[GAME] Tổng hợp các câu đố vui

V

vjtkon1998

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các câu đố vui tớ sưu tầm được có luôn cả lời giải......... các bạn cùng thử sức nhé.............
Thấy hay thj` tks mình :D
Có một con hổ bị cột trên một cái cây , sợi dây cột con hổ là 10m , trước mặt con hổ là đồng cỏ từ cái cây tới đó cũng khoảng 13m mà con hổ rất đói hỏi làm sao con hổ đến được đồng cỏ đó?

Hổ đang đói thì đến đồng cỏ làm gì, hổ không ăn cỏ

Có 2 con mèo Vàng và con mèo Đen , con mèo Vàng bỏ con mèo Đen đi với con mèo Nâu, 13 năm sau con mèo Vàng về với con mèo Đen hỏi nó nói gì trước tiên

Kêu meo meo
Có một tàu điện đi về hướng nam. Gió hướng tây bắc. Vậy khói từ con tàu sẽ theo hướng nào?

Tàu điện không có khói

Nếu bạn nhìn thấy con chim đang đậu trên nhánh cây, làm sao để lấy nhánh cây mà không làm động con chim?

Đợi con chim bay đi.

Cái gì bạn không mượn mà trả?

Lời cám ơn

Bố mẹ có sáu người con trai, mỗi người con trai có một em gái. Hỏi gia đình đó có bao nhiêu người?

9 người tính cả bố mẹ

Bạn có thể kể ra ba ngày liên tiếp mà không có tên là thứ hai, thứ ba, thứ tư, thứ năm, thứ sáu, thứ bảy, chủ nhật?

Hôm qua, hôm nay , ngày mai

Một người đàn ông đang nhai kẹo cao su và đi trên đường.Trong lúc thổi bóng cao su lỡ làm rớt kẹo đang nhai í xuống đường,bằng phản xạ hiếm có và nhanh nhất có thể,ông ta nhanh chóng nhặt kẹo lên và bỏ vào miệng nhai tiếp.Một lúc sau ông ta chợt ngẫm lại và phát hiện ra rằng ... thì ra lúc làm rớt kẹo ông đã làm mất một thứ...hỏi đó là thứ gì???

Mất…vệ sinh [Kinh thật]

Một đứa trẻ bị bệnh mà bác sĩ nào gặp cũng phải bó tay? Hỏi đứa trẻ bị bệnh gì

Gãy tay

V

vjtkon1998

2. Kể tên 2 loại "key" mà ko mở được ổ khóa

D/A: keyboard, keychain

3. Một cây cầu chỉ chịu được sức nặng của ba người. Có một thằng bé bị ba thằng bé đuổi chạy qua cây cầu hỏi làm thế nào mà cầu không sập

DA: Ba=Bố> chỉ có 2 người
4. Cho 1 chai thủy tinh, 1 viên, 1 đồng xu. Lấy đồng xu đặt kín miệng chai. Hỏi làm thế nào để cho viên bi vào trong bình mà không đụng gì đến cái chai và đồng xu?

DA: đề bài nói cho bi vào bình chứ không nói cho vào chai mà vậy nên cứ thoải mái đi
5 :Các bạn hãy tự trả lời và xem mất bao lâu so với thời gian quy định.
Câu a (5')
Có một chai rượu nho, nút bần trên miệng chai không mở ra được.Vậy cần làm thế nào để uống được chai rượu nho này mà không cần đập vỡ chai,cũng không xoi lỗ nút chai. 20$
DA:nút bần.... chỉ cần đẩy vô cho nó rớt vô trong lun là xong

6.Có 2 anh em nhà nọ hiếm khi được gặp nhau.Một ngày tình cờ họ gặp nhau trên đường. Trong lúc trò chuyện người anh chợt nhớ đến chuyện người cháu gái của mình sắp làm lễ cưới,bèn báo cho em biết.Nhưng người em lại không có một cô cháu gái nào sắp làm lễ cưới .Họ không phải anh em kết nghĩa mà là hai anh em ruột.Vậy tại sao lại có chuyện này xảy ra?
"Nhưng người em lại không có một cô cháu gái nào sắp làm lễ cưới " mà là con gái hắn đấy
7. : Con suối rộng 10 mét, vườn tre trong nhà bác năm cao chỉ khoảng 9.9 mét. Vậy mà bác Năm lại dùng tre đó bắc được cầu qua dòng suối ấy mà không cần nối cây lại và cũng không dùng cọc cắm xuống suối
D/A : còn gốc tre nữ kìa hý hý

8. 1:nước nào chẳng bao giờ dùng li uống nước? DA: li băng chile=chê li => ko ai uống nc
2:nuớc nào chỉ có đàn ông mà hổng có đàn bà? cu ba , Anh3:xe gì chạy cà nhắc? DA : xe cà quy4;nơi nào ở nước Mĩ có một chân mà có 4 đầu? DA :Là ở cái núi gì có hình điêu khắc của 4 ông tổng thống Mỹ George Washington, Thomas Jefferson, Theodore Roosevelt và Abraham Lincoln đó - hình như là núi Rushmore thì phải

câu1 :Trong 1 chuyến đi thám hiểm trong rừng !!! đoàn thám hiểm gồm 4 người : 3 nam , 1 nữ đã gặp nạn !!! Họ suýt rơi xuống vực và giờ đang nắm vào 1 sợi dây leo tương đối ( chịu đc trọng lượng 3 người) tức là phải có 1 người hy sinh. Hỏi các bác cô gái nói gì mà 3 chàng trai buông tay ra ????
Đây là việc liên wan đến tính mạng , ko có chuyện ưu tiên nữ đâu nhé
Câu hỏi tha hồ mà suy luận nhé !!! ai suy luận gần đúng với tôi nhất đây hihihhihi

DA: quần em rách rồi mấy anh ơi
câu2 :Tại sao số 4 La Mã còn được ghi là IIII trên một số đồng hồ?

DA/đơn giản nó ko phải số la mã mà là 4 vạch tượng trưng cho số 4

câu3 :Văn phòng của tôi ở tầng 3 và mặc dù có thang máy nhưng tôi thích dùng chiếc thang bộ xoắn hơn. Tôi bước chân mỗi lần hai bậc một lúc nhưng tôi thấy luôn còn lại một bậc khi đến cửa văn phòng.
Một hôm, đang rất sung sức, tôi bước 3 bậc thang mỗi lần và cuối cũng vẫn còn lại 1 bậc khi đến cửa văn phòng.
Đếm thử tôi thấy dù tôi có bước 4, 5 hay 6 bậc một lúc thì vẫn còn lại một bậc.
Thật đáng bực mình dù cho tôi có bước bao nhiêu bậc một lúc (trừ bước một bậc và bước tất cả các bậc một lúc) thì vẫn còn một số bậc lẻ lại.
Hỏi cầu thang lên văn phòng tôi có bao nhiêu bậc?

DA : 61 bậc thang
câu4 :Tang tảng lúc trời mới rạng đông
Rủ nhau đi hái mấy quả hồng
Mỗi người năm quả thừa năm quả
Mỗi người sáu quả một người không
Hỏi bao nhiêu người?Bao nhiêu hồng?

DA : 11 người 60 trái hồng

PhÁt Minh NÀo NhÂt BẢn Coi LÀ Vi Đai NhẤt CỦa HỌ?: DA : mì tôm
ThƯỜng ThÌ ChỈ CÂy MỚi MỌc ThÔi Nhung.........................đây là loài động vật nào?( LoÀi NÀy RẤt ĐẸp) DA : san hô

cây ji ngọn mọc trên quả kể 2 loại nhé : DA : cây dứa

Làm thế nào để đốt 1 sợi tóc mà đốt mãi nó ko cháy? quấn quanh trai thủy tinh
2. Làm thế nào lấy 1 đồng xu trong khay nước, tay chạm trực tiếp vào đồng xu mà ko bị ướt tay? đeo bao tay

4. Làm thế nào để dùng kim châm vào 1 quả bóng đã thổi căng mà ko làm vỡ quả bóng? dán băng keo vô

5. Làm thế nào để dùng dao cắt vào tay mình, chảy máu mà ko đau đớn gì? nhà ảo thuật

6. làm thế nào cho tay không vào nồi nước đâng sôi sùng sục mà ko bị bỏng? nhiệt độ sôi của dấm = 40 độ , dùng viê C sủi

7 : Huy làm thầy giáo và trong tiết sinh vật Huy nói giun đất khi bị cắt làm hai đoạn vẫn có thể sống. GIó thực hành theo lời thầy giáo, nhưng giun đất lại bị chết. Tại sao vậy?

CẮT DỌC CON GIUN

câu 8 : Huy có mở lớp dạy nhảy dù khi thực hành Huy dặn kỹ là khi đếm đến 30 thì mở dù ( mọi người đều hiểu ) nhưng đã có 1 thành viên bị chít trong khi mọi người an toàn hỏi vì sao thế?

KHÔNG BIẾT CHỮ

câu 9 : Huy mới khai trương 1 bệnh viên.Huy trang bị rất đầy đủ nhé
thiết bị hiện đại, phục vụ lại nhiệt tình, chu đáo. Nhưng có 1 điều kỳ lạ là, ở đây không nhận 1 bệnh nhân nào, bạn đoán xem tại sao lại như vậy?

Bệnh viện thú ý , máy tính ....
Đ/A # khong có bác si

cau10 : Huy bẫy chuột vì nhà nhìu chuột mà Huy lại ghét chúng. khi ngủ dậy bất ngờ khi thấy trong lồng có 1 con chuột ở trong lồng còn sồng mà bên ngoài lại có tới 2 con chuột bị chết... vì sao ta ?

Tranh dánh nhau vì thức ăn nên chết

câu 11 . điều ji đáng lo nhất khi bạn là người nghiện ngủ ?

Đ/A :Không được ngủ nhiều
Đ/A 2 : NẾU BỊ NGHIỆN KHI NGỦ THÌ TỈNH DẠY SỢ THIẾU THUỐC

câu 12. trên samac có một chú cún bỗng bị chit hu hu. Huy điều tra và nhận thấy nó không phải bị chết vì đói hay khát, cũng không phải vì bệnh tật. vậy bị sao kìa

NẢN TRÍ

câu 13 Có 2 phi hành gia đang trên sao hỏa. Một người đánh cược với người còn lại rằng anh ta có thể nhắm mắt đi lên phía trước một đoạn đường đúng bằng 1km. Theo mình, anh ta có thể làm được điều đó. Bạn nghĩ xem xác định của mình đúng không

Đ/A : Đi thẳng về phía trước 1km là dc

Top Bottom