English #10.3

jehinguyen

Cựu TMod Tiếng Anh
Thành viên
9 Tháng năm 2019
1,659
4,754
496
19
Hà Tĩnh
THCS Xuân Diệu
Đề yêu cầu là "identify" thôi chứ không bảo sửa nhỉ :<
46. B
47. C
48. D
49. B
50. A
51. D
52. B
53. B
54. C
55. B
Có thắc mắc nhất định nào thì em hỏi lại nha :D Chúc em học tốt :D

Mira Chan

Học sinh
Thành viên
2 Tháng ba 2020
187
86
46
18
Bình Định
THCS Bồng Sơn
Đề yêu cầu là "identify" thôi chứ không bảo sửa nhỉ :<
46. B
47. C
48. D
49. B
50. A
51. D
52. B
53. B
54. C
55. B
Có thắc mắc nhất định nào thì em hỏi lại nha :D Chúc em học tốt :D
Cho em xin lỗi nếu lỡ làm khó chị nha, bài này đối với ngưỡng của em thì thuộc dạng khó đến nỗi gần như sai hết cả bài nên trừ câu 48 và 54 ra thì chị có thể sửa và giải thích giúp em không ạ?

jehinguyen

Cựu TMod Tiếng Anh
Thành viên
9 Tháng năm 2019
1,659
4,754
496
19
Hà Tĩnh
THCS Xuân Diệu
Cho em xin lỗi nếu lỡ làm khó chị nha, bài này đối với ngưỡng của em thì thuộc dạng khó đến nỗi gần như sai hết cả bài nên trừ câu 48 và 54 ra thì chị có thể sửa và giải thích giúp em không ạ?

Okayyy :3
46. B => arrive at ( arrive at/in : tới đâu. Đối với địa điểm lớn thì dùng in, còn địa điểm nhỏ thì at )
47. C => announced ( Vì không đề cập tới một thời điểm nào xác định trong quá khứ nên chi QKTD là sai, đưa về QKĐ)
49. B => assigned seats ( Em có thể hiểu assigned seats là seats which were assigned; assign là bố trí, ghế thì không tự làm thế được nên đưa về dạng bị động => Chia pp; nếu mang ý chủ động thì chia Ving)
50. A => Even though (Chuyển thành liên từ vì sau đó là 2 mệnh đề ngăn cách nhau bởi dấu phẩy, chưa có từ gì nối giữa 2 vế cả)
51. D => closed (Em để ý là trước đó có động từ tobe, mà quán không thể tự đóng được nên là câu bị động. Còn open ở đây là tính từ, không phải là động từ nên giữ nguyên. Bài này hay bị đưa ra để làm phân tâm lắm nên em cố nhớ nha)
52. B => the best policy (So sánh nhất thì trước tính từ phải có mạo từ the để xác định)
53. B => focus on having (focus on doing sth : tập trung làm gì)
55. B => are ( Hmmm, "they" chính là "two unique features" rồi đó em nên nó thừa :D)
Hicc mong chị giải thích thế em sẽ hiểu. Còn gì thắc mắc em cứ hỏi lại nhe :3 Chúc em học tốt :3

Top Bottom