Dzui học toán

B

baby_12

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

có 2 bn nhỏ ơ3 2 hành tinh khác nhau có dịp làm wen. Đầu tiên họ tò mò hỏi tuổi của nhau . Một bn nói: ngày kia tớ tròn 22 tuổi , nhưng đến tết dương lịch năm ngoái tớ mới đc 19 tuổi thui đấy! bn kia nghe xong, nhất định hok tin . các bn thấy số tuổi bn nhỏ đầy tiên đưa ra có hợp lí hok?Vì sao????????????

G

greentuananh

Chắc là hợp lí, vì 2 bạn ở 2 hành tinh khác nhau thì số ngày mỗi năm của 2 hành tinh phải khác nhau...

T

tiendatsc

có 2 bn nhỏ ơ3 2 hành tinh khác nhau có dịp làm wen. Đầu tiên họ tò mò hỏi tuổi của nhau . Một bn nói: ngày kia tớ tròn 22 tuổi , nhưng đến tết dương lịch năm ngoái tớ mới đc 19 tuổi thui đấy! bn kia nghe xong, nhất định hok tin . các bn thấy số tuổi bn nhỏ đầy tiên đưa ra có hợp lí hok?Vì sao????????????
Theo tớ là hợp lí bởi vì 2 bn nhỏ ở 2 hành tinh khác nhau.
Có thể lúc bạn nhỏ kia nói năm ngoái tớ mới 19 tuổi ở hành tinh của bạn đó nhưng khi bạn nói ngay kia tròn 22 tuổi là ở hành tinh của bạn kia.
2 hành tinh ở cách xa nhau nên thời gian cách nhau dài mà.

B

baby_12

Theo tớ là hợp lí bởi vì 2 bn nhỏ ở 2 hành tinh khác nhau.
Có thể lúc bạn nhỏ kia nói năm ngoái tớ mới 19 tuổi ở hành tinh của bạn đó nhưng khi bạn nói ngay kia tròn 22 tuổi là ở hành tinh của bạn kia.
2 hành tinh ở cách xa nhau nên thời gian cách nhau dài mà.

bạn có thể nói ra ngày tháng cụ thể được hok:D:D:D

Top Bottom