English THPT Fill the blank with the correct answer

Master Kaeton

Học sinh
Thành viên
22 Tháng ba 2020
129
99
36
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

In Antigua in Quatemala they carpet the streets with flowers. Chinese spring parades are…. colorful but instead of flowers they have large dragon puppets which dance in the street.

Đáp án ban đầu của mình là not less, nhưng mình được chữa chỗ … là equally. Mọi người có thể giải thích cho mình tại sao equally lại đúng được không? Cảm ơn mọi người nhiều <3

• Like
Reactions: Tannie0903

Tannie0903

Cựu Mod Tiếng Anh
Thành viên
8 Tháng mười hai 2021
1,168
1,176
181
20
Nghệ An
In Antigua in Quatemala they carpet the streets with flowers. Chinese spring parades are…. colorful but instead of flowers they have large dragon puppets which dance in the street.

Đáp án ban đầu của mình là not less, nhưng mình được chữa chỗ … là equally. Mọi người có thể giải thích cho mình tại sao equally lại đúng được không? Cảm ơn mọi người nhiều <3
Master KaetonTheo mình, nếu bạn sử dụng not less( so sánh ) thì phải có than, ở đây đáp án là equally có nghĩa là tương đương, có tầm ảnh hưởng tương tự( to the same degree; in the same or in a similar way) sẽ hợp lý hơn.
Dịch câu: Ở Antigua ở Guatemala, họ phủ kín các con đường với hoa. Các cuộc diễu hành mùa xuân Trung Quốc có nhiều màu sắc không kém nhưng thay vì hoa, họ có những con rối rồng lớn nhảy múa trên đường phố.
Bạn tham khảo thêm các từ vựng nâng cau ở đây nhé:
Từ vựng nâng cao

• Love
Reactions: Master Kaeton
Top Bottom