FC Kim Bum

V

viviene

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình lập topc này cho những ai yêu mến Kim Bum vì vậy:
1.Ai không thích Kim Bum và các vai diễn của anh í thì đừng vào
2.Không spam
3.Hi vọng mọi ng` sẽ ủng hộ và đóng góp:cool:

PROFILE

Kim Bum (김범) tên thật là Kim Sang Bum (김상범) (sinh 7 tháng 7 năm 1989) là một diễn viên Hàn Quốc. Anh được biết đến nhiều nhất trong bộ phim Boys Over Flowers với vai So Ji Yung, một công tử nhà giàu đào hoa.

Đời tư
Tạp chí điện tử ISPLUS đã mời mẹ của Kim Bum vào một bài phỏng vấn nhiều kỳ, kể lại quá trình phát triển từ thời thơ ấu đến lúc trưởng thành của chàng trai có nụ cười ngọt ngào này, dưới cái nhìn của một người mẹ. Theo bà thì từ nhỏ anh đã sở hữu một nụ cười tuyệt vời nên rất được các bạn nữ yêu mếm, anh cũng có những niềm say mê ca hát và bóng đá trước khi quyết định trở thành diễn viên. Tuy nhiên trong một trận bóng thua thảm hại mà anh làm đội trưởng, Kim Bum đã từ bỏ ước mơ trở thành cầu thủ bóng đá[cần dẫn nguồn].

Người hâm mộ nữ gần như phát điên khi những bức ảnh anh chàng này với bạn gái cũ thời trung học được tung lên mạng, mặc dù những tấm hình rất bình thường.

Những ảnh hưởng của bộ phim Boys Over Flowers

Tuy nhiên, lúc mới vào nghề anh không được gặp may. Anh đã từng tham gia vào chương trình Survival Star Audition của đài KBS - chương trình có mục đích tìm kiếm ngôi sao độ tuổi 20. Nhưng khi tham gia Kim Bum chỉ có 17 tuổi nên không dù không vào được vòng trong. Những nhận xét không hay trên mạng nghi ngờ khuôn mặt anh đã qua phẫu thuật thẩm mĩ.Sau khi tham gia bộ phim Boys Over Flowers (BOF) anh được xếp hạng đứng thứ năm trong Bảng xếp hạng Mnet Wide - Super Bling Bling Star sau Kim Hyun Joong - cũng là diễn viên chính trong bộ phim BOF. Tuy nhiên anh được đánh giá sẽ thoát khỏi cái bóng của bộ phim BOF quá nổi tiếng hơn F2 còn lại (Le Min Ho, Kim Hyun Joong), có nhiều cơ hội thể hiện đa dạng nhân vật hơn trong sự nghiệp diễn xuất bởi những bộ phim từng tham gia trước đó như Unstoppable High Kick (MBC, 2006); Những bà vợ lắm chiêu (Rude Woman, MBC, 2006);...

Với vai diễn So Yi Jung trong Boys Over Flowers, hình tượng chàng hoàng tử gốm sứ của anh không chỉ thu hút người hâm mộ mà còn giúp anh lọt vào mắt xanh của Hiệp hội Gốm sứ Hàn Quốc. Tổ chức này đã mời anh làm đại sứ cho Festival Gốm Sứ 2009 tổ chức tại tỉnh Gwangju, phía Bắc, Hàn Quốc.

Quảng cáo truyền hình
Big Time - Crown Bake Pie
SHOW cùng Shim Eun Kyeong
Spris Catalogue cùng Go Ara
LG Telecom Teenring
Samsung Haptic cùng Kim Hyun Joong, Kim Joon và Son Dam Bi
Anycall Bodyguard cùng Kim So Eun
Mario Kart (Wii)
We Live in OZ (WE START) cùng Kim Kibum, Lee Yeon Hee, Kim Min Ji, Lee Seung Ho và Choi Ara

Giải thưởng
2007.12.21 Korea MNET Summer break 20's choice - Sexiest Award (with 김혜성)
2008 DK Inki Award
2009 Key To Nineja's heart

Nguồn:Wikipedia

Last edited by a moderator:
I

iloveg8

định off kiểu gì đây, hay là sang bên Hàn Quốc gặp Kim Bum rồi off luôn nhá, he he
Mình thích Kim Bum kiểu thư sinh hơn cơ, tóc cắt ngắn ý, để tóc dài ( tuy vẫn đẹp trai) mình ko thích cho lắm

K

kira_l

Nếu off đc thì sao chúng mình ko thử nhở!!!!Ý kiến này cũng đc đấy chứ

ọp cần quy mô do các chủ FC làm thu xiền phí vào

hoàng tráng lắm chớ ;))

nhưng còn tùy xem nơi đó có chỗ ọp fan KIM BUM ko đã ;))

bn tổ chức nhớ

V

viviene

định off kiểu gì đây, hay là sang bên Hàn Quốc gặp Kim Bum rồi off luôn nhá, he he
Mình thích Kim Bum kiểu thư sinh hơn cơ, tóc cắt ngắn ý, để tóc dài ( tuy vẫn đẹp trai) mình ko thích cho lắm

Hờ hờ!Off đc kiểu đấy thì tớ sống chết tớ cũng đi cho = đc:D!Kim Bum đang ngày một thay đổi hình tượng để thoát khỏi cái bóng Yi Yung của BOF nên dạo này thấy anh í bù xù n` lắm:D!Ko chỉn chu như thời BOF nữa đâu!!

I

iloveg8

ý của tớ là tớ thích hình tượng cậu Chun trong " những bà vợ lắm chiêu" cơ, ôi, lúc đấy Kim Bum phải nói là .............. tuyệt thật đấy

K

kira_l

ý của tớ là tớ thích hình tượng cậu Chun trong " những bà vợ lắm chiêu" cơ, ôi, lúc đấy Kim Bum phải nói là .............. tuyệt thật đấy

lúc đóa mềnh chưa bik đếy là KIM BUM trông khác lạ thật

trẻ con nhí nhảnh vui tươi hơn nhìu

mềnh thick KIM BUM đóa đóa :D

V

viviene

Ờ!Trông lúc Bum mới vào nghề thấy teen và dễ thương lắm luôn!Bây giờ thì đúng là phong cách ko đuổi kịp!

K

kira_l

Ờ!Trông lúc Bum mới vào nghề thấy teen và dễ thương lắm luôn!Bây giờ thì đúng là phong cách ko đuổi kịp!

h làm con người ta thay đổi

KIM BUM cũng ko phải là người ngoại lệ :D

vì cuộc sống bon chen of nghề này

buộc mọi người thay đổi

trông già dặn hơn nhìu T.T

ko đc như trc nữa

K

kira_l

cái đầu trông nó cứ kiểu gì ấy =.=!

ko diễn tả nổi cảm xúc dâng trào ;))

xúc động ghê gớm

ảnh 2 và 3 trông như cậu học sinh ấy

chẹp zai ghê cơ

I

iloveg8

Kim Bum sinh ngày 7/7/1989 ( ngày đẹp) cao 1m78, nặng 62kg, ..............
thế có đc coi là dáng chuẩn ko nhi?

K

kira_l

Kim Bum sinh ngày 7/7/1989 ( ngày đẹp) cao 1m78, nặng 62kg, ..............
thế có đc coi là dáng chuẩn ko nhi?

mềnh nghĩ con zai nên cáo từ 1m 8 trở lên thì mới goịi là đẹp

cân nặng hình như với chiều cao nì trông hơi béo thì phải ???

21 tuổi hén :D

chắc còn phát ttriển nữa mừ bn :D

Top Bottom