Vật lí Giải đáp thắc mắc minigame "Bậc thầy thí nghiệm"

Status
Không mở trả lời sau này.

HMF Vật lí

BQT môn Vật lí
2 Tháng năm 2017
290
744
121

minhtam8a2@gmail.com

Học sinh gương mẫu
Thành viên
12 Tháng hai 2016
521
1
2,580
326
16
Bình Định
THCS Ghềnh Ráng
Dạ giả sử nếu chúng ta tham gia nhưng có khi ra đề ta không làm được vì có thể là khá khó, hoặc thuộc kiến thức chưa được học, ví dụ như em chỉ mới học lớp 8 thôi. Vậy thì bản thân em có khả năng tham gia dự thi không ạ?
Em xin cảm ơn

Pyrit

Cựu Mod Vật Lí
Thành viên
27 Tháng hai 2017
2,140
4,211
644
18
Cần Thơ
THPT Chuyên Lý Tự Trọng
Dạ giả sử nếu chúng ta tham gia nhưng có khi ra đề ta không làm được vì có thể là khá khó, hoặc thuộc kiến thức chưa được học, ví dụ như em chỉ mới học lớp 8 thôi. Vậy thì bản thân em có khả năng tham gia dự thi không ạ?
Em xin cảm ơn
Được em nhé, bọn anh sẽ cố gắng gợi ý hết sức có thể để em nghĩ ra cách làm =)) nhũng gợi ý của bọn anh sẽ giúp em rất nhiều :v trong việc tra google chẳng hạn, nói chứ nhé tra google cũng là một kĩ năng cần thiết đó, cái gì ta không biết thì ta phải tìm tòi chứ nhỉ :D. Nhưng với tình hình vẫn chưa có người đký tham gia như thế này hoặc nếu có mà ít thì chắc phải hủy minigame quá, mai là hết hạn rồi :)

minhtam8a2@gmail.com

Học sinh gương mẫu
Thành viên
12 Tháng hai 2016
521
1
2,580
326
16
Bình Định
THCS Ghềnh Ráng
Anh ơi, trong thể lệ chương trình, có phần quay video, nhưng có bạn không có điện thoại để quay vậy thì không tham gia được đúng không ạ

Hoàng Long AZ

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
17 Tháng mười hai 2017
2,553
3,576
564
▶️ Hocmai Forum ◀️
Anh ơi, trong thể lệ chương trình, có phần quay video, nhưng có bạn không có điện thoại để quay vậy thì không tham gia được đúng không ạ
Em có thể mượn điện thoại của bố mẹ, bạn bè hoặc 1 ai khác để quay video tham gia minigame mà :p

Thủy Ling

Cựu Mod Sinh học
Thành viên Test
Thành viên
19 Tháng chín 2017
2,249
2,409
409
Phú Yên
trung học
Mình góp ý một chút nhờ:
1. Yêu cầu dụng cụ thì khá là khó khăn để hút thành viên tham gia vì không phải ai cũng hình dung được dụng cụ thí nghiệm vật lí. Nên lưu ý thêm cho tv là dụng cụ đó dễ tìm hoặc phạm vi đồ dụng đơn giản thì sẽ cụ thể hoá để tv có niềm tin là mình làm được hơn.
2. Có thể dời thành 5 ngày đăng kí không nhỉ? 3 ngày thì mình thấy hơi ngắn. Trừ hao thời gian share link nên fb để pr cho minigame nữa nhỉ?!
3. Mình thấy hình thức BTC quay video rồi hỏi tv giải thích hiện tượng ổn hơn là để tv quay vì điều kiện của các bạn tầm 2k7-2k5 thì có thể không tiện ( cái này cũng khá khập khiễng vì đòi hỏi BTC phải làm TN hơi khó và mới mẻ để có cái hỏi mà không dễ search trên gg)
P/s: có thể thay đổi hay sao đó chứ hủy uổng lắm nha. Công sức lên kế hoạch tìm đề các kiểu nên cứ từ từ chỉnh ...hmmmm
Hóng minigame box lí :)

Hàn Phi Công Tử

Học sinh
Thành viên
4 Tháng năm 2021
108
301
36
19
Bình Định
THPT Nguyễn Trân
Khuyên câu chân thành: Không nên tổ chức minigame.

Các mod lý đợt này đều là những người giỏi, nên tổ chức các chủ đề thảo luận, hoặc giải bài nâng cao, thi đua với nhau để phục vụ cho nhu cầu học tập của bản thân. Không nên phí tâm sức tổ chức các minigame với những mục tiêu không rõ ràng.

Kiều Anh81

Banned
Banned
Thành viên
20 Tháng năm 2020
407
1,895
156
Hà Nội
Thiên đường
Khuyên câu chân thành: Không nên tổ chức minigame.

Các mod lý đợt này đều là những người giỏi, nên tổ chức các chủ đề thảo luận, hoặc giải bài nâng cao, thi đua với nhau để phục vụ cho nhu cầu học tập của bản thân. Không nên phí tâm sức tổ chức các minigame với những mục tiêu không rõ ràng.
Nhưng bạn ơi minigame mang tính giải trí sau những h học hoặc để các bạn thành viên có thêm kiến thức ạ ( nó giống vừa học vừa chơi á):D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom