Tâm sự Ghét dịch corona

0913304288

Học sinh mới
Thành viên
5 Tháng bảy 2019
7
15
6
14
Hà Nội
Tiểu học Nguyễn Tuân
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hết ở nhà đến ở quê . Chơi mãi ở trên quê rồi mà vẫn chán . Chỉ muốn đi học cho vui . Thế mà lại có dịch cúm corona . Hôm nay tôi đang ở trên quê . Cứ chơi trò chơi cũ . Cầu trời phật cấm bệnh dịch corona này .:Tuzki1:Tuzki24:Tuzki42

• Like
Reactions: G-11F

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Hết ở nhà đến ở quê . Chơi mãi ở trên quê rồi mà vẫn chán . Chỉ muốn đi học cho vui . Thế mà lại có dịch cúm corona . Hôm nay tôi đang ở trên quê . Cứ chơi trò chơi cũ . Cầu trời phật cấm bệnh dịch corona này .:Tuzki1:Tuzki24:Tuzki42
Không sao đâu bạn
Chắc săp được đi học rồi
Thấy trên TV báo là các nhà khoa học dự đoán tháng 4 là hết corona :)

• Like
Reactions: Thái Minh Quân

yaya@ 2008

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng hai 2020
744
884
121
16
Hưng Yên
Thcs Hùng An
buồn ghê mình còn mới nghe mình phải nghỉ thêm 1 tuần nữa đấy nhưng đành phải chịu thôi

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Mình thực ra lại thích được nghỉ ở nhà hơn bởi vì mình đến trường chỉ để gặp bạn bè thôi chứ mình cũng không thích phải học hành gì lắm. Nhưng mà bạn bè mình ở trường lúc chơi được lúc không. Mình đoán là cả 3 tháng hè bạn đi học thêm phải không?

Mình là người hướng ngoại nhưng may là có quen nhiều người hướng nội. Những người hướng nội họ siêu siêu giỏi trong việc làm gì khi rảnh rỗi hoặc ở một mình. Bạn thử một vài sở thích đi, chẳng hạn như tham gia thể thao, thử tập bodyweight, lên mạng xem hướng dẫn làm cái gì đó vớ vẩn chẳng hạn như cách huýt sáo to, cách thắt cà vạt, học kỹ năng mềm, đi xem phim ở nhà, tham gia các nhóm trên facebook mà mình có cùng sở thích và nói chuyện với mọi người ở đấy, tìm nhạc mới, cái thể loại chưa bao giờ bạn nghe ấy, đọc sách, nhảy nhót, ngồi ngắm mây, dọn nhà,.... Bao nhiêu việc để cho bạn làm đấy mình không kể hết được.

Mình có một danh sách phim dài dằng dặc chả bao giờ biết lúc nào mới xem hết. Mình chia sẻ lên đây luôn để bạn xem qua nhé :D

1. Các thể loại phim tình yêu lãng mạn nhẹ nhàng: facebook.com/HeartUSUK/posts/2775604529194358
2. Các thể loại phim gia đình xã hội khoa học viễn tưởng so deep:arrival, parasite, three billboards outside edding missouri, the farewell, moonlight, manchester by the sea, lady bird, fight club, the grand budapest hotel, blade runner 2049, wonder, a star is born, inception, paranomal activity
3. Phim của Pixar. Nhớ phải xem cả phần phân tích nhé. Phim dành cho trẻ em nhưng thật ra cực kỳ sâu sắc đối với cả những người lớn nữa. Một vài phim hoạt hình khác mình gợi ý bạn nên xem như series phim Shrek, phim Isle of Dogs, Spiderman: Into the Spider-verse (phim này là cực phẩm luôn)
4. Các series phim của Netflix, nhưng mà cày hơi lâu đấy :D

Mình xin lỗi chút là toàn bộ những phim mình liệt ra là điện ảnh nước ngoài bởi vì Việt Nam mình không có nền công nghiệp văn hóa phát triển nên chất lượng phim rất thấp, trừ những phim chẳng hạn như Mắt Biếc mới chuyển thể từ tiểu thuyết của Nguyễn Nhật Ánh.

Đừng để kỳ nghỉ trôi qua một cách uổng phí hoặc trở thành một trở ngại nào đó đối với bạn. Hãy biến nó thành một cơ hội để thử sức những điều mới mẻ, những điều mà nhà trường sẽ không bao giờ dạy mình.

• Like
Reactions: Lee Hy

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Hiu hiu nghỉ corona kiểu này thì phải học hè... mà chắc là phải học hết đến tận tháng 7 mới kết thúc năm học TT :v

Tzuyu-chan

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
16 Tháng một 2019
1,420
2,113
261
Thanh Hóa
THCS Nguyễn Du
đừng buồn nưa tỉnh chị còn nghỉ hết tháng 2 nè , theo các nhà nhà khoa học cho biết Covid-19 ở môi trường ngoài cơ thể với nhiệt độ cao, ở miền Nam (TP. HCM) thời gian gần đây, nhiệt độ buổi trưa khoảng 34-35ºC khiến cho virus bị hạn chế sinh trưởng và lây lan, đồng nghĩa với việc giảm nguy cơ dịch bùng phát mạnh hơn. Nhưng ngược lại, ở miền Bắc nước ta với đặc điểm thời tiết lạnh và mưa nhiều, độ ẩm cao trong không khí là điều kiện thuận lợi cho Covid-19 bùng phát mạnh.

Thảo Nguyễn ^ ^

Học sinh chăm học
Thành viên
22 Tháng sáu 2019
466
811
96
Hải Phòng
Trường THCS Nam Sơn
Chán thật đấy ban ạ chỉ muốn đi học thôi
Bạn còn đc về quê chứ mik ko dc đi đâu vì mẹ sợ ra ngoài bị lây

dmv gamer

Trùm vi phạm
Thành viên
25 Tháng mười hai 2019
249
329
76
Hà Nội
THCS Chương Dương
nguy cơ là nghỉ hết tháng 4 ha!

• Like
Reactions: 0913304288

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,712
4,774
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
Nhiều tỉnh cho HS nghỉ rồi nhé, bây giờ số ca lên 122 rồi mà không cho nghỉ mới là lạ! Chúng ta có cơ hội nghỉ đến giữa hoặc cuối tháng 4. Mà nghỉ vui mà :D
Bây giờ có 113 rồi đó . :eek:
Bây giờ chúng ta phải :
" Biến nỗi sợ hãi thành sức mạnh để chống lại COVID 19"

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,221
10,061
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
Hãy biến nỗi sợ dịch Covid 19 thành phòng chống dịch tự bảo vệ sức khỏe của bản thân đi. Để cho các y bác sĩ ở tuyến đầu phòng chống dịch đỡ khổ. Nghỉ học ở nhà thì mình hay đọc sách và học online thế là hết ngày :D:D:D:D

Nấm#

• Like
Reactions: 0913304288

0913304288

Học sinh mới
Thành viên
5 Tháng bảy 2019
7
15
6
14
Hà Nội
Tiểu học Nguyễn Tuân
Nhiều tỉnh cho HS nghỉ rồi nhé, bây giờ số ca lên 122 rồi mà không cho nghỉ mới là lạ! Chúng ta có cơ hội nghỉ đến giữa hoặc cuối tháng 4. Mà nghỉ vui mà :D
Chán lắm . Mình ở quê chỉ có chơi và học thôi

Tốt nhất mình sẽ học đến th9 hoặc th8 mới thôi học :>(:>(:>(

Last edited by a moderator:

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,221
10,061
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
Chán lắm . Mình ở quê chỉ có chơi và học thôi
Ở quê chơi theo mình nghĩ tốt mà bạn, có thể nghỉ ngơi thoải mái. ^.^
Tốt nhất mình sẽ học đến th9 hoặc th8 mới thôi học :>(:>(:>(
Mình nghĩ học thì lúc nào cũng cần phải học. Học là tốt cho mình thui nè. Với lại trog tình hình dịch đag diễn biến phức tạp thì mình nghĩ hạn chế ra đường là tốt nhất cho bạn.:):):)

Nấm#

Top Bottom