Giá trị của ngôi sao Băng

L

luckystar_smile

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn có bao giờ nhìn lên bầu trời và ngồi ngắm sao? Thỉnh thoảng trong hàng vạn vì sao kia, lại xuất hiện 1 ngôi sao băng. Người ta nói, khi thấy ngôi sao băng thì hãy ước thật nhanh để điều ước trở thành hiện thực. Người ta xem ngôi sao đó là niềm vui của họ, là 1 niềm tin để người ta dựa vào đó mà bám víu lấy 1 mơ ước chưa thành hiện thực. Nhưng có ai đã từng nghĩ cho số phận của ngôi sao băng đó, nó đến cũng đột ngột soi sáng cho bao ngôi sao khác, đem đến cho mọi người những niềm tin về mơ ước, rồi nó lụi tàn trong lặng lẽ, cô đơn.
Cuộc sống cũng vậy, xung quanh bạn là những ngôi sao đang chiếu sáng nhưng cũng có 1 người là ngôi sao băng đó, bạn nên biết quí trọng những người như vậy vì họ đã cho bạn rất nhiều mà bạn ko biết đến. Đừng để họ đi xa và lụi tàn như những ngôi sao băng trên trời.
Hãy trân trọng và quí giá những giây phút bạn được tận hưởng, hãy ước mơ khi bạn có thể. Có thể những ngôi sao băng sẽ vụt đi mất, nhưng dư âm của nó để lại cũng khắc sâu trong lòng mỗi chúng ta.
Cuộc sống của tôi đã từng gặp 1 ngôi sao băng như vậy, tuy tôi ko thể giữ ngôi sao ấy lại nhưng dù sao tôi cũng rất cảm ơn thượng đế đã cho tôi 1 cơ hội để gặp và mơ ước cùng sao băng, cho tôi 1 lần được sống 1 cách bay bổng, thoải mái và là chính mình. Tuy ngôi sao đã vụt mất, nhưng tôi rất nhớ và thầm cảm ơn nhiều...
Ngôi sao băng ko chỉ để mơ ước, mà còn để chúng ta trân trọng bởi vì nó đã hy sinh rất nhiều và đem lại niềm vui cho người khác. Chúc cho mọi người trong đời sẽ có dịp gặp được 1 ngôi sao băng, 1 ngôi sao đem lại hạnh phúc cho các bạn.

G

girltoanpro1995

Các bạn có bao giờ nhìn lên bầu trời và ngồi ngắm sao? Thỉnh thoảng trong hàng vạn vì sao kia, lại xuất hiện 1 ngôi sao băng. Người ta nói, khi thấy ngôi sao băng thì hãy ước thật nhanh để điều ước trở thành hiện thực. Người ta xem ngôi sao đó là niềm vui của họ, là 1 niềm tin để người ta dựa vào đó mà bám víu lấy 1 mơ ước chưa thành hiện thực. Nhưng có ai đã từng nghĩ cho số phận của ngôi sao băng đó, nó đến cũng đột ngột soi sáng cho bao ngôi sao khác, đem đến cho mọi người những niềm tin về mơ ước, rồi nó lụi tàn trong lặng lẽ, cô đơn.
Cuộc sống cũng vậy, xung quanh bạn là những ngôi sao đang chiếu sáng nhưng cũng có 1 người là ngôi sao băng đó, bạn nên biết quí trọng những người như vậy vì họ đã cho bạn rất nhiều mà bạn ko biết đến. Đừng để họ đi xa và lụi tàn như những ngôi sao băng trên trời.
Hãy trân trọng và quí giá những giây phút bạn được tận hưởng, hãy ước mơ khi bạn có thể. Có thể những ngôi sao băng sẽ vụt đi mất, nhưng dư âm của nó để lại cũng khắc sâu trong lòng mỗi chúng ta.
Cuộc sống của tôi đã từng gặp 1 ngôi sao băng như vậy, tuy tôi ko thể giữ ngôi sao ấy lại nhưng dù sao tôi cũng rất cảm ơn thượng đế đã cho tôi 1 cơ hội để gặp và mơ ước cùng sao băng, cho tôi 1 lần được sống 1 cách bay bổng, thoải mái và là chính mình. Tuy ngôi sao đã vụt mất, nhưng tôi rất nhớ và thầm cảm ơn nhiều...
Ngôi sao băng ko chỉ để mơ ước, mà còn để chúng ta trân trọng bởi vì nó đã hy sinh rất nhiều và đem lại niềm vui cho người khác. Chúc cho mọi người trong đời sẽ có dịp gặp được 1 ngôi sao băng, 1 ngôi sao đem lại hạnh phúc cho các bạn.

Bài viết ý nghĩa lắm, cảm ơn bạn rất nhiều :).

Em cũng từng ngắm sao băng ... ngày 13 tháng 8 năm 2010:
-Em tham lắm, ước 3 điều ước lận. 1 là dậy rồi ra khỏi nhà để ngắm sao mà mẹ không phát hiện, 2 là treo lên cây để lên mái nhà không bị té, 3 là ... em không nói được anh ạ. Điều ước đó anh mãi chẳng biết được đâu, cả đời. Em sẽ chôn giấu nó mãi, dành cho mình em thôi. Em tham lam mà anh.

Em cũng từng có 1 ngôi sao băng ... sao băng của riêng em:
-Ngôi sao đó đến với em, làm em vơi đi nỗi buồn ... em không còn như em trước kia nữa. Em nỗ lực hơn, bởi em yêu anh. Rồi anh đi, vụt mất khỏi đời em. Mà không sao, em chả sao cả. Bản chất mạnh mẽ lắm, không yếu đuối như những đứa khác. Em vẫn là em, chỉ khác là em nhớ anh ... nhớ ghê gớm ... tình cảm lớn dần tỉ lệ thuật với sự ân hận.

Sống mạnh mẽ, em nhé :).

B

bingoxanh1308

13/8,sinh nhật mình,có sao băng là phải.;))

xuất hiện sao băng mà cứ đơ ra,không kịp ước gì.:((

Ước những người yêu thương luôn sống thật,sống đủ..
Ước có thể sẻ chia với mọi người.
Ước được bên ck..^^...
Ước những điều ước thành sự thật.:)

L

luckystar_smile

Tất nhiên rồi. Ai cũng có những điều ước, những mong muốn, khát khao, quan trọng là chúng là làm gì để tạo ra phép màu, biến tất cả thành hiện thực. Mình nghĩ thực ra con người có rất nhiều phép thuật. Hihi. Chính việc học của chúng ta là việc học phép thuật. Mình nghĩ thế. Và việc học giỏi bn chính là bạn có bn phép thuật, bạn tài phép bn.
:)
Chúc các bạn một ngày tốt lành.:)

G

girltoanpro1995

13/8,sinh nhật mình,có sao băng là phải.;))

xuất hiện sao băng mà cứ đơ ra,không kịp ước gì.:((

Ước những người yêu thương luôn sống thật,sống đủ..
Ước có thể sẻ chia với mọi người.
Ước được bên ck..^^...
Ước những điều ước thành sự thật.:)

Bữa đó là " mưa sao băng" chứ không phải đơn thuần là sao băng ;)). Hết cái này 1 lúc sau có cái khác mà, sao không kịp ước ? ;;)
Trận mưa sao băng có khoảng 120 ngôi sao và kéo dài trong khoảng 2 tiếng hay sao ấy. Ở phía đông bắc thì phải :-?. Không nhớ chính xác lắm nhưng đó là trận mưa sao băng đẹp nhất trong thiên niên kỉ hay thế kỉ này gì đó. Hơn cả năm rồi còn gì :-< Lúc đó tớ coi mấy khúc đầu xong ngủ =.=! Đại loại đủ tư cách để ước là được rồi :)). Từ bữa đó đến giờ hình như có 1 lần có nữa hay sao đó, nhưng đang mang tâm trạng te tua, tàn tạ nên bọn bạn bảo mà không quan tâm :">

Top Bottom