Tin tức Giải thưởng gì đấy... Vào xem ngay nào!

Status
Không mở trả lời sau này.
T

tranquang

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hi all,

Thay mặt BQT, Trần Quang tôi xin có vài lời với các đồng chí:

- Trong topic [20/11]-Tri ân người đưa đò >>> Ở đó, tất cả mọi lời chúc, mọi entry các bạn viết lên từ trong sâu thẳm nỗi lòng mình, với mong muốn giản dị là được gửi tới thầy cô mình những lời chúc đẹp nhất, ngọt ngào nhất và ân tình nhất... Có lẽ, những thầy cô của các bạn sẽ vui mừng lắm vì có những người học trò như thế! Riêng bản thân tranquang tôi được đọc và cảm nhận những lời chúc cũng thấy được phần nào tâm tư và tình cảm mà các bạn gửi vào trong từng câu chữ thân thương ấy. Và... ước gì, tôi cũng được 1 lần đứng trên bục giảng!

- Và... điều cần thông báo: Trong những entry ấy, có một entry mà thành viên BQT thấy nhiều tâm tư khi đọc xong và chọn nó là entry thay cho lời chúc hay nhất của một thành viên mẫn cán trong ngôi trường chung của chúng ta. Đó là bạn: Leejunki18
>>> Và phần thưởng của bạn sẽ là 50k cộng vào tài khoản! Cả nhà chúng ta hãy cùng comment chúc mừng bạn ý nhé ngay trong topic này nhé!

Dưới đây, xin được đăng lại bài viết ấy để cả nhà cùng đọc:

Lớp 12...Nhanh thật đấy nhỉ...Hỳ..năm nay là năm cuối cùng con được ngồi lì ở nhà để lại làm báo,lại viết xã luận.Nói thế thôi chứ thực ra con chả hứng thú với vụ này tí nào,nhưng mà,cứ đọc bài xã luận của con đj,thế nào thầy cũng thấy khác với những lớp khác,thầy ạh.
...Xã luận...con viết về tình cảm của chính con...Chẳng nói biết ơn.chẳng nói kính trọng...Con viết vè "Bụi thời gian"...Bụi thời gian là gì thầy nhỉ???...Hỳ..thầy cứ đọc đj nhé...

Lớp 12...Thế mà những kỉ niệm với thầy cô thời đj học con nhớ chẳng nhiều...Có phải nhịp sống bây giờ có quá nhiều thứ nhétậhay bộ óc của con có giới hạn...Con cũng chẳng biết nữa...
Con chỉ nhớ,hồi mẫu giáo,thầy cô trong con là những giờ cơm,cô canh chúng con ăn,đút cơm cho chúng con...Có lúc cô kêu chúng con ăn lâu,đang ăn lại còn đánh cãi nhau...Thế nhưng bọn con phải ăn hết bát cơm bự chảng cô mới cho đj ngủ...Rồi những tiết học chẳng thành tiết,đang học bọn con lại đòi chơi...Rồi khóc nhè,rồi mếu máo...
Tiểu học trong con là những thầy cô gần khu con ở...vì thế,cứ mỗi lần con vj phạm cô lại về mách mẹ con...Nhiều lúc con thấy ghét cô lắm ấy...Thế nhưng,giờ học nào cô cũng chăm chút cho con,kèm cặp từng bạn,vì lớp tiểu học đâu có đông.Còn nhớ vụ con cùng nhỏ Minh Anh cãi nhau,giận dỗi...2 đứa còn "cạch",ko chơi với nhau cơ.Cô biết &...con cũng chảng biết cô đã làm thế nào để giảng hòa cho con cùng nó cả...Nhiều lúc,con ước,sau này con cũng sẽ trở thành một giáo viên như cô...

Lên cấp 2.Hình tượng thầy cô trong con cũng ko còn là "thần tượng" nữa...Con gọi cô dạy Văn là mẹ Phong,cô dạy Toán là mẹ Loan...nhưng cũng đã có lần,con gọi thầy này cô kia là ông,là bà...Nghĩ lại bây giờ con thấy ân hận quá...Hồi ấy ko biết trân trọng nên bây giờ...Ngày ấy,trường mình alf trường điểm,cỏa trường có 8 lớp,chia đều 4 khối.Thế nên,thầy cô dạy lớp nào là nhớ lun học trò lớp ấy.Theo bọn con suốt 4 năm,đứa nào chữu xấu đẹp,nhìn chữ là cô đọc ra tên từng đứa.Cô quan tâm từng học trò,ko hời hợt,ko sáo rỗng.....Rồi những ngày học bồi dưỡng Văn,cả cô & trò ở lại trường cả ngày CN.gặm bánh mì rồi chiều trah thủ ôn tiếp...Cấp 2...tự dưng con thấy yêu thầy cô mình ghê cơ...thầy cô đáng để con kính trọng.

Lên cấp 3...ừm...bây giờ...con đang học năm cuối của thời cấp 3 đây...hahaha...Con cũng đã hiểu,thầy cô cũng là con người,cũng có lo toan,có ích kỉ...Con nói thật mà...(Xin lỗi những thầy cô đáng kính,thực sự thì con viết theo đúng tâm tư,suy nghĩ của mình) ... Con ko biết ờ trường # thế nào chứ trường mình...có truyền thống...20/11 với Tết là phải "phong bì" + quà cho tất cả thầy cô dạy....20-10,8-3 là hoa + quà cho cô giáo....Con cũng ko biết...thực tế năm nay bọn con định làm #,nhưng thầy đã gọi con ra...thầy hỏi...lớp làm thế nào rồi....cán bộ lớp thấy lớp # nó làm thế nào thì làm như thế...đừng để mất mặt thầy...Thầy ơi,con đã khóc thầy ạh....Biết nói thế nào nhỉ...Hay đấy chỉ là 1 số rất nhỏ trong số những thầy cô đang đứng trên bục giảng...Chẳng biết từ bao giờ,sự kính trọng trong con cứ giảm dần đj....Năm ngoái,co chủ nhiệm bọn con cũng nói với cả lớp...như thầy nói với con hôm nay..........Con đau lòng quá thầy ạh...

Hết thời học sinh...con lên được lớp 12 như hôm nay...là nhờ công dạy bảo của thầy cô...có thầy thế này,có cô thế kia....nhưng con tin rằng......rồi sẽ có một lúc nào đó...con cũng sẽ nối nghiệp thầy cô...nỗi nghiệp tri thức...&...lỗi nghiệp cả cách sống ?.,...Có lẽ là ko bao giờ ....Hôm nay...con thấy thế là quá đủ.....

Ngày 20-11...con xjn dâng lên thầy cô một nén hương lòng cùng sự tri ân & sự tạ ơn do một lần nào đó đã làm thầy cô phải buồn lòng.............

B

boybuidoi_147

xướng nhỉ dc 50k cơ đấy :khi (56):
Bài đó em thấy không hay cho lém nhưng lại là tình cảm thịt 50k là xứng đáng òy :khi (189):

I

ILoveNicholasTeo

hi hi chúc mừng chị leejunki18!

Chị giỏi thật đó... viêt hay quá !!!

...dám viết tất cả những gì mình nghĩ không câu lệ gì cả... phục quá

thật xứng đáng với giải thưởng ,

Chúc mừng chị nha...

C

catinh_cute

hay wa ta, toan nhung j` minh dang nghi, cai ngay 20-11 bi gio khac xua wa ,bit la the nhung hem lam theo cung hem dc,kho xu that.chi dam noi the' that phuc.thay co co doc duoc hay hieu cho long hs tui em,nhung du the' nao tui em cung yeu wuy cac thay co nhieu nhieu lam'.(cho du phong bi tui em it hon cua lop ben canh)^=^

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom