Giải đáp thắc mắc chương I

B

banmaituoidep

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em học lớp 10, bây giờ thì học chương I Động học chất điểm nhưng mà công thức khá khó và rối chắc tại em chưa đọc bài kĩ ở nhà :( . Anh chị giải thích giúp em những công thức quan trọng với phần vẽ đồ thị nhé. (Em không muốn mắc lỗ hỏng ở chương này)
Cảm ơn anh chị nhiều

:khi (166):

Last edited by a moderator:
M

mua_sao_bang_98

Em học lớp 10, bây giờ thì học chương I Động học chất điểm nhưng mà công thức khá khó và rối chắc tại em chưa đọc bài kĩ ở nhà :( . Anh chị giải thích giúp em những công thức quan trọng với phần vẽ đồ thị nhé. (Em không muốn mắc lỗ hỏng ở chương này)
Cảm ơn anh chị nhiều

Mình nghĩ bạn nên đọc trước bài thật kĩ trước khi đến lớp! Còn về phần giải thích công thức thì mk thấy công thức nào cũng quan trọng bạn ạ! trước tiên thì bạn phải hiểu công thức thì học thuộc mới dễ đc!
vd: công thức tính quẵng đg trong cđ thẳng đều: s=vt phải có vận tốc nhân thời gian thì quẵng đg trong chuyển động thẳng biến đổi đều cũng vậy: $s=v_0.t+\frac{1}{2}a.t^2$ phải có đại lượng nhân với nhau ra quẵng đường ấy! trong công thức này thì $v_0$ ứng với vận tốc ở gốc tọa độ - điểm gốc, t là thời gian đi trên quẵng đường s!
công thức mk thấy cũng khá là nhiều vì vậy bạn không hiểu công thức nào hoặc bài nào thì up lên mk và các men trong diễn đàn sẽ giúp bạn! okie nhé!

T

thang271998

Cảm ơn anh chị nhiều

Công thức phần động lự học này thì mình thấy phần công thức liên quan đến nhau rất nhiểu
VD: Công thức trong chuyển động thẳng biến đổi đều có thể áp dụng cho rơi tự do còng chuyển động đều thì mình thấy nó cũng dễ nhớ lắm bạn à.
-Bạn chỉ cần hiểu bản chất là tự nhiên nó sẽ thuộc thôi

Top Bottom