giải bài toán ai giỏi giải nè

M

muasaobang_9696

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1) a/a+b+c + a+b+c/a + b/a+b+c + a+b+c/b +c/a+b+c + a+b+c/c - a-/b - a/c - b/a - b/c -c/a - c/b
rồi đó giải hộ đi:p:p:p
2) cho : 5a^2+b^2 = 5ab với 2a>b>0
tính giá trị của M = ab/4a^2 - b^2
3) tìm giá trị nhỏ nhất của bieeut thức :
A = 1/4 x^2 - x/6 - 1

Để th1104 sửa hộ đề nha :D

Bài 1: Tính

[TEX]\frac{a}{a+b+c}[/TEX] + [TEX] \frac{a+b+c}{a}[/TEX] + [TEX]\frac{b}{a+b+c}[/TEX] + [TEX]\frac{a+b+c}{b}[/TEX] + [TEX]\frac{c}{a+b+c}[/TEX] + [TEX]\frac{a+b+c}{c}[/TEX] - [TEX]\frac{a}{b}[/TEX] - [TEX]\frac{a}{c}[/TEX] - [TEX]\frac{b}{a}[/TEX] - [TEX]\frac{b}{c}[/TEX] - [TEX]\frac{c}{a}[/TEX] - [TEX]\frac{c}{b}[/TEX]

Bài 2: Cho: [TEX]5a^2 + b^2[/TEX] = 5ab Với 2a > b > 0

Tính giá trị của M = [TEX]\frac{ab}{4a^2}[/TEX] - [TEX]b^2[/TEX]

Bài 3: Tìm GTNN của bt:

A = [TEX]\frac{1}{4x^2}[/TEX] - [TEX]\frac{x}{6}[/TEX] -1

Để tránh sự nhầm lẫn nên th1104 sẽ để lại bài viết của bạn và sửa xuống dưới mong bạn ko phản đối

Last edited by a moderator:
L

letrang3003

1) a/a+b+c + a+b+c/a + b/a+b+c + a+b+c/b +c/a+b+c + a+b+c/c - a-/b - a/c - b/a - b/c -c/a - c/b
A = 1/4 x^2 - x/6 - 1
VIết lại cho dễ nhìn nha ^^
1.

[TEX]\frac{a}{a+b+c}+\frac{a+b+c}{a}+\frac{b}{+a+c+b}\f rac{a+b+c}{b}+\frac{c}{b+a+c}+\frac{a+b+c}{c}-\frac{a}{b}-\frac{a}{c}-\frac{b}{a}-\frac{b}{c}-\frac{c}{a}-\frac{c}{b}[/TEX]
2.
Cho [TEX]5^2+b^2=5ab [/TEX] với
[TEX] 2a>b>0[/TEX]
tính giá trị của [TEX]M=\frac{ab}{4a^2}-b^2[/TEX]
3. tính giá trị nhỏ nhất của biểu thức:
[TEX]A=\frac{1}{4x^2}-\frac{x}{6}-1[/TEX]

L

lan8078

bài 1 nhìn còn trừ trừ gì nữa mà bạn sao phần viết lại của letrang ngắn vậy
còn nhìn nguyên văn bài gốc thì choáng wa
cái con a-/b là gì vậy bạn -a trên b à

T

thptlequydon

ghi lại đề nha !!!
1/ tính
[TEX]\frac{a}{a+b+c}+\frac{a+b+c}{a}+\frac{b}{+a+c+b}\frac{a+b+c}{b}+\frac{c}{b+a+c}+\frac{a+b+c}{c}-\frac{a}{b}-\frac{a}{c}-\frac{b}{a}-\frac{b}{c}-\frac{c}{a}-\frac{c}{b}[/TEX]
chém bài 1 kết quả =4 mình làm theo cách các phân thức cùng mẫu cộng vs nhau là ra thui!!!
2/cho[TEX]5a^2+b^2=5ab[/TEX]
tìm giá trị M=[TEX]\frac{ab}{4a^2-b^2}[/TEX]
bài nỳ sửa lại ko bít đúng ko chém ko được đợi người ra xem lại
3/tìm GTNN của[TEX]\frac{1}{4x^2}-\frac{x}{6}-1[/TEX]
bài này tui nghĩ =-1
ko bít đúng ko

M

muasaobang_9696

bài dễ thì tui post lên làm gì phải khó mới bít nhân tài chứ voi lại cái bài 1 cung dễ mà chi can ghép mấy cái cùng mẫu rùi rút gọn là ra còn bài 2 thì các bạn giải đi đề đúng chứ hok sai đâu nha giải đc tui thank nhìu nhìu :p:p

L

lan8078

chắc không bạn:mình từng đọc 1 bài đề giống bài 2 của bạn nhưng là 4a^2+b^2=5ab(khác mỗi chỗ đó) và kết quả của nó tớ ra là 1/3 đó bạn(bài đó cô mình giao mà).Nói sai gì thì tha mình nha

T

th1104

A = 1/4 x^2 - x/6 - 1

Để th1104 sửa hộ đề nha :D

Bài 1: Tính

[TEX]\frac{a}{a+b+c}[/TEX] + [TEX] \frac{a+b+c}{a}[/TEX] + [TEX]\frac{b}{a+b+c}[/TEX] + [TEX]\frac{a+b+c}{b}[/TEX] + [TEX]\frac{c}{a+b+c}[/TEX] + [TEX]\frac{a+b+c}{c}[/TEX] - [TEX]\frac{a}{b}[/TEX] - [TEX]\frac{a}{c}[/TEX] - [TEX]\frac{b}{a}[/TEX] - [TEX]\frac{b}{c}[/TEX] - [TEX]\frac{c}{a}[/TEX] - [TEX]\frac{c}{b}[/TEX]

Bài 2: Cho: [TEX]5a^2 + b^2[/TEX] = 5ab Với 2a > b > 0

Tính giá trị của M = [TEX]\frac{ab}{4a^2}[/TEX] - [TEX]b^2[/TEX]

Bài 3: Tìm GTNN của bt:

A = [TEX]\frac{1}{4x^2}[/TEX] - [TEX]\frac{x}{6}[/TEX] -1

Để tránh sự nhầm lẫn nên th1104 sẽ để lại bài viết của bạn và sửa xuống dưới mong bạn ko phản đối
Để th1104 làm bài 1 nha:D

Ta có : [TEX]\frac{a}{a+b+c}[/TEX] + [TEX] \frac{a+b+c}{a}[/TEX] + [TEX]\frac{b}{a+b+c}[/TEX] + [TEX]\frac{a+b+c}{b}[/TEX] + [TEX]\frac{c}{a+b+c}[/TEX] + [TEX]\frac{a+b+c}{c}[/TEX] - [TEX]\frac{a}{b}[/TEX] - [TEX]\frac{a}{c}[/TEX] - [TEX]\frac{b}{a}[/TEX] - [TEX]\frac{b}{c}[/TEX] - [TEX]\frac{c}{a}[/TEX] - [TEX]\frac{c}{b}[/TEX]

= ( [TEX]\frac{a}{a+b+c}[/TEX] + [TEX]\frac{b}{a+b+c}[/TEX] + [TEX]\frac{c}{a+b+c}[/TEX] ) + ([TEX] \frac{a+b+c}{a}[/TEX] - [TEX]\frac{b}{a}[/TEX] - [TEX]\frac{c}{a}[/TEX] ) + ([TEX]\frac{a+b+c}{b}[/TEX] - [TEX]\frac{a}{b}[/TEX] - [TEX]\frac{c}{b}[/TEX]) + ( [TEX]\frac{a+b+c}{c}[/TEX] - [TEX]\frac{a}{c}[/TEX] - [TEX]\frac{b}{c}[/TEX])

= 1 + 1 + 1 + 1 = 4

Top Bottom