Ngoại ngữ [Eng] Thắc mắc về Unless?

N

nhoknho984

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Brenda is a star because a famous director saw her act in a school play
__ Unless........................................................................................
Mình rất thắc mắc câu này.Bạn nào biết chắc chắn giải thích hộ mình với vì một số trang mạng dùng had+PP sau unless còn một số thì ko. Tra trên google thì cũng thấy 2 chiều đáp án. Xem trong sách thì 1 số ngữ pháp ko sử dụng unless với quá khứ nhưng trong Mai lan Hương thì mình lại thấy có 1 câu ng ta dùng

Xin thầy cô nào hoặc bạn nào hiểu và biết 1 cách tường minh giúp mình câu trên với..............................Rối lắm rồi

Last edited by a moderator:

yukari321

Học sinh
Thành viên
14 Tháng chín 2018
163
96
36
An Giang
Unknown
__ Unless........................................................................................
Mình rất thắc mắc câu này.Bạn nào biết chắc chắn giải thích hộ mình với vì một số trang mạng dùng had+PP sau unless còn một số thì ko. Tra trên google thì cũng thấy 2 chiều đáp án. Xem trong sách thì 1 số ngữ pháp ko sử dụng unless với quá khứ nhưng trong Mai lan Hương thì mình lại thấy có 1 câu ng ta dùng

Xin thầy cô nào hoặc bạn nào hiểu và biết 1 cách tường minh giúp mình câu trên với..............................Rối lắm rồi
__ Unless a famous director had seen Brenda act in a school play, she wouldn't be a star.
Thực ra unless có thể dùng được cho điều kiện loại 3 như bình thường thôi
VD:
Our director would not have signed the contract if she hadn't had a lawyer present.
=> Our director would not have signed the contract unless she had had a lawyer present.
(Trích từ một trang mạng từ nước ngoài)

Top Bottom