english 7

ptqh___626.

Học sinh
Thành viên
8 Tháng một 2019
88
28
36
18
Bình Dương
Bình Dương
THCS Thuận Giao
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn giúp mình nha ! Mình cảm ơn các bạn nhiều !!!
Đây là bài thi học kì 2 của mình .:rongcon10:rongcon11

Complete the passage , using the words in the box .
[ unpleasant of may ache toothpicks with ] Toothache is really ....... You feel a pain in your teeth or in one tooth . Sometimes your gums swell and .... or even bleed . Many children suffer toothache because they don not take good care .... their teeth . Besides . They eat too much candy or food containing sugar . To prevent toothache , you should brush your teeth after getting up and after meals . Sugar is the main cause of toothache . So remember not to have it too much . Be careful when using.... to remove bits of food from between the teeth . They .... harm your gums and teeth .

anlong6@gmail.com

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng ba 2019
565
795
121
Nam Định
Trường học
Dịch:
Hoàn thành đoạn văn, sử dụng các từ trong hộp. [khó chịu có thể đau tăm với] Đau răng thực sự ....... Bạn cảm thấy đau ở răng hoặc ở một răng. Đôi khi nướu của bạn sưng lên và .... hoặc thậm chí chảy máu. Nhiều trẻ em bị đau răng vì không chăm sóc tốt .... răng của chúng. Ngoài ra . Họ ăn quá nhiều kẹo hoặc thực phẩm có chứa đường. Để ngăn ngừa đau răng, bạn nên đánh răng sau khi ngủ dậy và sau bữa ăn. Đường là nguyên nhân chính gây đau răng. Vì vậy, hãy nhớ đừng có quá nhiều. Cẩn thận khi sử dụng .... để loại bỏ các mẩu thức ăn từ giữa răng. Chúng .... gây hại cho lợi và răng của bạn.

1)Uncomfortable
2)pain
3)of the
4)candy and sugar-containing food
5)will

Top Bottom