Em chờ một câu trả lời từ anh-người mà em trao trọn tình cảm.

Status
Không mở trả lời sau này.
T

truongtrang12

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Ken à !

Có lẽ, em nên buông xuôi, em nên để cho số phận tự định đoạt lấy cuộc sống của em, nên để nó tự nhiên hơn là một sự miễn cưỡng, một sự ép buộc. Anh không tin em , uk, cũng có thể lắm chứ vì em chẳng là cái thá gì để anh phải tin em, chẳng là cái gì để đòi hỏi anh phải tin tưởng vào em và chẳng là gì mà có quyền đòi hỏi tình cảm của anh phải dành cho em, em chẳng là gì cả ngoài một con người nhỏ nhen, ích kỉ, xấu xa,...

Mấy ngày qua, em suy nghĩ rất nhiều, thật sự em cảm thấy mệt mỏi và chán nản, em muốn buông xuôi ngày từ lúc đó, từ cái lúc anh nói anh thất vọng vì em, từ cái lúc anh nói em ích kỉ và chính anh cũng không chấp nhận được cái tính ích kỉ đó của em. Anh có biết anh nói như vậy đã làm em thấy tổn thương, làm em đau đến mức nào không ? Không chỉ một vết thương mà có đến hai vết thương xoáy sâu vào trái tim em, 2 vết thương tình sâu sắc, một vết thương từ người bạn mà em từng rất yêu quý, tin tưởng, coi như người chị ruột của mình và một vết thương từ anh, người mà với em là tất cả, là niềm vui, là hạnh phúc, là nghị lực sống. Thế nhưng hai vết thương trỗi dậy cùng một lúc nó đã hạ gục em rồi, nó đã làm em cảm thấy cuộc sống này quá tẻ nhạt, bất công, và lúc này đây, trời đang mưa, mưa không to nhưng nó đủ làm em cảm thấy cuộc sống xung quanh em trở nên tối tăm, em không tìm thấy đường ra, không tìm thấy ở xung quanh mình, không tìm thấy anh, không thấy ai cả, chỉ có mình em, mình em trong sự u tối, mình em trên con đường này mà thôi...

Bây giờ, anh nói với em :"Tất cả chỉ là đùa thôi có phải không ? " Anh nghĩ rằng tình cảm của em chỉ là sự đùa giỡn ? Anh nghĩ rằng từ trước đến giờ em đùa giỡn với anh ? Anh nghĩ rằng em mua vui ?

Sao anh không nói thẳng ra là trái tim em không thể sưởi ấm lòng anh, nói rằng em vô tâm, em ích kỉ không thể làm cho anh hạnh phúc, không thể làm cho anh vui, không thể làm cho anh tin tưởng đi. Để em đau một lần, để em chết một lần, để tim em vỡ tan một lần rồi để cho em khoá trái cửa trái tim em lại. Để em buông anh ra, để cho anh đi tìm một hình bóng khác có thể thể sưởi ấm trái tim anh, tìm một trái tim khác có thể làm cho anh hạnh phúc...

Anh cứ cho em một chút hi vọng rồi chính anh lại đạp đổ hi vọng mà em mong đợi đó, để rồi em lại khóc, để rôi em lại đau, để rồi anh hững hờ .....

Anh nói anh buồn, vậy em thì vui hơn anh sao ? Anh nói anh nhớ em, vậy thì em không nhớ anh sao ?

Anh có còn yêu em như trước kia không ? Có còn nhớ em như trước kia không ? Có còn hiểu em như trước kia không ? Có còn quan tâm đến em như trước kia không ? Có còn an ủi em như trước kia không ?

Giờ đây, biết em đang đau, biết em đang khóc nhưng anh vẫn hờ hững bước đi, vẫn hờ hững không nghe em nói. Có phải tất cả đã nằm gọn trong 2 từ "trước kia" rồi phải không anh ? chỉ là quá khứ, chỉ là dĩ vãng, chỉ là một kỉ niệm thôi phải không anh ? Còn bây giờ thì đối với Chí Nở chẳng là gì ngoài hai từ "quá khứ" có phải không anh ? Có phải rằng tình yêu của em không đủ lớn, không đủ lửa để có thể có được anh ?

Em ghét sự chờ đợi anh à. Em muốn có một câu trả lời từ trái tim anh, đừng vì thương hại em mà nói rằng anh yêu em , anh hãy đối mặt với trái tim mình để rồi cho em một đáp án, một câu trả lời đi anh, có thể rằng đáp án đo sẽ làm em đau, có thể rằng đáp án đó sẽ làm tim em tan vỡ thì em xin anh cũng hãy cho em biết, cho em biết để em đau một lần, để em khóc một lần và rồi để em buông anh ra để cho anh có tự do đi tìm một nửa của mình...

Anh à, hãy cho em biết câu trả lời đi anh. Đừng thương hại em, cuộc sống của anh, tương lai phía trước của anh còn quan trọng hơn một đứa chẳng ra gì như em. Một câu nói, chỉ cần một câu nói của anh thôi, em sẽ từ bỏ, em sẽ ra đi, sẽ mang theo tình cảm của em ra đi, sẽ chôn chặt tình cảm đó vào tận sâu trong trái tim em, sẽ chẳng để cho ai biết.

Từ nay, em sẽ không còn là em nữa, sẽ không phải là một girl nữa, em sẽ khoá trái cánh cửa lòng mình lại, sẽ cất giữ tình yêu em dành cho anh thật sâu, thật kĩ.

Từ giờ phút này trở đi, em sẽ cư xử như một thằng con trai chính hiệu, em sẽ không còn là một girl mà thay vào đó là một boy 95, đã là một thằng con trai sẽ không thể yêu một thằng con trai khi đó em sẽ an tâm hơn, sẽ bảo vệ được tình yêu của chúng mình à không của em dành cho anh.

Vậy nhé. Anh hãy cho em một câu trả lời, một đáp án. Dù nó có đau như thế nào em cũng sẽ chấp nhận thôi mà, sẽ cố gắng nén nó lại mà anh. Nhưng em muốn anh nhớ 1 điều, một điều thôi :" Em yêu anh, với em anh là tất cả, là những gì em có. "

Em yêu anh !

@ all : từ nay mọi ng đổi cách xưng hô với tớ, đừng gọi tớ là chị hay em gái nữa, tớ không phải là girl ^^! . Và tớ đổi nick YM!, ai có việc gì qua nhà tớ mà lấy ! Thế nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom