Đường truyền xem bài giảng ra nước ngoài thấp

H

herbe

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các anh các chị

Hiện tại em đang du học ở nước ngoài và em muốn học thêm tiếng Anh nên đã mua thẻ hocmai để học các bài giảng của cô Phương. Có điều đường truyền của các video quá thấp, mà bên này mạng em dùng là cáp quang với tốc độ download 50mb là cao nhất ở bên này, em xem mà bị giật liên tục và không hiểu cô nói gì. Không biết các bạn ở Việt Nam xem thì có ổn hơn không. Mong các anh các chị có giải pháp giúp em có thể học được ạ.

Em cảm ơn các anh các chị

H

hocmai.diendan

Chào bạn!

Câu hỏi của bạn, Hocmai.vn xin trả lời như sau:

Hệ thống Video của Hocmai được thiết kế để đáp ứng nhu cầu học tập của các bạn học sinh trên cả nước nên chúng tôi đã tính toán các thông số kĩ thuật để đảm bảo các bạn học sinh có thể xem được bài giảng với đường truyền kết nối internet ở mức phổ thông nhất (mức thấp tại Việt Nam). Với kết nối cáp quang & tốc độ như bạn nêu thì quá tốt (giá như ở VN mà học sinh cũng có được tốc độ đường truyền như vậy ;) ).

Tuy nhiên, vấn đề mà có thể là nguyên nhân dẫn tới tình trạng của bạn đó là băng thông đường truyền ra quốc tế của Việt Nam hoặc nước sở tại mà bạn đang cư trú, thông thường các đường truyền này có băng thông hạn chế hơn đường truyền trong nước rất nhiều nên có thể ảnh hưởng tới kết nối của bạn về máy chủ video của Hocmai.vn tại Việt Nam. Đó cũng là lý do vì sao khi bạn truy cập vào các trang web nước ngoài mà không có máy chủ đặt tại VN đều chậm hơn các site trong nước khá nhiều và đó cũng là lý do mà hầu hết các dịch vụ lớn đều đặt máy chủ tại mỗi nước sở tại.

Trong trường hợp của bạn, nếu bạn tiếp tục gặp phải tình trạng trên, vui lòng thử theo cách sau: mở video bài giảng bạn muốn học, video bắt đầu chạy thì bạn bấm nút tạm dừng, bạn chờ một lúc rồi bắt đầu xem lại từ đầu xem có ổn hơn không.

Chúc bạn học tốt!

Top Bottom