Em nên thi trường nào, ngành nào ?

T

tunglam264

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em hiện đang lớp 12, hiện định thi khối D nhưng không biết chọn trường nào. Hiện tại điểm Toán em thường được khoảng 7 - 8, Văn thì 5 - 6, Anh thì 8 - 9. Em cũng thích tiếng Anh và Công nghệ thông tin và cũng khá về tính toán. Mong mọi người tư vấn giúp.

N

nguyenbahiep1

Em hiện đang lớp 12, hiện định thi khối D nhưng không biết chọn trường nào. Hiện tại điểm Toán em thường được khoảng 7 - 8, Văn thì 5 - 6, Anh thì 8 - 9. Em cũng thích tiếng Anh và Công nghệ thông tin và cũng khá về tính toán. Mong mọi người tư vấn giúp.

Đại học thương mại em nhé ...............................................................................

B

bont

Chọn trường

Chào bạn, hiện tại học lực của bạn là như vậy và thời gian ôn luyện còn nhiều từ giờ cho đến lúc thi, Bạn có thể nâng cao kiến thức của mình để được kêt quả cao hơn thê.
Và nếu chọn trường thì còn tùy thuộc vào nghành nghề mà bạn muốn tham gia.
Khối ngành kinh tế thì bạn tham khảo các trường ĐH Thương mại ( điểm khoảng 20 điểm)
ĐH Ngoại thương ( điểm chuẩn khoảng 26 điểm). ĐH kinh tế quốc dân ( khoảng 23-24 điểm_
KHối ngành ngoại ngữ: ĐH Hà Nội, ĐH ngoại ngữ Quốc Gia, Học viên ngoại giao.

H

huongnhai230

Công nghệ thông tin rất ít trường tuyển sinh khối D, mình thấy có trường ĐH Hà Nội là tuyển sinh khối D ngành công nghệ thông tin, điểm của các năm bạn có thể tham khảo: Năm 2009: 24, 2010:21.5, 2011: 20, 2012: 25.
Với các ngành Ngoại ngữ, bạn có thể tham khảo điểm của một số ngành tại đây.

Top Bottom