu vì hàng núi email lộn xộn trong hộp thư, bạn thậm chí chẳng biết ăn tối ở đâu… Đừng lo, điều ấy sẽ sớm qua đi, bởi đến cuối tuần, đặc biệt là vào chủ nhật, niềm vui sẽ tự dưng dồn dập gõ cửa nhà bạn đấy.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Khi tuần mới tìm đến, Cự Giải có cảm giác như trong mình tồn tại hai con người: Một nửa tràn ngập năng lượng sống và sẵn sàng “thổi bay” mọi công việc, trong khi nửa còn lại như chìm đắm trong suy tư với những cảm nhận nội tâm. Lúc này, sự cân bằng là hết sức cần thiết. Điểm nhấn giữa tuần là việc bạn mua một món hàng lớn. Cuối tuần sẽ cho bạn cơ hội được gặp gỡ bạn bè và thỏa sức mình vui vẻ, hoặc tập trung vào những điều nhỏ nhặt thú vị.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Hai ngày đầu tuần, Sư Tử trở nên nhạy cảm và khó hiểu trong mắt mọi người, bạn im lặng và mải miết làm việc. Trong khi ngay cả những người bạn tốt cũng chẳng thể hiểu được điều gì đang diễn ra đằng sau thái độ lầm lì của bạn, tốt nhất hãy thẳng thắn nói ra những suy nghĩ của bản thân, nếu bạn muốn họ hiểu mình hơn. Và, chẳng có thời điểm nào thích hợp hơn thứ tư, thứ năm để thực hiện điều ấy, bởi trong vương quốc của tình bạn, cảm xúc sẽ thực sự tròn đầy. Vào thứ sáu và thứ bảy, vấn đề tiền nong sẽ kéo bạn về với thực tế và khiến bạn đau đầu đôi chút, nhưng cuối tuần sẽ là một sự bù đắp với những phút giây thật dễ chịu và thoải mái.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Đầu tuần mang đến cho Xử Nữ một công việc thật thú vị: người tổ chức. Với những thông tin địa chỉ có trong tay, bạn trở thành người kết nối – kéo mọi người đến gần nhau hơn thông qua các cuộc gặp gỡ. Vào khoảng giữa tuần, căng thẳng khiến bạn muốn vứt bỏ trọng trách được giao và đi dạo một chút cho đỡ nhức đầu, tuy nhiên tới thứ 6, cảm giác được bù đắp sẽ tìm đến, khi mọi người dành cho bạn lời cảm ơn chân thành vì những gì bạn đã làm. Vậy thì, vai trò “hạt nhân” thật thú vị, nhưng cũng chẳng dễ dàng gì, phải không nào? Cuối tuần, câu chuyện mang tên “mai mối” sẽ giúp khép lại bảy ngày của bạn một cách thật ấn tượng.

Với cá tính hãnh tiến của mình, Thiên Bình thường tỏ ra nản lòng nếu mọi việc không diễn ra trôi chảy, nhanh chóng như mong muốn. Dù đây là điều có thể hiểu được, nhưng khi tuần mới bắt đầu, đừng để điều đó khiến bạn chùng lại. Xung quanh có biết bao điều tốt đẹp khác để quan tâm, vậy tại sao bạn không cho bản thân và mọi người một cái nhìn lạc quan, độ lượng hơn, đó chính là cách để bạn đón nhận những điều mới mẻ, thú vị từ cuộc sống.

Vào thứ tư và thứ năm, bạn bè luôn vây quanh và mang đến tiếng cười cho bạn, tuy nhiên tới thứ sáu, điều khiến bạn tập trung hoàn toàn chỉ là những âm thanh trong đầu mình, sự tập trung cao độ này giúp bạn giải quyết công việc hiệu quả. Thứ bảy, hãy bù đắp cho sự vất vả ấy bằng một giấc ngủ đầy đủ nhé, bởi cuối tuần hứa hẹn những điều rất lý thú đấy.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Trực giác của Bò Cạp cực kỳ chính xác vào ngày đầu tuần, bạn biết được mục tiêu của mình nhưng không biết cách diễn đạt chúng với bất cứ ai. Tới thứ ba, mọi dấu hiệu trở nên dễ biểu đạt hơn, và vì thế, bạn nâng cấp mối quan hệ của mình với ai đó lên một nấc mới. Hai ngày tiếp theo, mọi việc trở nên khó chịu: sếp bực bội, mọi người khiến đầu bạn như muốn nổ tung với câu hỏi: Phải làm gì đây? Đừng lo, mọi thứ tốt đẹp đang chờ bạn ở ngày thứ sáu và thứ bảy, và chắc chắn ai đó sẽ dành cho bạn nụ cười ngọt ngào nhất. Ngày chủ nhật, mọi thứ trôi qua chậm lại, hãy tận dụng cơ hội này để nghỉ ngơi chút nhé.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Tâm niệm câu này khi tuần mới bắt đầu nhé Nhân Mã: Chẳng phải lỗi của ai cả, tất cả chỉ do sự thiếu đồng điệu và sự khác biệt về cá tính. Rõ ràng, những gì xảy ra trong hai ngày đầu tuần chỉ là do bạn và ai đó không hợp nhau mà thôi, đừng trách giận họ.

Thứ tư và thứ năm sẽ là những ngày tuyệt vời: Chuyến du lịch bất ngờ, niềm vui gõ cửa… Hãy tranh thủ tận hưởng đi nhé, bởi thứ sáu, những rắc rối giống như đầu tuần lại tìm đến. Cố gắng nhiều hơn và mỉm cười để vượt qua nó là điều bạn cần làm. Cuối tuần, nụ cười và niềm vui sẽ ở lại bên bạn.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Có những khi Ma Kết ao ước có thể trốn chạy khỏi một tình huống khó chịu nào đó, nhưng thực tế lại không diễn ra như vậy, và điều bạn phải làm vẫn là đối diện với sự việc. Vậy thì, đừng lấy khó khăn ấy làm áp lực cho mình, hãy coi đó là thách thức và nỗ lực vượt qua. Đó là điều bạn cần làm vào ngày đầu tiên của tuần mới. Dù thứ tư và thứ năm không phải là dễ chịu, nhưng bạn biết rồi đấy, không gì là không thể vượt qua. Cuối tuần, tìm kiếm người bạn thân để giãi bày tâm sự là một ý tưởng tuyệt vời đấy.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Đầu tuần, nhiệm vụ của Bảo Bình là nhanh chóng giải quyết các công việc còn tồn đọng. Đương nhiên bạn sẽ chỉ có một ngày hiệu quả nếu như dẹp bỏ những bối rối, trăn trở trong lòng, và chỉ khi cống hiến mình cho công việc, bạn mới không còn bận tâm đến những điều nhỏ nhặt. Khoảng giữa tuần chính là thời gian để bạn nhìn nhận sâu sắc hơn những cảm xúc của mình, và cho tới thứ năm, bạn sẽ khám phá ra những điều hoàn toàn khác về bản thân. Hai ngày thứ sáu và thứ bảy sẽ mang đến cho bạn sự vững chãi, yên ổn trong tâm hồn, điều mà bạn chưa từng đạt tới. Cuộc trò chuyện đầy thú vị với người bạn mới vào cuối tuần sẽ giúp bạn thấy thoải mái hơn rất nhiều.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Nếu Song Ngư muốn có một đầu tuần vui vẻ, tự bạn hãy tìm kiếm điều đó. Nấu vài món ăn ngon, đi mua sắm hay xem các chương trình thú vị trên TV, chơi game… sẽ giúp bạn thật thư giãn. Giữa tuần, bất kể bạn bè có túm năm tụm ba với các cuộc trò chuyện sôi nổi thì cũng đừng tham gia nhiệt tình. Các mối quan hệ là điều mà bạn quan tâm nhất vào cuối tuần, nhưng lưu ý là đừng để cơn bốc đồng khiến bạn trở thành kẻ ưa chỉ trích. Hãy là người bạn thực sự theo cách bạn muốn.

H

hiensau99

Gieo quẻ tuần 24/1

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Dù Dương Cưu còn nhiều công việc dang dở cần giải quyết hay muốn bắt tay vào các kế hoạch mới thì đầu tuần cũng là thời điểm thích hợp nhất để bạn thực hiện điều đó. Sự tiên phong tiếp cận mọi mặt của đời sống sẽ giúp bạn có được những bước tiến đầy chủ động. Vào khoảng thứ 5 và thứ 6, bạn sẽ nhận được những thông điệp lạ lùng, để hiểu được chúng thật chẳng đơn giản chút nào. Tuy nhiên, những phút trầm tư sẽ mang lại cho bạn sự thấu suốt và nhìn nhận những điều thú vị từ chính trái tim, tâm hồn mình. Cuối tuần, nguồn sinh lực dồi dào trong tinh thần giúp bạn hào hứng, vậy thì nhớ tranh thủ cơ hội này để gặp gỡ những người bạn mới nhé.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Một cú “đề pa” đầy ấn tượng vào đầu tuần sẽ đẩy Kim Ngưu khỏi nhịp điệu quen thuộc để bắt nhịp với những điều mới mẻ từ cuộc sống xung quanh. Hãy đến những nơi mà bạn chưa từng qua, hay dành thời gian để nhìn nhận, đánh giá mọi thứ theo một tầm nhìn mới.
Tới thứ 5 và thứ 6, bạn trở nên tâm trạng và nhạy cảm lạ lùng, hãy xác định rõ lý do vì sao mình lại như vậy, và sau đó, tìm cách để giải tỏa stress, bạn sẽ thấy tâm hồn yên ổn hơn. Mách nhỏ nhé: đi dạo, tập yoga hoặc đi hát karaoke chẳng hạn, chúng đều là những liệu pháp tuyệt vời đấy. Cuối tuần, hãy dành thời gian bên những người mình yêu thương và chia sẻ với họ những phút giây ấm áp.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Song Sinh có biết câu “ba cây chụm lại nên hòn núi cao” không nhỉ? Nếu bạn hiểu ý nghĩa của câu ca dao đó, đầu tuần mới sẽ thực sự hiệu quả. Rõ ràng, công việc chỉ được hoàn thành nếu như bạn có được đối tác tin cậy và cùng nhau “đồng tâm hiệp lực” vượt qua chướng ngại vật. Hơn nữa, chẳng phải bạn sẽ có được nhiều tiếng cười, niềm vui hơn là cặm cụi làm một mình hay sao?

Khoảng thứ 5 và thứ 6, hãy lắng nghe những gì mà cơ thể mách bảo cho bạn. Lúc này, sức khỏe thực sự quan trọng, nếu bạn không chăm chút cho bản thân tốt, sao bạn có thể làm việc khác tốt được?

Cuối tuần chính là thời điểm tuyệt vời cho các mối quan hệ, và với sự đầu tư nghiêm túc, bạn sẽ dễ dàng thắt chặt được sợi dây liên kết của mình và ai đó bạn quan tâm.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Gia đình dường như không phải là ốc đảo yên bình như Cự Giải trông đợi vào ngày đầu tiên của tuần mới. Một mối quan hệ nào đó đang cần bạn chăm chút nhiều hơn, hay hàng núi công việc nhà khiến bạn mệt mỏi… Dù gì đi nữa, sự chủ động của bạn sẽ giúp tất cả trở nên ổn thỏa, thay vì tâm lý thụ động, phụ thuộc.

Vào khoảng thứ 5 và thứ 6, bạn cần điều chỉnh cách giải quyết vấn đề của mình. Thay vì vội vã, hãy tiếp cận mọi thứ với thái độ thận trọng. Nếu có thể, nhớ hỏi ý kiến người có kinh nghiệm trước khi đưa ra quyết định.

Cuối tuần, dù bạn muốn dành thời gian chăm chút cho mọi người thì cũng đừng quên lo cho bản thân trước đã nhé.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Đầu tuần mới, điều Sư Tử nên làm là chia sẻ suy nghĩ trong lòng mình, đặc biệt là những xúc cảm riêng tư. Sự cởi mở chân thành sẽ giúp bạn được nhận lại đáp ứng xứng với mong đợi. Vào khoảng thứ 5 và thứ 6, gia đình hay bạn bè chiếm mức ưu tiên cao nhất, đừng quên loại bỏ cái tôi của mình và đứng trên quan điểm của mọi người để nhìn nhận vấn đề. Cuối tuần, niềm vui, sự hứng khởi thúc giục bạn làm một điều gì đó đầy bất ngờ. Tuyệt làm sao, mọi người yêu thích sự hóm hỉnh, vui vẻ của bạn, và đương nhiên, họ luôn muốn ở bên bạn.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Sự lưỡng lự là nguyên nhân khiến Xử Nữ không có một đầu tuần vui vẻ, dường như một lựa chọn nhỏ thôi cũng khiến bạn bối rối. Lúc này, chỉ có sự kết nối chặt chẽ với niềm tin, lòng tự tôn mới khiến bạn trở nên mạnh mẽ và dứt khoát hơn.

Vào khoảng thứ 5 và thứ 6, một ai đó sẽ thách thức tầm nhìn của bạn, tuy nhiên sau những phản ứng tức thời, bạn cần có những cân nhắc logic cho tình huống, để cuối cùng đưa ra câu trả lời chính xác nhất.

Sau những khoảng “sóng gió”, cuối tuần chính là khoảng thời gian cho những phút thư thái. Nhớ lên kế hoạch cho bữa tiệc đầm ấm bên gia đình hay bạn bè nhé.

Th[COLOR="Red"]iên Bình (23/9 - 22/10)[/COLOR]

Những ngày đầu tiên của tuần mới mang đến cho Thiên Bình sự hào hứng, sôi nổi, bạn trở thành người dẫn đầu trên đường đua và tự tin thể hiện nội lực của mình trong mọi địa hạt. Vào khoảng thứ 5 và thứ 6, nhớ đặt việc phát triển sự nghiệp lên ưu tiên hàng đầu, đừng ngại thay đổi. Sự chủ động luôn tốt hơn rất nhiều so với ngồi chờ đợi mọi thứ xảy đến.

Cuối tuần mang đến cho bạn sự cân bằng giữa trí tuệ và cảm xúc, lý trí và trái tim, suy nghĩ và cảm nhận. Một sự hài hòa thật tuyệt vời, phải không nào?

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Cảm giác trống trải chiếm lĩnh Bò Cạp vào ngày đầu tiên của tuần mới, tuy nhiên đừng để điều đó làm bạn thu mình lại, hãy đến với bạn bè để được tâm tình và sẻ chia. Liệu pháp tinh thần này sẽ giúp bạn vượt qua chướng ngại vật.

Vào khoảng giữa tuần, một thay đổi diễn ra trong tâm trạng khiến bạn hào hứng trở lại và sẵn sàng cho những điều mới mẻ. Tuyệt làm sao, rất nhiều ánh mắt, sự quan tâm và cả ngưỡng mộ được dành cho bạn, nhớ đón nhận nhé.

Cuối tuần, thay vì vui chơi, nhớ cho bản thân thời gian để bắt tay vào giải quyết các công việc riêng, hoặc ngồi lại suy nghĩ một cách thấu đáo về điều gì đó mà bạn đang bỏ qua. Lúc này, những triết lý sống giá trị sẽ dạy cho bạn nhiều điều đấy.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Ngày đầu tuần, Nhân Mã trở thành trung tâm của sự quan tâm, yêu mến, có lẽ mọi người thực sự thích thú sự hài hước của bạn, hoặc họ hài lòng với sự chân thành, tử tế mà bạn dành cho họ. Dù lý do là gì đi nữa, hãy cứ tận hưởng những phút giây ngọt ngào ấy nhé, bởi thứ 5 và thứ 6, tinh thần bạn sẽ bị khuấy đảo bởi một điều gì đó. Hãy cố gắng tìm ra lý do cho sự xáo trộn này, và từ đó, bồi đắp cho sự phát triển của bản thân mình.

Cuối tuần, với tâm trạng thảnh thơi, bạn sẽ có những giây phút thật thoải mái. Rất có thể, bạn sẽ thật hào hứng thử sức mình với những mạo hiểm mới mẻ ẩn chứa kết quả đầy bất ngờ.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Tất cả những nỗ lực của Ma Kết dường như không được trả công xứng đáng như trông đợi vào ngày đầu tiên của tuần mới, nhưng đừng vì thế mà từ bỏ. Lúc này, thời gian là tất cả, và đơn giản hơn, đó chỉ là một chút chậm trễ, hãy kiên nhẫn. Vào khoảng thứ 5 và thứ 6, bạn có thể lĩnh hội được những gì mình đã bỏ qua, chính sự tự nhìn nhận này sẽ giúp bạn tăng cường sức mạnh của bản thân và tìm thấy chìa khóa đi đến thành công.

Cuối tuần, nếu ai đó nghĩ rằng bạn là người có đầu óc thực tế thì họ sẽ phải ngạc nhiên khi khám phá những gì ẩn sâu trong lòng bạn. Hãy cho họ thấy tâm hồn mình lãng mạn thế nào nhé!

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Đừng để sự khác biệt về quan điểm sống trở thành chướng ngại vật chắn lối cho mối quan hệ của bạn và một ai đó nhé Bảo Bình. Khi tuần mới bắt đầu, bằng nỗ lực của mình, hãy xây dựng kết nối chặt chẽ hơn với người thậm chí không ưa bạn. Sự chân thành sẽ giúp cả hai gần gũi, hiểu nhau hơn.

Vào khoảng thứ 5 và thứ 6, hãy cố gắng điều chỉnh nhịp bước của mình trong mọi chuyện: tình cảm, công việc. Sự cân bằng lúc này là hết sức cần thiết, đừng quá chậm chạp, nhưng cũng đừng quá vội vàng. Niềm vui sẽ đến vào cuối tuần thông qua các cuộc gặp gỡ, làm việc tập thể, nhớ dành thời gian cho những người bạn “tâm đầu ý hợp”.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Khi việc đưa ra quyết định trở nên thật khó khăn vào ngày đầu tiên của tuần mới, hãy cho mình thời gian để xem xét giữa các ý kiến, và sau đó có những bước tiến chủ động. Vào khoảng thứ 5 và thứ 6, tinh thần bạn không thực sự vững vàng, hãy dành thời gian ở bên những người bạn tin tưởng hay làm việc gì đó thật tích cực để lấy lại tinh thần.

Cuối tuần, nếu sự bất đồng về quan điểm lại xuất hiện, điều bạn cần phải làm là cố gắng giải quyết chúng một cách khéo léo. Đặt ra những câu hỏi để tìm thấy điều gì là cơ sở cho quan điểm của họ sẽ tốt hơn rất nhiều so với việc tự đề cao chính mình.

H

hiensau99

Gieo quẻ tuần 31/1

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Whoa! Thật tuyệt vời làm sao khi ngày đầu tiên của tuần mới, Dương Cưu có sự tập trung cao độ để hoàn thành những mục tiêu của mình. Tuy nhiên, trước tiên bạn cần phải chậm lại, quan sát kỹ và sau đó xem xét đầy đủ những công việc phải làm cũng như thứ tự ưu tiên của chúng.

Vào khoảng ngày thứ 4, bạn sẽ thấy được ý nghĩa đầy đủ của sự cho - nhận, bất kể là trong công việc, các mối quan hệ hay gì đi nữa. Đừng ngại ngần khi ai đó đề nghị bạn giúp đỡ, hoặc nhận lời khi ai đó muốn san sẻ gánh nặng với bạn. Trải nghiệm ấy sẽ mang đến cho bạn những cảm xúc thật tuyệt vời, đặc biệt trong những ngày xuân như thế này.

Thứ 6 và thứ 7, dù cho việc đơn giản hóa mọi thứ… chẳng đơn giản chút nào, hãy cố gắng làm điều đó và cho mình khoảng lặng để tìm sự thoải mái cho tâm hồn. Cuối tuần, ắt hẳn bạn sẽ có những ý tưởng thật tuyệt vời cho năm mới bên gia đình và những người yêu thương.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu có một tuần mới thật tuyệt vời, có lẽ bạn đã bước chân phải ra khỏi cửa khi tuần mới bắt đầu thì phải. Vậy thì, để niềm vui kéo dài trong suốt những ngày Tết, hãy làm những việc mình yêu thích khi tuần mới bắt đầu: nằm nhà nghỉ ngơi, thư giãn và suy tính các kế hoạch cho năm mới, hoặc ngược lại, đi mua sắm đồ đạc chuẩn bị đón giao thừa. Khoảng thứ 4, một lực đẩy nào đó tác động lên bạn, tuy nhiên việc phản ứng ngược lại hay thuận theo nó hoàn toàn tùy thuộc vào quyết định của bạn. Vậy thì bạn sẽ làm gì?

Thứ 6 và thứ 7, hai ngày đầu năm mới chính là thời gian tuyệt vời để đến thăm gia đình, bạn bè, họ hàng và dành cho mọi người những lời chúc ý nghĩa nhất. Thứ 7, một bữa ăn lãng mạn và ấm áp sẽ sưởi ấm tình yêu của bạn và người ấy đấy.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Một người bạn hay đồng nghiệp thân thiết của Song Sinh đang cần đến sự quan tâm của bạn. Hãy lắng nghe những thông tin họ chia sẻ và sau đó, truyền cho họ sự tự tin, mạnh dạn để có thể biểu đạt cụ thể những gì mình muốn nói. Vào khoảng thứ 4, nếu bạn rơi vào trạng thái lưỡng lự giữa các ý tưởng mới, các quan điểm khác nhau, hãy đảm bảo tính xác thực, đúng đắn của chúng trước khi chọn lựa.

Những hoạt động sáng tạo đặc biệt phù hợp cho bạn vào khoảng thứ 6 và thứ 7, đặc biệt là các hoạt động giúp sức cộng đồng. Vào cuối tuần, một ai đó có những lời khuyên rất khôn ngoan dành cho bạn đấy.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Sau cả năm trời vất vả thì đây chính là lúc để Cự Giải nghỉ ngơi rồi đấy. Dù công việc còn dang dở hay rất nhiều những vấn đề cần giải quyết còn tồn đọng, hãy cứ mặc kệ chúng và dành thời gian cho chính mình. Tại sao bạn không cùng người mình yêu thương đi mua sắm chuẩn bị đón Tết nhỉ?

Vào khoảng thứ 4, bạn bỗng trở nên nhạy cảm lạ lùng, tuy nhiên điều này lại có ý nghĩa tích cực, giúp bạn nhìn nhận được các khía cạnh khác nhau của mọi tình huống diễn ra xung quanh mình.

Thứ 6 và thứ 7, nhớ cùng gia đình đi chúc Tết họ hàng nhé, đây chính là dịp để bạn hâm nóng tình cảm với mọi người đấy. Cuối tuần là dịp để bạn thực hành sự kiên nhẫn với một người bạn hay họ hàng nào đó.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sự ân cần ngẫu nhiên (có thể không ngẫu nhiên chút nào) sẽ khiến khởi đầu tuần mới của Sư Tử trở nên thật tuyệt vời. Bằng chính sự “không chờ đợi” của bạn, thứ 2 sẽ là bước đi chủ động cho cả tuần mới.

Vào khoảng thứ 4, bạn sẽ muốn tìm tòi, xem xét một quan điểm nào đó trên mọi khía cạnh để tìm ra kết quả tốt nhất. Và lời khuyên cho bạn: Giải pháp tuyệt vời đôi khi chỉ đòi hỏi một chút linh hoạt, biến hóa từ tư duy cũ.

Thứ 6 và thứ 7, sự kết hợp của trí tuệ và bản năng sẽ giúp bạn có câu trả lời cho riêng mình. Hãy nhìn nhận, lắng nghe thay vì nói ra lời, bạn sẽ cảm nhận được nhiều điều thú vị. Cuối tuần, một ai đó sẽ khiến cho tâm trạng bạn không mấy vui vẻ.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Tinh thần thoải mái, sự lạc quan, niềm vui rộn rã trong ánh mắt chính là điều rất dễ nhận thấy ở Xử Nữ khi tuần mới bắt đầu - một khởi đầu hoàn hảo cho cả chuyện tình yêu, công việc, phải không nào? Vào khoảng thứ 4, dọn dẹp và trang hoàng nhà cửa, tiện thể “bỏ kho” luôn những quan điểm, định kiến cũ và thay thế bằng những tư tưởng mới là cách để bạn “refresh” mình để chuẩn bị đón năm mới gần kề.

Thứ 6 và thứ 7, dù mọi người “giảm tốc” thì bạn vẫn rất muốn được mạo hiểm một chút, tuy nhiên lời nhắc nhở cho bạn là sự thiếu kiên nhẫn không khiến mọi việc được thúc đẩy đâu nhé, hãy bước theo nhịp chân của mình.

Cuối tuần, trước khi “gây sự” với ai đó, bạn cần thận trọng trong lời ăn tiếng nói nhé, đặc biệt nếu đối tượng ấy hơn tuổi mình.

Cảm xúc của Thiên Bình biến đổi liên tục khi tuần mới bắt đầu, bạn trở nên thiếu vững vàng và cần đến một chỗ dựa. Hít thở thật sâu, tìm khoảng lặng để “hạ nhiệt” hoặc tìm đến người mình tin cẩn để được sẻ chia… là tất cả những gì bạn có thể làm lúc này.

Vào khoảng thứ 4, cơ hội cho một câu chuyện lãng mạn cùng anh chàng (cô nàng) mới quen là rất lớn đấy, đừng bỏ lỡ nhé. Thứ 6 và thứ 7, dù những việc lớn khó giải quyết nhưng bạn vẫn có thể tìm thấy sự hài lòng bên các chi tiết nhỏ. Cuối tuần, một mối quan hệ nào đó sẽ phát triển vượt bậc, nhờ chính vào sự săn sóc của bạn trong suốt thời gian qua.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Sự kiên nhẫn đóng vai trò hết sức quan trọng với Bò Cạp khi tuần mới bắt đầu, hãy học cách chờ đợi để có được thời điểm thích hợp nhất để xúc tiến kế hoạch của bạn. Vào khoảng thứ 4, một số việc trở nên phức tạp, việc bạn cần làm lúc này là trả lời câu hỏi: Mình là người góp phần hay chỉ là khán giả? Hãy cân nhắc vai trò của mình một cách thật kỹ càng.

Vào thứ 6 và thứ 7, hai ngày đầu năm mới, đừng quên bày tỏ tình cảm của mình với mọi người và đón nhận sự yêu thương, quan tâm mà họ dành cho bạn. Cuối tuần, nhớ gìn giữ ngọn lửa ấm áp ấy trong trái tim tất cả những người bạn yêu quý nhé.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Dù trong mắt ai đó Nhân Mã không hào phóng chút nào thì lời khuyên cho bạn trong tuần này vẫn là: Thắt chặt hầu bao, chi tiêu dè dặt. Vào khoảng thứ 4, việc xây dựng các mối quan hệ trở thành điều quan trọng với bạn. Thứ 6 và thứ 7, có lẽ bạn sẽ cảm thấy mệt mỏi vì quá nhiều cuộc vui đầu năm mới, hãy cho mình thời gian để nghỉ ngơi, thư giãn, ai cũng cần phải “nạp năng lượng” cơ mà!

Chủ nhật đích thị là một ngày vui của bạn, hãy cùng người thân đi chơi hay ở nhà nấu những món ăn ngon lành nhé.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Sự kiên trì trứ danh của Ma Kết giúp bạn được trả công thật xứng đáng khi tuần mới bắt đầu. Thử nhìn lại mà xem, những gì bạn chăm sóc, vun xới giờ đã mang lại kết quả tốt đẹp như thế nào, ắt hẳn bạn sẽ hài lòng đấy.

Thứ 4, hãy tiếp cận những ý tưởng mới (hoặc chủ nhân của nó) với một thái độ thật thận trọng, tuy nhiên đừng để sự hoài nghi khiến bạn “giải tán” tất cả.

Thứ 6 và thứ 7, bạn trở nên thật rực rỡ và đầy ấn tượng trong mắt mọi người nhờ sự cởi mở, vui vẻ của mình. Cuối tuần, nhớ dành thời gian cho gia đình nhé.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Tìm kiếm sự giúp đỡ từ bạn bè, đồng nghiệp trong việc quản lý thời gian và thiết lập mức độ ưu tiên công việc chính là điều Bảo Bình cần làm khi tuần mới bắt đầu. Nếu bạn bỏ qua điều này, hai ngày đầu tuần sẽ mang đến cho bạn những cơn khủng hoảng đấy.

Khoảng thứ 4, bạn trở thành người dẫn đầu - thật tuyệt làm sao khi ta có thể “chạm đến các vì sao”, phải không nào? Công việc, chuyện tình cảm, các vấn đề cá nhân… mọi thứ đều trong tầm tay.

Thứ 6 và thứ 7, sự thực tế chiếm vai trò rất quan trọng với bạn. Hãy đặt ra những câu hỏi cho mình: Làm thế nào để vươn đến mục tiêu? Thực hiện các bước tiếp theo như thế nào? Sự nhìn nhận, đánh giá khách quan sẽ giúp bạn sớm tìm ra câu trả lời giá trị. Cuối tuần sẽ mang đến cho bạn sự đột phá ấn tượng.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Lập kế hoạch từng bước cho công việc, đời sống, các dự định cá nhân… là việc nên làm với Song Ngư lúc này đấy. Chắc hẳn bạn sẽ rất ấn tượng với sự tiến triển của công việc sau những nỗ lực của bản thân.

Vào khoảng thứ 4, tầm nhìn được mở rộng sẽ mang đến cho bạn nhiều bất ngờ mới. Hãy dành thời gian cho những gì bạn quan tâm, sau đó mở rộng cánh cửa trái tim, tâm hồn để đón nhận. Thứ 6, với tâm hồn phong phú của mình, bạn trở thành người truyền cảm hứng và mang đến cho bạn bè, gia đình, người yêu thương những giây phút vui vẻ. Chủ nhật sẽ là một ngày để bạn mơ mộng đấy.

H

hiensau99

Gieo quẻ tuần 7/2

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Tuần mới mang đến cho Dương Cưu không khí sôi động, tươi vui, hãy sẵn sàng, mạnh mẽ và tự tin đón nhận những điều thú vị mà cuộc sống mang đến cho bạn. Khó khăn tiềm ẩn trong những ngày này chính là sự thiếu kiên nhẫn với thứ mà đôi khi bạn phải bỏ công, bỏ sức một chút. Vào khoảng thứ 4 và thứ 5, chỉ với một chút duyên dáng thôi, bạn sẽ có được thứ mà mình muốn. Đừng quên đưa ra các ý tưởng của bạn thông qua con đường giao tiếp, hiệu quả sẽ rất bất ngờ. Cuối tuần, gia đình chính là nơi ủ yên cho bạn, hãy hướng mình tới tổ ấm để tận hưởng những giây phút thư giãn bình yên nhất nhé.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Bất kể có đang để tâm đến công việc, hoặc một nhân vật mới nào đó, Kim Ngưu cũng đừng vội vồ vập nếu chưa kiểm tra kỹ lưỡng. Nhớ xem xét giữa các lựa chọn của mình và chờ đợi cho tới thứ 4 hoặc thứ 5, khi lựa chọn tối ưu nhất xuất hiện. Đây là thời điểm mà sinh lực dồi dào giúp bạn giải quyết các vấn đề mang tính tư duy một cách hiệu quả.

Thứ 6 và thứ 7, dù không đạt được năng suất công việc như mong đợi, bạn vẫn có quyền tự hào về trí tuệ thông suốt của mình, và chắc chắn những người xung quanh sẽ phải ngạc nhiên về bạn. Cuối tuần, đừng quên mời bạn bè, người thân đến nhà mình và cùng nhau chia sẻ những phút giây ấm áp nhé, điều này sẽ thú vị hơn rất nhiều so với việc rong ruổi ngoài đường đấy.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Bất kể Song Sinh có đang ấp ủ ước mơ gì: công việc mới, điều kiện sống thay đổi, phục hồi mối quan hệ yêu đương… bạn cũng đều có thể thực hiện mong muốn ấy khi tuần mới bắt đầu. Và chìa khóa cho những ngày này chính là từ những người xung quanh bạn.

Vào khoảng thứ 4 và thứ 5, nhớ cho mình thời gian để nhẩm lại những gì bạn đã học. Điều này có thể là sự thách thức với bạn do sự thiếu tập trung, nhưng yên tâm, bạn có thể làm được với nỗ lực của mình.

Sự lãng mạn ngọt ngào sẽ gõ cửa nhà bạn vào khoảng thứ 6 hoặc thứ 7, đương nhiên mối quan hệ của bạn sẽ được cải thiện đáng kể đấy. Cuối tuần, nhớ cho mình thời gian nghỉ ngơi để tâm hồn thêm thư thái nhé.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải cần cố gắng kiểm soát những xúc cảm của mình, dù điều này không hề dễ dàng gì khi tuần mới bắt đầu. Giải pháp cho bạn là hãy chậm lại một chút, hít thở thật sâu và sau đó tìm các công việc có thể giải tỏa stress. Tới thứ 4 và thứ 5, đừng quên bám sát những người đồng hành với bạn, bất kể là trong công việc, tình cảm hay gì đi nữa.

Những ngày cuối tuần, các bữa tiệc vui lôi cuốn bạn, và tuyệt vời làm sao khi mọi người đều dành cho bạn sự quan tâm, yêu mến. Chủ nhật là thời điểm mà sinh lực bạn dồi dào nhất, hãy tự hỏi mình: Bạn thích làm gì nào?

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sự dí dỏm giúp Sư Tử có một khởi đầu thật vui khi tuần mới đến. Đây cũng là thời điểm mà bạn có được những thông tin “bí mật” mà ai đó chưa từng chia sẻ với bạn, và cũng vì thế, một bí mật riêng tư nào đó của cá nhân bạn cũng được tiết lộ. Giữa tuần, trong khi đồng nghiệp hoặc bạn bè trở nên nóng nảy, nhớ học cách kiềm chế, đừng “đổ dầu vào lửa” và khiến mọi người mất vui. Khoảng thứ 6 và thứ 7 - khoảng thời gian mà mọi thứ đều có thể xảy đến, hãy giữ cho mình thái độ điềm tĩnh, đừng quên điều gì là giá trị nhất với bạn và từ đó, đưa ra quyết định dứt khoát cho mình.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Trong khi điều Xử Nữ nghĩ đến, khi ngày thứ 2 gõ cửa chính là cuộc thảo luận đầy khí thế thì ai đó lại biến nó thành một cuộc cãi vã. Vậy thì lời khuyên cho bạn chính là hãy thận trọng hơn trong cách hành xử, đặc biệt trong công việc. Thứ 4 và thứ 5, chỉ bằng những thay đổi nho nhỏ giúp bạn khám phá sâu sắc hơn tâm hồn mình, vậy thì đừng ngại ngần giãi bày những gì bạn ấp ủ để được cảm thông, chia sẻ. Thứ 6 và thứ 7, tư duy nhạy bén giúp bạn tăng tốc nhanh hơn mọi người xung quanh mình, tuy nhiên việc có thúc giục họ hay không tùy thuộc vào bạn. Cuối tuần chính là cơ hội tuyệt vời cho các cuộc gặp gỡ, đoàn tụ đấy.

Thiên Bình có sẵn sàng dàn hòa với người bạn, đồng nghiệp hoặc hàng xóm mà bạn đang có xích mích hay không? Nếu câu trả lời là có, đừng chần chờ nữa nhé, bởi thời gian trôi qua, mâu thuẫn sẽ càng trở nên khó hàn gắn. Tuần này chính là thời điểm đẹp để bạn hòa giải mọi hiểu lầm, nhớ nhường nhịn và khoan dung hơn với họ nhé. Vào khoảng thứ 6 hoặc thứ 7, một cuộc trao đổi nào đó trở nên gay gắt. Cuối tuần hoàn toàn không phù hợp với những điều phức tạp, nhưng những gì đơn giản sẽ mang lại cho bạn sự dễ chịu cho tâm hồn.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Nếu Bò Cạp cảm thấy việc quản lý sức khỏe đang lỏng lẻo thì đây chính là lúc để bạn chấn chỉnh lại tình hình đấy. Hãy bắt đầu từ những điều nhỏ nhặt nhất: ăn uống đủ dinh dưỡng, đi dạo, tập luyện… Vào khoảng thứ 4 và thứ 5, một tình huống nào đó sẽ trở nên căng thẳng, nhưng sự mềm dẻo, khéo léo trong giao tiếp sẽ giúp bạn giành chiến thắng, thay vì thoái lui trong thất vọng. Cuối tuần, lời khuyên cho bạn chính là sự kiên nhẫn, tỉnh táo và cẩn trọng. Chủ nhật, nhớ lắng nghe bản năng mách bảo nhé.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Nhân Mã sẽ rất yêu thích các trò chơi khi tuần mới bắt đầu, bất kể đó là các trò trí tuệ hay vận dụng sức lực. Hãy tham gia hết mình để có được niềm vui, tiếng cười và cả chiến thắng nữa. Những ngày kế tiếp, đừng quên giúp đỡ mọi người khi họ cần đến bạn, bất kể người ấy có lên tiếng đề nghị hay không. Bạn biết rồi đấy, sự tinh ý sẽ giúp bạn nhận ra thật nhiều điều. Thứ 6 và thứ 7, dù hết sức bận rộn nhưng bạn lại không nhận được sự khuyến khích tinh thần như trong đợi, tuy nhiên bạn vẫn cần cố gắng giải quyết các công việc được giao bằng sự cẩn thận, tỉnh táo. Cuối tuần, hãy dành thời gian cho những gì bạn thích.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Những người thân thiết trong gia đình và bạn bè hoàn toàn có thể giúp Ma Kết hóa giải những phiền lo khi tuần mới tìm đến, đồng thời chỉ cho bạn thấy hướng đi phù hợp với từng tình huống. Vậy thì còn chờ đợi gì mà không tìm đến họ?

Thứ 4 và thứ 5 sẽ mang đến những bước cải thiện đáng kể trong công việc hay đời sống tình cảm, hoặc đơn giản hơn là trong tâm trạng của bạn. Những ngày tiếp theo, công việc vất vả đòi hỏi ở bạn nhiều sức lực, đồng thời một vài vấn đề về tinh thần cũng khiến bạn phân tâm. Dù gì đi nữa, hãy suy nghĩ thật chủ động, lạc quan, bạn sẽ có một cuối tuần tuyệt vời cho sự thay đổi.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Ngày đầu tuần sẽ trở nên thật tuyệt vời nếu Bảo Bình sử dụng tư duy nhạy bén để đưa ra các ý tưởng mới mẻ hoặc xây dựng những kết nối thú vị. Đừng quên đồng hành cùng những người bạn cũng có “tư tưởng lớn” giống mình nhé.

Thứ 4 và thứ 5, sự so sánh sẽ mang đến cho bạn một chút khó chịu, tuy nhiên sự tiếp thu, học hỏi sẽ mang lại cho bạn nhiều điều. Thứ 6 và thứ 7 chính là thời điểm tuyệt vời để bạn thổi bùng ngọn lửa của tình yêu, hãy cùng người ấy tận hưởng những phút giây thú vị bên nhau nhé. Cuối tuần, đừng quên dành thời gian cho gia đình thân yêu.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Nếu ai đó đang cố gắng giấu giếm Song Ngư một điều gì đó, thậm chí nếu bạn đang giữ một bí mật không muốn nói ra, đây là lúc để mang chúng ra ánh sáng. Vào khoảng thứ 4 và thứ 5, thông qua mọi cách bạn có thể diễn đạt, hãy bày tỏ những suy nghĩ của mình với người bạn quan tâm.

Thứ 6 và thứ 7, hãy cẩn thận, chắc chắn với mỗi bước đi của mình nếu không muốn vấp phải một rắc rối bất ngờ. Cuối tuần, đừng quên hướng mình đến nghệ thuật để cảm nhận những điều đẹp đẽ từ cuộc sống.

D

diep_2802

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Nếu ai đó đang cố gắng giấu giếm Song Ngư một điều gì đó, thậm chí nếu bạn đang giữ một bí mật không muốn nói ra, đây là lúc để mang chúng ra ánh sáng. Vào khoảng thứ 4 và thứ 5, thông qua mọi cách bạn có thể diễn đạt, hãy bày tỏ những suy nghĩ của mình với người bạn quan tâm.

Thứ 6 và thứ 7, hãy cẩn thận, chắc chắn với mỗi bước đi của mình nếu không muốn vấp phải một rắc rối bất ngờ. Cuối tuần, đừng quên hướng mình đến nghệ thuật để cảm nhận những điều đẹp đẽ từ cuộc sống.
====================
Mong rằng nó sẽ đúng :))

H

hiensau99

kìa sao bạn còn chưa thanks mình cái nhỉ
...........................................................

T

thienthan74

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Trong khi điều Xử Nữ nghĩ đến, khi ngày thứ 2 gõ cửa chính là cuộc thảo luận đầy khí thế thì ai đó lại biến nó thành một cuộc cãi vã. Vậy thì lời khuyên cho bạn chính là hãy thận trọng hơn trong cách hành xử, đặc biệt trong công việc. Thứ 4 và thứ 5, chỉ bằng những thay đổi nho nhỏ giúp bạn khám phá sâu sắc hơn tâm hồn mình, vậy thì đừng ngại ngần giãi bày những gì bạn ấp ủ để được cảm thông, chia sẻ. Thứ 6 và thứ 7, tư duy nhạy bén giúp bạn tăng tốc nhanh hơn mọi người xung quanh mình, tuy nhiên việc có thúc giục họ hay không tùy thuộc vào bạn. Cuối tuần chính là cơ hội tuyệt vời cho các cuộc gặp gỡ, đoàn tụ đấy.

:((

P

...pebun...gac0n...

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Nhân Mã sẽ rất yêu thích các trò chơi khi tuần mới bắt đầu, bất kể đó là các trò trí tuệ hay vận dụng sức lực. Hãy tham gia hết mình để có được niềm vui, tiếng cười và cả chiến thắng nữa. Những ngày kế tiếp, đừng quên giúp đỡ mọi người khi họ cần đến bạn, bất kể người ấy có lên tiếng đề nghị hay không. Bạn biết rồi đấy, sự tinh ý sẽ giúp bạn nhận ra thật nhiều điều. Thứ 6 và thứ 7, dù hết sức bận rộn nhưng bạn lại không nhận được sự khuyến khích tinh thần như trong đợi, tuy nhiên bạn vẫn cần cố gắng giải quyết các công việc được giao bằng sự cẩn thận, tỉnh táo. Cuối tuần, hãy dành thời gian cho những gì bạn thích.

đã tks
:x :x :x

P

pisces.uirgo

ơ, cái nì là phải update liên tục í nỉ!?
...........................................................!

H

hiensau99

Gieo quẻ tuần 14/2
Sự khác biệt giúp Bảo Bình tạo ấn tượng trước đám đông trong ngày đầu tuần.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Giao tiếp đơn giản, dễ hiểu trong ngày đầu tuần này sẽ giúp ích cho Dương Cưu thay vì các cuộc thảo luận rắc rối. Tối thứ hai, những cảm xúc lạ lùng sẽ tìm đến với bạn, hãy cố gắng chế ngự chúng, hoặc tìm đến người mình thực sự tin tưởng để được sẻ chia, bạn sẽ thấy dễ chịu hơn rất nhiều.

Thứ 5 và thứ 6, bạn rực rỡ, tự tin – hãy mạnh dạn thể hiện mình, bạn sẽ nhận được không ít sự ngưỡng mộ. Cuối tuần, cố gắng kiên nhẫn và học cách dung thứ nhé, đừng cao giọng chỉ trích người khác.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu nên tránh ký kết giấy tờ văn bản, cam kết cá nhân trong ngày đầu tuần này. Tối thứ hai cho đến những ngày tiếp theo, bạn sẽ có thêm sự tự tin với những bước tiến mới của mình, hãy để trực giác mách nước cho bạn những điều quan trọng nhất.

Thứ 5 và thứ 6, thái độ chân thành, rộng lượng mang lại cho bạn những điều tốt đẹp, hãy dành cho mọi người sự quan tâm, bạn sẽ nhận được những điều xứng đáng. Cuối tuần mang đến cho bạn thật nhiều cơ hội vui vẻ và lãng mạn.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Đầu óc Song Sinh tràn ngập những ý tưởng hấp dẫn trong ngày đầu tuần, và đương nhiên, bạn cần khám phá những hướng đi mới táo bạo cho chính mình. Hai ngày tiếp theo, các vấn đề thực tế chiếm trọn mối quan tâm của bạn, điều phải làm lúc này chính là gạch *** những công việc dang dở và giải quyết chúng.

Thứ 5 và thứ 6, bạn trở nên nhanh nhẹn, đáng yêu lạ lùng, và đương nhiên, không ít ánh mắt sẽ đổ dồn về phía bạn. Cuối tuần, đừng quên dành thời gian cho gia đình hay những người bạn thân thiết nhất nhé.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Ngày đầu tuần của Cự Giải đích thực là nhiều việc phải làm, nhưng bạn thấy mình có quá ít thời gian. Yên tâm đi, sinh lực dồi dào sẽ luôn là hậu thuẫn tuyệt vời cho bạn. Hai ngày tiếp theo, sự sâu sắc, chu đáo giúp bạn tạo nên những thay đổi ấn tượng cho cuộc sống của chính mình.

Thứ 5 và thứ 6, nhớ chi tiêu có chừng mực. Hãy suy nghĩ kỹ trước khi bỏ tiền ra mua bất cứ món hàng nào, và đừng quên bạn có những mục tiêu quan trọng trước mắt. Cuối tuần, bạn có thể dễ dàng gạch tên những thứ nhỏ nhặt trong danh sách công việc cần phải làm.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sư Tử sẽ hoàn thành được rất nhiều công việc và có thật nhiều niềm vui khi tham gia các hoạt động nhóm trong ngày đầu tuần. Tối thứ hai và cả những ngày tiếp theo là cơ hội để bạn nghiền ngẫm, phân tích mọi xúc cảm của mình – điều này thực sự quan trọng.

Thứ 5 và thứ 6, thời điểm tuyệt vời để thể hiện mình, ắt hẳn mọi người sẽ phải ngạc nhiên và ấn tượng với sức mạnh, sự dũng cảm của bạn. Cuối tuần, chậm lại và điềm tĩnh hơn một chút nhé.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Những suy tính của Xử Nữ trở nên cực kỳ chính xác trong ngày đầu tuần, tuy nhiên đừng quên thêm vào đó yếu tố cảm xúc. Hai ngày tiếp theo, sự gọn gàng, cẩn thận trong công việc mang lại cho bạn sự hài lòng, và đừng ngạc nhiên khi nhận được sự đánh giá cao từ ai đó.

Thứ 5 và thứ 6, hãy sẵn sàng "chào đón" người cố gắng quản lý bạn từng ly từng tí, hoặc đưa ra cho bạn những lời giáo huấn khó chịu. Một cách lịch thiệp, hãy cho họ thấy bạn đang làm mọi việc tốt như thế nào. Cuối tuần, sự dí dỏm, đáng yêu giúp bạn có một ngày thật ngọt ngào.

Việc đưa ra các quyết định có vẻ không đơn giản chút nào trong ngày thứ hai này, tuy nhiên các ý tưởng thì bạn chẳng thiếu. Vài ngày tiếp theo, tạm gác các ý tưởng mới sang một bên, bạn cần dành thời gian cho những dự án đang thực hiện dang dở.

Thứ 5 và thứ 6, hãy để trí tưởng tượng bay bổng và khơi gợi những cảm xúc nồng nàn trong bạn. Cuối tuần, thời điểm thích hợp nhất cho các hoạt động tập thể, nhớ gật đầu đồng ý khi ai đó mời bạn dự tiệc đấy.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Một điều nhỏ nhặt có thể trở thành nguyên nhân cho sự va chạm không cần thiết trong ngày đầu tuần, và vì thế, hãy thận trọng. Những ngày tiếp theo, nhớ suy nghĩ thật nghiêm túc và cùng mọi người thảo luận các vấn đề một cách sâu sắc.

Thứ 5 và thứ 6, bạn sẽ không tránh khỏi sự stress, tuy nhiên việc để chúng "bám riết" lấy bạn hay tìm cách quản lý chúng tùy thuộc vào chọn lựa của bạn. Cuối tuần, sự ngẫu hứng sẽ mang lại cho cuộc sống của bạn những điều thú vị.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Nhanh nhạy trong tư duy là điều rất quan trọng với Nhân Mã trong ngày thứ hai này. Những câu trả lời linh hoạt, nhanh nhẹn giúp bạn thu về những mối lợi bất ngờ. Vài ngày tiếp theo, các mối quan hệ là điều bạn bận tâm, đặc biệt khi sự khác biệt giữa bạn và một ai đó sẽ càng được thể hiện rõ ràng hơn. Liệu bạn có thể đánh giá đúng họ, hay sự cách biệt ngày càng lớn?

Thứ 5 và thứ 6, niềm vui tìm đến và mang theo thật nhiều tiếng cười. Đương nhiên, sự hài hước, thân thiện của bạn khiến cuộc sống trở nên thật ngọt ngào – cho chính bạn và mọi người xung quanh. Cuối tuần, chú tâm đến những chi tiết nhỏ nhặt nhé, chúng thực sự giá trị đấy.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Những vấn đề riêng là mối bận tâm của Ma Kết trong ngày, tuy nhiên đừng vì thế mà bỏ quên mọi người xung quanh. Vài ngày tiếp theo, bạn phải "vật lộn" với một vài thay đổi trong công việc hoặc đời sống cá nhân, hoặc có thể là cả hai. Dù cho phản ứng ban đầu của bạn có thể không chủ động, tích cực lắm thì hãy cứ dành thời gian để xem xét chúng, bạn sẽ thấy rằng mọi thứ không quá khó chịu như mình nghĩ.

Thứ 5 và thứ 6, việc xem xét lại những mục tiêu lâu dài trở nên rất quan trọng, hãy tìm đến người bạn thân hoặc ai đó mình tin cậy để được tư vấn. Cuối tuần, niềm vui, sự hạnh phúc thể hiện trên gương mặt bạn khiến ai cũng phải ngoái nhìn.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Sự khác biệt giúp Bảo Bình tạo ấn tượng trước đám đông trong ngày đầu tuần. Hãy tạo cho mình tư duy, cách nhìn nhận mới mẻ, hẳn nhiên bạn sẽ lôi cuốn được sự chú ý của mọi người. Vào những ngày tiếp theo, nhớ lập danh sách và giải quyết từng việc một theo trình tự đã định trước, khi mọi thứ đã vào trật tự, bạn sẽ không mất thời gian cho chúng.

Thứ 5 và thứ 6, nguồn năng lượng mới lạ tràn ngập cơ thể bạn, đó chính là thời điểm cho những sự kiện mới lạ, những thay đổi bất ngờ tìm đến – và tuyệt vời là bạn yêu thích chúng. Cuối tuần, sự thân thiện giúp bạn nhận được những món quà giá trị.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Đầu tuần, Song Ngư không nên vội vàng đưa ra bất cứ quyết định quan trọng nào, bạn cũng cần phải sẵn sàng cho mọi thay đổi có thể xảy đến. Đây là thời điểm mà các lựa chọn mới sẽ trở nên phù hợp hơn với bạn. Tình yêu là chủ đề được nhắc nhiều nhất trong ngày thứ 3 và thứ 4.

Vào khoảng thứ 5 cho tới thứ 6, bạn cần có sự tập trung cao độ trong công việc mình làm cũng như đối tượng mình đang trò chuyện, hoặc nơi bạn muốn đến. Đừng để đầu óc trên chín tầng mây, nếu không hiệu quả công việc sẽ không được như mong muốn. Cuối tuần, suy nghĩ thấu đáo trước khi hành xử sẽ giúp bạn tránh được những phiền toái không đáng có.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom