Fan Doraemon vào đây để cảm nhận nhé!

Kaity Võ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
18 Tháng bảy 2016
422
611
219
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Lâu lâu nhớ đến Doraemon:):p
Nhiều người hỏi tôi vì sao "lớn đầu rồi mà vẫn còn đọc Doremon", tôi không giải thích nhiều mà chỉ có một lý do duy nhất là "tôi yêu Doremon". Tôi thích những câu chuyện vừa hài hước, vừa cảm động và những ý nghĩa mà Doraemon cùng đám bạn Nobita, Xuka, Chaien, Xeko... mang lại.

Khi đọc Doraemon, tôi nhận ra đó không chỉ là bộ truyện về tình bạn, tình cảm gia đình, hay tình thầy trò... mà ẩn chứa trong mỗi trang truyện ấy, lại là những bài học cho tôi để sống tốt và ý nghĩa hơn. Với tôi, và có lẽ cũng là với nhiều người khác nữa, Doraemon mãi là một phần ký ức tuổi thơ không bao giờ quên.

Mỗi chúng ta chính là một con lật đật, không bao giờ sợ vấp ngã, bởi lật đật có thể tự đứng dậy bằng chính sức mình.

Câu nói siêu kinh điển của Nobita nhằm chống chế cho việc lười học của mình.

Với Doraemon, dù cho Nobita có không hề hoàn hảo thì cậu bé vẫn là một người tốt, một người bạn đáng tin cậy của Doraemon.

Hãy sống sao cho để bản thân và những người xung quanh không thất vọng về mình.

( Nguồn Kenh14.vn)
CÓ GIỐNG TÔI!
BẠN CÓ PHẢI LÀ FAN DORAEMON KHÔNG? HÃY CHIA SẺ NHỮNG CÂU NÓI ĐẦY CẢM HỨNG CỦA DORAEMON NHÉ!( BẰNG CÁCH BÌNH LUẬN DƯỚI BÀI VIẾT)

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
mình cũng thích đọc truyện đoraemon lắm
rất trẻ con và làm mình nhớ lại ngày thơ ấu
để lại nhiều bài học kinh ngiệm quý giá về tình bạn,cha mẹ và những người xung quanh ta

Top Bottom