Em muốn nói cảm ơn thầy rất nhiều thầy ạ!

M

mattroitinhyeu_142

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thầy ơi, em biết rằng thầy có vẻ thất vọng về em vì bỗng dưng điểm kiểm tra học kì lại kém. Phải chăng em có cảm giác rằng thấy rất hy vọng 1 điều j đó thật tuyệt vời ở em nhưng em xin lỗi thầy ạ, em không thể làm j hơn nữa. Em đã cố gắng hết mình trong bài kiểm tra môn toán lần này. Nhưng em không thể hiểu vì sao mình lại kém thế, có nhiều người đã bảo em rằng trường đó chấm wá điêu , nhưng em tin rằng 1 điều thầy ạ, đó là do em đang học sút đi nhiều rồi , em biết rằng là do lỗi tạy em mà bài đó mới kém thế. Thầy ơi em cám ơn thầy nhiều nhé, em phải cố gắng hơn nữa trong cuộc sống và trong học tập. Nhờ thầy, em mới thấy rằng mình cần 1 cách học thật chu đáo, Cũng nhờ thầy em mới bắt đầu thấy mình đã sai rồi . Em biết rằng bài đó của em không thể được những 5 điểm đâu mà là 4 hay 3 điểm . Và em cũng biết , thầy nâng điểm cho em vì thầy thấy tiếc thay cho 1 đứa học sinh như em, có thể nói là rất khá trong lớp vậy mà lại bị 1 điểm thế. Lúc thầy an ủi em rằng , học kì 1 này thì không lo lắng mấy , quan trọng là ở học kì 2 cơ , nhưng em biết rằng không phải thế. Thầy chỉ an ủi em để em có 1 nghị lực , niềm tin nào đó mà thôi để đến cuối năm có thể đạt được học sinh giỏi. Nhưng thầy ạ , em đã cố gắng hết sức rồi nhưng em vẫn không thể làm gì đó được. Em biết thầy rất đặt bao niềm hy vọng ở em nhưng em thì khác, em gạt đi tất cả 1 cách vô tư không suy nghĩ đến thầy. Em biết em thật là vô dụng , là 1 kẻ kém cỏi chăng . Và em cũng biết , thầy đã già rồi nhưng thầy vẫn muốn giúp chúng em trên lẻo đường học hành này , em biết rằng thầy sẽ không thể biết được những dòng này em viết đâu , nhưng em vẫn muốn nói cảm ơn thầy vì tất cả những điều thầy đã dạy cho em . Em cảm ơn thầy rất nhiều !

P

_phonglinh_

Ai cũng có 1 giới hạn. Bạn thật may mắn vì có một ng` thầy tốt đã thấu hiểu và thông cảm cho bạn. Thầy sẽ vui lắm khi thấy học trò mình biết nghĩ như vậy.

Bạn ko phải là thiên tài sinh ra đã giỏi, bạn lại thiếu năng khiếu nên ko thể bằng bạn bè nhưng cố lên bạn ah. Cái gì cũng có giá trị xứng đáng. Thôi than vãn và sống tốt bạn nhé!

M

mattroitinhyeu_142

Ai cũng có 1 giới hạn. Bạn thật may mắn vì có một ng` thầy tốt đã thấu hiểu và thông cảm cho bạn. Thầy sẽ vui lắm khi thấy học trò mình biết nghĩ như vậy.

Bạn ko phải là thiên tài sinh ra đã giỏi, bạn lại thiếu năng khiếu nên ko thể bằng bạn bè nhưng cố lên bạn ah. Cái gì cũng có giá trị xứng đáng. Thôi than vãn và sống tốt bạn nhé!
Tớ hiểu ý bạn nói nhưng bạn không biết đâu. Cả cuộc đời thầy chưa bao giờ làm gì trái với lương tâm mình cả , thầy luôn trung thực không bao giờ làm như vậy. Vậy mà, tớ ,1 đứa học sinh lớp 7 khiến thầy phải như vậy, mình thật hối hận :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

H

hotgirlthoiacong

mà bạn học ban nào vậy ...
kt mà bị 1đ cũng là đương nhiên của các bạn học trò cấp III thôi
môn toán mình làm bài dưới đ TB hoài ag ... vì cái sự k cẩn thận, hay là k nghĩ ra .....
bạn cũng đừng bùn hãy nghĩ đó là 1 điều đáng nhớ rút kinh nghiệm sau này thôi :)

P

phamminhkhoi

Được học trò yêu quý chính là niềm vui lớn nhất của một người thầy.

Không cần có điểm cao, không cần có tài nặng bạn ạ. Khi thời gian qua đi, tất cả đều sẽ trở thành vô nghĩa. Cuối cùng, còn cái gì ở lại, thì đó là lòng yêu thương.

Thầy của bạn sẽ không buòn đâu, không buồn vì bạn còn thấy mình còn phải đi lên, không buồn vì đằng sau điểm kém của một bài kiểm tra vẫn còn một người học trò biết suy nghĩ, biết căn vặn mình và biết hối hận.

Từ trong thất vọng sẽ nảy mầm những hy vọng mới. Hãy sống tốt nhé bạn. Vận may sẽ chỉ mình cười với những ai thực sự biét cố gắng.

Chúc bạn thành công trong học tập & cuộc sống.

M

mattroitinhyeu_142

Cám ơn tất cả mọi người đã khuyên bảo mình.
Mình thấy vô cùng buồn vì các bạn ơi. Hết năm học là thầy sẽ không dạy những học sinh chúng tớ nữa. Thầy sẽ không bao giờ trở lại cái trường ý thật rồi. Những ngày hè học tại trường, vài buổi đầu, mình còn thấy thầy vô cùng khắc nghiệt và cách dạy của thầy cũng không được dễ tiếp thu lắm, nhưng đâu phải vậy. Sau 1 học kì qua, mình đã hiểu sai rất nhiều về thầy rồi, thầy đã tận tình khiến bao học sinh phải kinh ngạc. Tôi gần như không còn có cảm giác lạ lẫm nào với thầy nữa rồi. Nhờ cách học của thầy mà mình đã không còn bao hoài nghi vô căn cứ nữa. Bao đứa học sinh thì đều qua lớp thầy dạy rồi thì phải , thầy đã cống hiến cuộc đời mình vì nghề giáo viên. Mình muốn nói: Thầy ơi nếu ngày mai thầy ra đi thì những học sinh chúng em sẽ thế nào hả thầy. Nếu những bài kiểm tra họ chấm sai thì ai sẽ giúp chúng em để vượt qua khó khăn cơ hả thầy. Dù sao em muốn cảm ơn thầy vì tất cả những gì thầy đã dạy cho em, em sẽ mãi mãi ghi nhớ lời thầy dặn. Nhưng em vẫn buồn thầy ạ

T

thuyhoa17

bạn có một người thầy thật tuyệt vời nhỉ, cũng buồn thật đấy, nhưng mà bạn cũng nên tin rằng một ngày nào đó bạn cũng có thể gặp lại thầy và nói lời xin lỗi thầy mà. Quan trọng là sang học kì 2 bạn đem điểm 10 môn toán về cho thầy, cố lên và đừng buồn bạn nhé.

M

mattroitinhyeu_142

Mình học lớp 7

mà bạn học ban nào vậy ...
kt mà bị 1đ cũng là đương nhiên của các bạn học trò cấp III thôi
môn toán mình làm bài dưới đ TB hoài ag ... vì cái sự k cẩn thận, hay là k nghĩ ra .....
bạn cũng đừng bùn hãy nghĩ đó là 1 điều đáng nhớ rút kinh nghiệm sau này thôi :)
Mình à, chẳng học ban nào cả, chỉ học tại lớp 7 mà thôi

Last edited by a moderator:
S

starfish_blue_sea

Bạn ơi, dù cho mọi chuyện có xảy ra thế nào, thì cũng không nên bi quan. Bạn phải luôn tiến về phía trước, đó mới chính là chìa khoá để thành công hơn. Mình tin Kếp Giô Han của mình sẽ làm được...:)
Người thầy của bạn sẽ không buồn đâu, vì có 1 học sinh biết hối hận, biết suy nghĩ, trăn trở. Nhung điều quan trọng nhất đó là bạn có thể làm được lại hay không?.. Hãy cô' gắng lên nhé, để giành được điểm 10 trong kì 2.
Và điều cuối cùng, chúc bạn may mắn.
:)

V

vietdreamerz

thầy bạn biết dc điều này chắc vui lắm
thực ra theo mình nghĩ thì ko có vấn đề gì đâu
hình như bạn mới học cấp 2 đúng ko, với 1 học sinh cấp 2 thì việc học tập của học sinh đối với giáo viên chỉ là 1 góc cạnh thôi
mà 1 giáo viên cấp 1-3 sẽ chú trọng đến giáo dục bạn ạ, nghĩa là quan tâm đến dạy cách làm người cho học sinh, đó mới là nhiệm vụ hàng đầu. còn lên đại học mới là dạy bạn cách làm việc thực sự => thế mới gọi là giáo dục và đào tạo
giáo dục dc 1 học sinh như bạn thì mình nghĩ thầy bạn cũng thành công rồi :)
và mình cũng thấy phục thầy ấy vì mình cảm thấy đối với thầy thì điểm 1 hay 10 đều như nhau :D
mình chắc bạn sẽ dựa vào điều này mà tạo nên 1 "cái gì đó" :)
chúc thành công

PS: chả bù cho mình, đi học đến bây h 15 năm (tính cả 2 năm mẫu giáo là 17 năm) thế mà số giáo viên mình thực sự tôn kính đếm trên đầu ngón tay :(

Top Bottom