[F-R]Pic 1: Cập nhật thông tin tuyển sinh, thi cử, lịch thi các trường

T

traimuopdang_268

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Pic 1: Cập nhật thông tin tuyển sinh,
thi cử, lịch thi các trường

Trước tiên, Thành viên . tại
Đây
Nhớ xem qua trang 1 để biết thêm chi tiết.

Nội dung pic:
*Các thông tin tuyển sinh < nó như 1 trang báo vậy đó;)) >

*Bí quyết thi cử, bí quyết học các môn mà mọi ng đọc thấy hay thì chia sẻ ở đây luôn. Nhớ ghi rõ nguồn nếu trích dẫn. Bí quyết của chính bản thân nữa ^^ :x

*Lịch thi các trường: Bạn ở khu vực nào or biết lịch sắp thi thử ở trường nào thì post vô đây, Để mọi ng biết mà cùng săn đề :D
< có thể bổ sung tiếp. miễn thuộc lĩnh vực này và đa dạng ;)) >

Lưu ý: Mỗi thành viên post ít nhất 1bai/1 tuần/1pic < thể loại gì cũng đc, miễn là hữu ích. thuộc 3 yêu cầu trên >
2 tuần vi phạm ---> edit khỏi danh sách < một chút rằng buộc để tất cả đều có thể nhiệt tình tham gia. _tính xây dựng_ >

Pic này là pic mở. Ai k fai là thành viên vẫn có thể post bài. Còn pic 2 và 3 thì k fai t.v tuyệt đối k post bài....

Mod Hoá: Mp để toàn bộ 3 pic tại chuyên mục này ở bozz Hoá để dễ bề hoạt động dễ theo dõi. và mp mới có thể quản lý được. Thần chết Ju ( mod hoá mà) hỗ trợ Mp nha :x

T

toi_yeu_viet_nam

Trường tớ:Tên :trường THPT Tiên Du sô 1
Địa chỉ:Việt Đoàn-Tiên Du-Bắc Ninh
Chuẩn bị thi thử lần 4 vào ngày 28,29,30 tháng 4 năm 2011
Nếu trên IE ko có tớ sẽ cố gắng post lên mọi người cùng làm nhé

T

traimuopdang_268

Trường : Đại học Sư phạm Hà nội

Chuẩn bị thi thử lần 5 vào ngày: 7/8/ tháng 5 năm 2011

Sau 1, 2 ngày thi mọi ng săn đề trên mạng nhé. T dám chắc chắn có . vấn đề là ai nhanh hơn thoai :))

< sau đó sẽ tính đến ngày làm đề > mỗi đề đow về tránh làm trước nha ^^

T

takitori_c1

Truờng chuyên Lam Sơn Thanh Hóa

Theo mình bít thỳ chuyên Lam Sơn cũng thy thử vào 7-8 tháng 5

Mình đoán trên mạng cũng có đề

Mọi ng săn nhá ;))

T

thanhduc20100

Trường chuyên Quảng Bình

Theo mình biết thì đến giữa tháng 5 mới thi lại@-)@-)@-)

S

silvery21

thế bao h thì tụi mình bắt đầu đây c .................

t ko sua dc chu ki' nếu sửa sẽ ko dẫn được 2 cái linh bên dưới nữa nên các c thong cảm cho t nhe'
t sẽ sửa vào phần bên dưới avatar

Ok. Vậy cũng đc^^

T định tuần này, Nhưng một số bạn nói tuần này mới thi học kỳ :(

Nhưng vẫn thực thi nhé. Thứ 5 ok k?. Tối thứ 5, làm đề HOÁ

Last edited by a moderator:
T

theborynhn

Quan trọng khi giải đề là số câu hỏi của 1 đề mà pạn ko thể giải được chứ ko phải số bài mà bạn đã giải được, cố gắng tìm ra lời giải của 1 bài còn hơn giải 1 bài mà 2, 3 cách
=> theo mình nhé ^^

N

nhoc_maruko9x

Quan trọng khi giải đề là số câu hỏi của 1 đề mà pạn ko thể giải được chứ ko phải số bài mà bạn đã giải được, cố gắng tìm ra lời giải của 1 bài còn hơn giải 1 bài mà 2, 3 cách
=> theo mình nhé ^^
Từ số câu hỏi trả lời được có thể suy ra số câu chưa thể trả lời heheheheh....
Đi thi trắc nghiệm mà giải 1 bài 2, 3 cách thì hahahahahh....
Theo như kinh nghiệm bản thân thì đề bài ra thường giết thí sinh ngay từ những câu đầu tiên, bởi vậy nên bí quyết là làm bài ngược từ cuối lộn lên đầu. Dĩ nhiên đấy là với những thí sinh gà như /me còn những thí sinh Nghệ An thì họ làm từ giữa trở ra cũng được :))

Oi` thế là được sắp được 1 post/1 pic/1 tuần rồi.. Cố gắng spam thêm 2 topic kia nữa là ok.

P/s: Cái [F-R] là gì mà ai cũng có ở chữ kí thế?

Vậy là c chưa đọc pic 3 rồi >?

Chú ý: Bài có ý định spam bừa. K đi đúng trọng tâm sẽ bị xoá. Ai bị xoá bài nhiu lần quá là fai cẩn thận đấy, Mp là hội đồng bqt đó ^^ _< trách nhiệm của Mp mà;)) >

T

thanhduc20100

Kinh nghiệm hay nhỉ, theo mình cứ làm từ đâu, câu nào làm ko được thì bỏ qua, nếu nhiều câu làm ko được quá, thì hỏi giám thị " cho em hỏi mấy phút nữa xong", hỏi cho mấy đứa trong phòng thi với mình sợ=))=)), bí quyết đấy=))=))

N

ngomaithuy93

Kinh nghiệm hay nhỉ, theo mình cứ làm từ đâu, câu nào làm ko được thì bỏ qua, nếu nhiều câu làm ko được quá, thì hỏi giám thị " cho em hỏi mấy phút nữa xong", hỏi cho mấy đứa trong phòng thi với mình sợ=))=)), bí quyết đấy=))=))
thank vì cái bí quyết hỏi h =)) dù cái này t biết lâu rồi =)) nhưng chưa sd lần nào =))

B

bunny147

Trường THPT chuyên Quảng Bình .
CN/22/5/2011 thi thử đại học lần 2

:) Thứ 5 tuần này tớ bắt đầu thi học kì nên sẽ ko tham gia .

Ok. Thi tốt nha :x. Chỗ t thi xong hết rồi. giờ lo ôn thôi :D

M

marucohamhoc

ơ ơ ơ
bên này rôm rả thiệt:x:p
thía mừ giờ mới mò được vô đây:((
chỗ tớ tuần này mới thi học kì mấy môn chính:((
chán thế:((
thứ 5 kế hoạch cụ thể thế nào thía cậu:-S, hic
tình hình là ............Chuyên Hà Tĩnh cũng thi vào 7-8/5:((
hic, lại thi:-S
p/s: thanhduc=)), kinh nghiệm hay đấy=)), có cái nào nữa chia sẻ vs:)), nhưng mà nhỡ đi thi tay đeo đồng hồ mà hỏi mấy phút hết giờ thì cũng nản=)), sợ mình hết hồn đầu tiên:))

S

silvery21

mp cậu làm 1 pic cho mấy đứa bjk nhau đi ; t có bjk yH của ai đầu ; trao đổi sao đc . cụ thể là nhóm gồm những ai ........mai bdd thi toán ah . đề toán có giải ruj` đó ( đề sp HN môn toán ko hay lắm ):)
tuan này t nghỉ nhe' . đề này được thầy cô trên lớp phát về làm rồi :)

#_ T có dẫn links oy mà. Chỗ thành viên tại đây đó
có cả yh luôn.

Còn về cái đề, tại thấy đề Lý hóa cũng hay. N mà k lẽ làm Lý hóa bỏ toán. Nên chơi tất vậy :D

T

thehouseofapple

Trường : Đại học Sư phạm Hà nội

Chuẩn bị thi thử lần 5 vào ngày: 7/8/ tháng 5 năm 2011

Sau 1, 2 ngày thi mọi ng săn đề trên mạng nhé. T dám chắc chắn có . vấn đề là ai nhanh hơn thoai :))

< sau đó sẽ tính đến ngày làm đề > mỗi đề đow về tránh làm trước nha ^^

Trường tớ cũng vào hum này lần 3

THPT Lý Thái Tổ _ Từ Sơn_Bắc Ninh

Ngày đẹp zời hay sao ý nhẩy? ;)) Lắm trường hò dô ta thi thía k biết :))

T

techman2010

mình thấy đề Toán ý, đề Toán thường kèm theo đáp án chi tiết (thang điểm) cho từng câu rồi, với lại đề thi thử của 1 số trường có tiếng nhiều bạn cũng làm hoặc xem qua đáp án rồi. Vậy nên triển khai làm đề toán như thế này có ổn ko?

Theo mình, riêng đề Toán, trưởng nhóm hãy tự biên soạn lại 1 cái đề rồi post lên để mọi thành viên cùng làm hết mình.
VD: câu hàm số bạn lấy của Chuyên Nguyễn Huệ lần 2, câu HPT lấy của SP lần 4, rồi câu hình KG lấy của KHTN lần xx, v.v... Cứ làm thế chúng ta sẽ có vô vàn đề Toán hay mà ko member nào dám nói là mình từng làm rồi nên ko tham gia ;)

Có hay ko? :)

#_ {ý kiến thứ 2}

Việc soạn + biên tập sẽ rất mất nhiều thời gian. Cũng k có thể nói rằng, tiêu chuẩn của một đề đó có đạt tiêu chuẩn k ? < việc lắp ghép lổn nhổn đó thời gian??> + cộng với cứ đề này nhảy đề kia rất khó tổng hợp. sau rất khó xem cái nào trùng.. .v..v

Đề của trường: Do các thầy cô rất lâu năm trong kinh nghiệm giảng dậy, kinh nghiệm nhiều hơn chúng ta nhiều. vs cả. Md chính của Mp là làm đề thi của các trường ^^

M

marucohamhoc

:|:|
xáo đề à:-o:-o:|
có 1 số bạn làm rồi chớ tụi tớ đã thấy mặt mũi cái đề nó ra sao đâu:-??
vs lại nếu làm roài thì có bài nào khó đưa lên hén:x
à mừ cho tớ hỏi:-S, hic, trong đề thi ĐH có bải tìm giới hạn ko?:|
sao chỗ tớ thi thử lại có nhỉ:-??

T

traimuopdang_268

#_ ý kiến đầu tiên. Vì mục đích chính của t là tự rèn luyện là chính + cộng vs sự hỗ trợ của bạn bè khi gặp vấn đề khó hiểu, cần trao đổi. T nghĩ mọi ng cũng vì md này mới vô đây fai k ^^

Cái t muốn làm là như này : Nhiều trường t k có đk để đi thi hết ^^.

Và chắc chắn rằng ai ai cũng tìm để các trường để làm, ngay cả các thầy cô ở trường cũng poto cho làm.
N thử hỏi rằng thời gian trên lớp đủ, rằng cô có thể cho làm tất cả các trường đã tổ chức thi?

Các thầy cô đều biết hs cũng nhanh nhạy lắm, đề trường này trường kia chúng nó cũng có có rồi.
Và đằng nào cũng thế, Kiểu gì chúng ta cũng phải sắp xếp thời gian làm đúng k?

Vậy tại sao k dùng đề đó , thời gian đó. Tạo thêm một chút áp lực, một chút động lực làm bài bằng cách này.
và như là m cũng đang đi thi. Vậy c nghĩ sao ?/ khi làm xong cũng có thể thảo luận bất cứ lúc nào chứ chẳng fai chờ vào đáp án của thầy, cô
Và khi có khó khăn, k hiểu, tất cả có thể cùng giúp đỡ lẫn nhau.
_ Đây có phải 1 cách học chủ động hơn k? _

Về đáp án:

Chỉ có đề toán thì mới có đáp án chi tiết và cụ thể. Còn các môn khác chỉ có đáp án k

+ Toan: Mỗi bài sẽ có rất nhiều cách giải khác nhau mà . Khi tụi m làm khác vs đáp án, có thể post thêm cách khác mọi ng cùng tham khảo, qua từng bài có thể tổng hợp dạng bài, cách làm bài. những kinh nghiệm rút ra.

Với đặc thù môn toán, Khi làm bài onk, Mọi ng chuẩn bị cho m một quyển vở, or vở b hay làm đề đó. Làm chi tiết như một bài thi. < đó là điều mp sẽ làm. Mọi ng cũng nên thế nhé > đừng đọc đề, à dạng này t biết rồi

k cần làm, dễ ợt ý mà . Đó k fai là thái độ tích cực để học môn toán. < đó là một bài học t đã rút ra >

+ Các môn khác : trắc nghiệm, thôi khỏi nói luôn ^^

T luôn công bố trước rằng, đề thi của trường nào. Vì thế nếu ai đã làm có thể xin nghỉ buổi đó. Sau giờ thi vẫn có thể lên trao đổi thêm mà. Làm một bài đâu fai cứ làm xong là xong, Phải bit nhìn nó theo nhiều chiều.
Mục đích chính của t là: Ai k có điều kiện thi trực tiếp tại các trường vẫn có thể cùng nhau ngồi thi onk như tại phòng thi.
Solan của nhóm cũng là : Tự rèn luyện là chính _ Giúp nhau cùng tiến bộ _ Rèn luyện tâm lý thi

S

silvery21

:|:|
xáo đề à:-o:-o:|
có 1 số bạn làm rồi chớ tụi tớ đã thấy mặt mũi cái đề nó ra sao đâu:-??
vs lại nếu làm roài thì có bài nào khó đưa lên hén:x
à mừ cho tớ hỏi:-S, hic, trong đề thi ĐH có bải tìm giới hạn ko?:|
sao chỗ tớ thi thử lại có nhỉ:-??

trong cấu trúc đề thi đại học vẫn có giới hạn bạn ah .

p/s: t có thể tự tổng hợp 1 đề toán theo ý như bạn bên trên ; nếu như các bạn đồng ý t sẽ đảm nhiệm
đồng ý rằng trong từng đề thi có khá nh` bài cơ bản chúng mình có thể bỏ qua để thay thể câu khó hơn:)

Ok. C đảm nhiểm thì t thấy yên tâm roài. Cố gắng nhé.:x

Vậy từ tuần sau nka. C chú ý đề phân bố đủ thời gian nhá. N mà như vậy silvery k làm được đề rồi :((. K vui lắm:-SS:-SS Có cách gì giải quyết k đây>>???

T

thanhduc20100

trong cấu trúc đề thi đại học vẫn có giới hạn bạn ah .

p/s: t có thể tự tổng hợp 1 đề toán theo ý như bạn bên trên ; nếu như các bạn đồng ý t sẽ đảm nhiệm
đồng ý rằng trong từng đề thi có khá nh` bài cơ bản chúng mình có thể bỏ qua để thay thể câu khó hơn:)

Tớ nghĩ nên đi từ căn bản trước, hoặc xen kẻ, oanh làm trưởng nhóm Toán luôn đi:D

Top Bottom