Fan-fic...Cùng sáng tác naò

P

phamminhkhoi

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chắc các bạn đều đã biết về cụm từ fan-fic rồi nhỉ.

Nếu chưa thì mình xin giải thích: fan- fic (fan fiction) là một cụm từ chỉ những sáng tác, thêm thắt của fan (thường là điẹn ảnh) vào một cốt truỵen, một kịch bản cho trước để nó có một cái kết hay diễn biến theo ý mình muốn.

Ví dụ: bạn không muốn nhân vật A chết, thì trong kịch bản của bạn, A sẽ sống, nhưng cũng phải lý giải được vì sao A sống, đièu này có tính logic xuyên suốt cả bộ phim). Làm sao đề cốt truyện của bạn vẫn hấp dẫn, logic mà vẫn tuân theo mongmuốn của bạn.

Bạn không đồng ý với cái kết (hay diễn biến) của một bộ phim nào ? hãy thử viết ra một câu chuyện khác với cái kết tuan theo ý thích của bạn và thử xem nó sẽ đi đến đâu. Biết đâu tương lai bạn sẽ trở thành một nhà đạo diễn có tiếng ?

Hãy viết bài ở nơi này;)

T

thuyhoa17

hay quá. Tớ viết trước nhé.
phim Bỗng dưng muốn khóc.
Kết mới: Trúc và Bảo Nam cưới nhau, trong khi cưới thì Hiều mang Minh Đăng về, Trúc nhận ra Minh Đăng và không cưới Bảo Nam nữa. Nam buồn bỏ nhà đi thì gặp Ngọc Diệp (đã được thả ra) đang hái chè ở Lâm Đồng, hai ngưòi gặp nhau và Ngọc Diệp nhận lỗi với Nam, hai ngưòi trở lại hạnh phúc bên nhau. Còn Trúc và Minh Đăng thì cũng trở thành một cặp. Khi được thả ra thì Khánh và Duy đã bỏ rơi chị em Ngọc Diệp. Em gái Ngọc Diệp đi lang thang trên đường thì gặp Hiều đi bắn chong chóng, rồi hai ngưòi thành một đôi. hihi.
Các bạn thấy thế nào.:)

Top Bottom