Giải mã phim hoạt hình VN!

S

shirafune

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tớ xem phim HH của Mĩ, của Nhật Bản mà tớ buồn lắm ý. Xem lại phim HH nước mình, màu sắc ko tươi, nhân vật đơn giản, nhàm chán, nội dung đơn điệu,...v...v...
Hình như ở VN ít ai chú ý đến chuyện này. Tớ ko có ý phê phán gì nhưng tớ, và nhiều người khác nữa rất muốn xem 1 bộ phim HH VN. Hay là truyện tranh cũng được. Miễn là hay và đẹp, ý nghĩa như HH nước ngoài.
À, ko biết bây giờ họ có đang làm bộ phim HH nào ko nhỉ???8-|

B

bupbe_dautay

Về phần film hoạt hình VN, tớ cg~ coi nhiều, ở phần phim về lịch sử trên kênh VTV3 ấy.
Nội dung hay, màu sắc cg~ đc, nhưng hình ảnh thj` ko ổn cho lắm.
VD: nhân vật người: cằm, chân, tay... đều ko đẹp, âm thanh cg~ vậy. Nhưng dù sao VN mình chưa thể bằng các nước # nên ko thể so sánh rằng VN cần phải bằng các nước đó đc.
Cũng mong VN mình sớm có bộ phim hoạt hình hay và đẹp ^^

P

phamminhkhoi

Noí chung phim VN còn quá nặng về mặt đạo đức & văn hoá, thành ra lên gân & không hấp dẫn được người xem.

Phim hoạt hình cũng vậy. Nhìn chung công nghệ làm phim hoạt hình của ta cũng chẳng phải yếu kém gì đâu. Nhưng chẳng ai có đủ can đảm để tạo một bứt phá.

Không biết bao giờ điện ảnh nước nàh mới tiến lên ngang tầm quốc tế được.

L

laban95

Nếu muốn nói ra thì VN mình cũng đâu thiếu ng` có trình độ, đâu thiếu chuyện để nói (Cố tích, lịch sử vô kể, chuyện thg` ngay`...)
Nhưng thiếu sáng tạo, thiếu bức phá & thiếu sự đầu tư thì hỏi làm sao bằng nc' ngoài đc?

T

thuyhoa17

các bạn cố chờ vài năm nữa, khi tớ lớn tớ sẽ làm những bộ phim hoạt hình như ý của các cậu :):):)
Tớ hứa đấy. Nếu sau này có ai làm ra những bộ phim hoạt hình giống như ý của các cậu thì nhớ đó là thiensubinhminh123 trong diễn đàn học mãi nghe các bạn!!!!!!!!

N

never_love_u

Hoạt hình VN có nét vẽ cứng, màu sắc ko tươi và nội dung hầu hết như nhau nên ko hấp dẫn người xem

Top Bottom