Tâm sự Friendzone sao??

Shinylalala

Học sinh
Thành viên
19 Tháng ba 2020
29
29
31
Du học sinh
Hogwarts School Of Witchcraft And Wizardry
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tựa đề là câu nói mk thắc mắc mấy ngày này mà ko biết câu trả lời nữa
Mình và bạn ý làm bạn nhau từ nhỏ, vì nhà gần nhau. Từ nhỏ đến lớn mình chỉ coi N ( viết tắt tên) là 1 người bạn thôi, mình cũng hay để ý những lời gắn ghép từ mọi người và luôn luôn phản bác nó, nói thẳng ra là mk không thích nó và nó ko phải gu của mình. Bọn mình thì hay đi học chung, nhưng khác lớp , chả nói chuyện gì nhiều cơ bản mk coi nó như 1 đứa bạn bình thường rồi , cũng ko quan tâm nó lắm. Có bữa nó hỏi mình là có biết friendzone là gì ko? mk trả lời chung chung, nó nói nó thích 1 người rồi nhưng chắc cả 2 là friendzone, nhưng mk chả thấy nó có biểu hiện thích ai cả
Vậy giờ bọn mình là friendzone sao?
MK thì ko muốn mất tình bạn với nó, vậy phải làm sao nếu như nó thích mình thật
Hại não quá

Lê Linh433

Học sinh
Thành viên
8 Tháng một 2020
170
160
21
18
Đồng Nai
thcs lê thánh tông
Mình và bạn ý làm bạn nhau từ nhỏ, vì nhà gần nhau. Từ nhỏ đến lớn mình chỉ coi N ( viết tắt tên) là 1 người bạn thôi, mình cũng hay để ý những lời gắn ghép từ mọi người và luôn luôn phản bác nó, nói thẳng ra là mk không thích nó và nó ko phải gu của mình. Bọn mình thì hay đi học chung, nhưng khác lớp , chả nói chuyện gì nhiều cơ bản mk coi nó như 1 đứa bạn bình thường rồi , cũng ko quan tâm nó lắm. Có bữa nó hỏi mình là có biết friendzone là gì ko? mk trả lời chung chung, nó nói nó thích 1 người rồi nhưng chắc cả 2 là friendzone, nhưng mk chả thấy nó có biểu hiện thích ai cả
Hại não quá
Bạn bè mà
Ko muốn nảy sinh tình cảm thì ít tiếp xúc
Mà tiếp xúc nhiều mới yêu
Tốt nhất nên im lặng khi bạn ấy mở lời thích bạn thì mình sẽ tư vấn cho

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
Bạn bè mà
Ko muốn nảy sinh tình cảm thì ít tiếp xúc
Mà tiếp xúc nhiều mới yêu
Tốt nhất nên im lặng khi bạn ấy mở lời thích bạn thì mình sẽ tư vấn cho
Nếu như một tình bạn đang rất thân vào một ngày đẹp trời bỗng im im là không hay đâu. Như thế có khi chưa tới mức yêu, tình bạn của hai người đã bị phá vỡ rồi.
Hại não quá
Mình nghĩ là bạn cứ đối xử với N bình thường đi. Vì nếu những dấu hiệu nó lo lắng, chăm sóc cho bạn đều xuất phát từ tình bạn thân (hầu như bạn thân nhây nhây với nhau vậy thôi chứ thương nhau lắm). Khi nào N tỏ tình thẳng với bạn thì hãy lo, "Chúng ta là bạn thân lâu nay rồi, tao không muốn mất đi một người bạn thân như mày. Vì thế chúng ta có lẽ chỉ nên dừng ở mức freindzone thôi nhé bạn thân!" - Có thể nói với N như vậy khi N tỏ tình với bạn chẳng hạn. Hoặc nói thẳng toạc ra là "mày không phải gu của tao, tao không thích mày, chúng ta chỉ nên dừng ở mức bạn thân thôi'', rồi vậy là xong.
Tốt nhất bạn đừng nên suy nghĩ quá nhiều, một tình bạn đẹp là xuất phát từ tình cảm chân thành và tự nhiên nhất từ hai bên mà :>

• Like
Reactions: peekaiyuan64
Top Bottom