Tâm sự Giận!

Quang Đông

Cựu CTV Thiết kế | Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
24 Tháng ba 2019
444
2,960
316
Đồng Tháp
Hogwarts School of Witchcraft and Wizardry
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Giận dữ, tức giận là một cảm giác rất ghê sợ, nó có thể biến một con người hiền lành như con thỏ :D trở thành một con sư tử dữ tợn! . Chắc hẳn không ai mà không từng trải qua cảm giác giận dữ này! Cảm giác ấy miêu tả sao nhỉ? Một chút bực mình, một chút khó chịu, lúc đó chỉ muốn mọi người nghe theo mình và hầu như không thể điều khiển được bản thân! Tuy nhiên chính từ việc không kiềm chế được bản thân này mà đã dẫn đến các lời nói, hành động không phù hợp khiến người bị chúng ta trút giận thù ghét mình!
Vì vậy khi giận hãy nhớ kĩ là hãy kìm chế lại, không được nói gì cả, hãy im lặng đừng nói gì mặt kệ người kia có nói hay không, nghĩ đến xem mình sai hay họ sai, hãy nghĩ kĩ lại xem mình có quá đáng không, bình tĩnh lại, nói chuyện thẳng chứ không nên giận dữ mà chửi nhau!
Nói như vậy chứ mình biết những điều trên là rất khó thực hiện, đang giận mà làm sao có thể bình tĩnh được, nhưng hãy suy nghĩ kĩ xem chuyện đó có đáng giận không, mình có lỗi không, và hãy bình tĩnh mà nói chuyện!
Lần giận gần đây của mình đó là giận dữ với con nhỏ kia trong lớp, vì mình bị nghi oan, hai đứa mình ném bốp viết, chai nước rối loạn cả lớp, ghê lắm! Sau thì cũng làm lành, thật may vì mình chưa mất tình bạn, suýt nữa thì chỉ vì cơn giận dữ nhất thời mà đánh mất tình bạn mãi mãi!
Vậy lần giận gần đây nhất của bạn là gì? Giận dữ với ai? Tại sao giận?

Attachments

6.1 KB · Đọc: 27
Top Bottom