giai thich hien tuong ne

A

awseen

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

tại sao khi lắc mạnh chai bia rồi đập mạnh vào đáy chai theo chiều dưới lên thì nắp chai bia sẽ bật ra****************************************************************************************************************??????hixhix

thu2 phai nup rui

A

anhsao3200

tại sao khi lắc mạnh chai bia rồi đập mạnh vào đáy chai theo chiều dưới lên thì nắp chai bia sẽ bật ra************************************************ ************************************************** **************??????hixhix
Theo mình nghĩ như sau:
+ lắc mạnh là vì trong bia có ga khi đó không khí trong chai bia sẽ tạo ra áp suất lớn lên thành chai cũng như nắp chai làm nắp chai có xu hướng bật ra ngoài
+ việc đập mạnh vào nắp chai chỉ để tăng áp suất cái này cậu có thể giải thích theo kiến thức cậu đã được học ở lớp 10 chương chất lưu, vì vậy áp suất do lắc chai và do đập đáy tạo ra áp suất làm xuất hiện lực làm bay nắm chai ra ngoài

H

heartrock_159

theo mình thì bạn đừng làm vậy nhé, người ta chế ta cái mở bia không mở lại thích đập đáy chai làm chi cho mất công, cũng giống như việc giả sử em bạn bị mắc xương ở cổ chẳng lẽ bạn lấy ta "bét" vào mông em bạn để xương bay ra, bạn phải lấy tay hoặc vật lấy xương lấy ra chứ:khi (197)::khi (197)::khi (197)::khi (197)::khi (197)::khi (151)::khi (151)::khi (151)::khi (151)::khi (151):

V

vuloi107

theo mình thì bạn đừng làm vậy nhé, người ta chế ta cái mở bia không mở lại thích đập đáy chai làm chi cho mất công, cũng giống như việc giả sử em bạn bị mắc xương ở cổ chẳng lẽ bạn lấy ta "bét" vào mông em bạn để xương bay ra, bạn phải lấy tay hoặc vật lấy xương lấy ra chứ:khi (197)::khi (197)::khi (197)::khi (197)::khi (197)::khi (151)::khi (151)::khi (151)::khi (151)::khi (151):

học = không rớt (đk)
kết quả là học = rớt
\Rightarrow không rớt = rớt \Leftrightarrow không=1 \Rightarrowsai bét

Top Bottom