[game văn] BÌNH LUẬN

M

mailakiniem93

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thể loại bình luận, m vừa học thấy rất hay! nên m nghĩ ra một trò chơi thế này: trc tiên m sẽ đưa ra một chủ đề cho các b cùng bình luận, nếu k thích bình luận cd này, các b có thể đưa ra chủ đề khác mà m đang thắc mắc hay wan tâm! CHÚNG TA CÙNG NHAU BÌNH LUẬN NHÉ!....:D

\Rightarrow Đầu tiên: bl về nhân vật nô bi ta trong truyện đô rê mon:):D

Last edited by a moderator:
T

toi0bix

hi ^^ ... Mình rất thích nhân vật nô-bita này ... Tuy có học hành ko tốt , sức khỏe lại yếu , hay bị bắt nạt , nhưng mà cậu bé có tấm lòng rất nhân hậu ... :D Thi thoảng cũng thông minh đấy chứ ;;) ...Có lúc cậu ta nghĩ đến những cái mà bọn mình ko thể đoán trước được :khi (49):

C

congchualolem_b

ý kiến l-) bình luận thì nên xoáy vào môn văn thì đúng chủ đề hơn :| Nobita chỉ là truyện tranh thôi :| có bình cho nhiều thì cũng không nhập gì tới box văn này cả :| Mục đích của box là giúp các bạn học văn tốt mà :| kiến thức trước rồi hãy tính chuyện khác ở bên ngoài :|

T

toi0bix

Zậy thui .... Toàn làm KỤT hứng ........... :| Thế mới là GAME chứ :| <tính chất giải trí > phải có cái này cái kia chứ ....

=> Bình luận nhân vật bêlicop trong "người trong bao"

S

songjekyung

bê li côp hơi nhạy cảm với mọi việc, hay suy nghĩ, tưởng tượng, ngợi ca quá khứ.. k biết giống m k nhỉ..trời.. sắp giống thật rồi! m hay tưởng tượng lung tung rùi có ngày như thế mất!

tiếp nhé:
bình luận về tình bạn khác giới! liệu có bền lâu như mọi người vẫn nghĩ k???

T

thitgaxaonam

có. vì khác giới chơi thân với nhau sẽ không bao giờ giận nhau, ghen ghét nhau....:D

tiếp! đến lượt tui: tôi yêu em!! của puskin đọc xong b cảm nhận như nào??

T

toi0bix

hay :)) ... Còn thế nào nữa nhỉ ;)) .... 1 tình yêu nồng nàn cháy bỏng , đáng để người ta khâm phục

--> Bạn thấy sao về tác giả Xuân Diệu :D

T

thitgaxaonam

:D:DXUÂN DIỆU bình thường thui. hơi biến thái, yêu đời một cách lãng mạn.. kiểu tài tử. nói chung đc nhất bài vội vàng..:D:D:D

Tiếp: thám tử cônan:D:D

T

toi0bix

Được nhất của XD ko phải vv đâu ;)) ... là bài đây mùa thu tới đó :D
_Conan : giỏi ,tài ba , đẹp rai :D thua kid tí ;)) ...nhưng đáng để người ta khâm phục
>>>> bình luận hình ảnh con cò :))

S

samaya

Tượng trưng cho người nông dân nghèo khổ chất phát, tuổi thơ nơi làng quê yên bình :)

Nhưng trong một vài trường hợp thì ý lại chỉ những tên cò mồi đáng ghét :((

>>> Bình luận về tác giả Gosho Aoyama ( tác giả truyện TTLD Co-nan :p

Last edited by a moderator:
P

phamminhkhoi

Chủ đê fgì không quan trọng nhưng yêu cầu các bạn bình luận nghiêm túc, không đưa ra những ý kiến kiẻu này:

Được nhất của XD ko phải vv đâu ... là bài đây mùa thu tới đó
_Conan : giỏi ,tài ba , đẹp rai thua kid tí ...nhưng đáng để người ta khâm phục

XUÂN DIỆU bình thường thui. hơi biến thái, yêu đời một cách lãng mạn.. kiểu tài tử. nói chung đc nhất bài vội vàng..

v.v

Một nơi rèn luyện kỹ năng hành văn va lập luận văn học như ý tưởng của mailakyniem ban đầu là rất hay nhưng các bạn đừng biến nó thành một topic trò chuỵen theo kiểu những pic trong box thư giãn.

Đúng như tên pic: Bình luạn ? Bình luận là gì, là lý giải, là ý kiến, mỗi người vào đây đều phải đưa ra ý kién cua rmình và diễn nó ra thành NHỮNG ĐOẠN VĂN NGẮN, không nên chỉ phe phẩy vài ba dòng cho có lệ cốt để câu bài. Như vậy mới đạt được mục đchs của pic là rèn luyện khả năng tư duy và khả năng viết cho các bạn.

@ toi0bix: Em giúp anh điều khiển cái pic này đi đúng hướng.

Top Bottom