giảng giùm nhé !

D

dpfiona

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình không rõ phương pháp bảo toàn e kiểu nửa phản ứng, bạn nào thông thạo giảng cho mình được không ? Và cho mình vài VD hay hay (không khó) nhé ! Thanks
À, ghi chú: năm nay mình học từ 10 lên 11, nhưng thích gọi mình-bạn với mọi người lắm (hơi vênh), nếu thấy ko được, hãy góp ý với mình, đó chỉ là sở thích bình thường thoai ^^

T

torai112

Nếu theo như lời bạn nói thì có lẽ là làm theo kiểu bảo toàn e nhưng vẫn phải viết phương trình phản ứng , theo tui nghĩ thì cứ đặt số mol của chất đầu pư và lập một hệ gồm các pt từ phản ứng và pt từ bảo toàn e.
Chúc vui !

S

soosdden

torai112 said:
Nếu theo như lời bạn nói thì có lẽ là làm theo kiểu bảo toàn e nhưng vẫn phải viết phương trình phản ứng , theo tui nghĩ thì cứ đặt số mol của chất đầu pư và lập một hệ gồm các pt từ phản ứng và pt từ bảo toàn e.
Chúc vui !
đã là bảo toàn e thì gần như chả bao giờ viết phương trình cả
có lẽ bạn kia đang nói bán phản ứng :D

1

153

dpfiona said:
Mình không rõ phương pháp bảo toàn e kiểu nửa phản ứng, bạn nào thông thạo giảng cho mình được không ? Và cho mình vài VD hay hay (không khó) nhé ! Thanks
À, ghi chú: năm nay mình học từ 10 lên 11, nhưng thích gọi mình-bạn với mọi người lắm (hơi vênh), nếu thấy ko được, hãy góp ý với mình, đó chỉ là sở thích bình thường thoai ^^
cái này học lớp 10 nhiều lắm mà !
tôi năm nay cũng 11 !
một số ví dụ nhe !
Hòa tan 3,2 g kim loại M trong dd HNO3 dư thì đc 0,896l hh 2 khí NO và Nò (đktc) có tỉ khối so với H2 17 . Xác định kim loại M ?
( Bài này là bài mở đầu khi bọn tôi học bảo toàn )

Top Bottom