game dành cho những ai thích đọc truyện doremon

Status
Không mở trả lời sau này.
D

depzaiqua

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

chắc hẳn ai ai trong số chúng ta đều rất thích đọc truyện doremon và đã biết đến rất nhiều bảo bối của doremon, vì vậy hôm nay mình tạo ra trò chơi này giúp những ai rất thích đọc truyện doremon
thể lệ trò chơi:
đầu tiên một người sẽ đưa ra tên một bảo bối của doremon và người sau đó sẽ phải trả lời tác dụng của bảo bối ấy như thế nào và sau đó người trả lời đúng sẽ được đưa ra câu hỏi tiếp theo
VD:mình đưa ra câu hỏi như thế này: gương nịnh hót để làm gì?
người khác sẽ phải trả lời là gương nịnh hót có tác dụng là khi một người nhìn vào gương thì dù người đó xấu thế nào thì khi nhìn vào người đó sẽ thấy mình rất đẹp trai
mình đưa ra câu hỏi đầu tiên nhé:
bánh mì giúp trí nhớ dùng để làm gì?
mong các bạn sẽ tham gia cuồng nhiệt
cảm ơn các bạn:khi (77)::khi (77)::khi (77)::khi (77)::khi (77)::khi (77):

Last edited by a moderator:
D

dung495

dùng để học thuộc những gì mình mún
nếu đúng thì tiếp theo là khăn hoán đổi dùng để làm gì

D

depzaiqua

bạn trả lời đúng rồi
khăn hoán đổi dùng để hoán đổi trẻ thành già, già thành trẻ, cũ thành mới,mới thành cũ
câu trả lời của mình đúng không bạn mình cũng không chắc lắm vì đọc từ lâu rồi
nếu đúng mình sẽ đưa ra câu hỏi tiếp:
lửa ma trơi dùng để làm gì?

Q

quan8d

Lửa ma trơi dùng để phụ đạo cho việc kể chuyện ma cho bạn bè nghe . Súng may rủi dùng để làm gì ?

D

dung495

gồm có 3 viên đạn 2 viên hên (hình như là màu đỏ) và 1 viên xui (màu đen) nếu trúng viên hên thì sẽ gặp may mắn, nếu viên xui thì sẽ bị xui xẻo suốt

V

vomanhduy

Bão mini dùng để làm gì...........................................................................

L

luckyboy_1997

dùng để các nhà khoa học nghiên cứu. Quá đúng.
vậy khăn trùm thời gian dùng để làm gì?

D

duchuy1999

Khăn trùm thời gian khi trùm lên người hoặc vật thì sẽ biến người ( đồ vật ) đó sẽ trở nên già hoặc trẻ (hay mới hoặc cũ đi)

bạn trả lời đúng rồi
khăn hoán đổi dùng để hoán đổi trẻ thành già, già thành trẻ, cũ thành mới,mới thành cũ
câu trả lời của mình đúng không bạn mình cũng không chắc lắm vì đọc từ lâu rồi
nếu đúng mình sẽ đưa ra câu hỏi tiếp:
lửa ma trơi dùng để làm gì?

Còn câu này của bạn depzaiqua thì nhầm mất rồi. Phải là biến đổi từ vật có hình dạng gần giống với vật mình cần biến. Câu tiếp này:

Cánh cửa thần kỳ dùng làm gì?:D

G

gauloncon_cute

để thích đi đâu thìđi, sao mà dễ thế, quạt ba tiêu của đôrêmon dùng để làm gì nà.......................................

G

giangnt1996lc

dể thổi bay tất cả những gì mình ko muốn .Đúng ko********************************************************?????????

N

ngocphuongawesome

Đố mọi người biết "Bút lỗ đen - trắng" của mèo ú được dùng trong tập nào?(truyện ngắn nha)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom